Microsoft đang đưa Edge lên Linux
bk9sw
10 tháng trướcBình luận: 84Lượt xem: 11.568
Đang xài Gentoo xài Firefox thôi, chỉ xài WM như bspwm, dwm chứ ko có mấy thứ linh tinh như display manager hay systemd
@htux Bạn đánh giá gentoo như thế nào!? Mình đang muốn thử nó nè. Compare với Ubuntu cho dễ
@Darklord.Py compile từ src nên mình đc chọn flag tối ưu cho cpu, hoặc là dùng saveconfig hoặc patch chỉnh sửa src code lại rồi compile. Nhưng nhược điểm là compile time rất lâu, đặc biệt là upgrade cả hệ thống. Mấy package lớn như Firefox, libreoffice nó cung cấp sẵn binary để khỏi mất time compile. Máy mình core 2 duo compile kernel mất 40p, chọn từng module mình cần thiết để compile ngày từ đầu
So với arch thì xài mấy hệ này mình dễ dàng custom tận gốc những thứ mình muốn cài. So với Ubuntu thì nó ko dùng systemd 😁
Mình chỉ xài window manager nên cực nhẹ, boot lên startx đầy đủ chỉ hết 150mb ram
Giờ ít người dùng linux quá.
@phuocthanh234566 Nhiều lắm, ngưng đa phần là "cao nhân" lánh đời
Hóng anh em ơi
Safari là ngon nhất. Mong nó đưa lên
giải quyết được 'gpu video acceleration' trên linux trước đi rồi làm tiếp. chứ ko là chả ai xài đâu. trên linux chỉ mổi firefox làm được chuyện đó. chrome, chromium, opera tạch, test cái video 4k thôi mà ăn 100% cpu, còn gpu thì ngồi chơi.
Cuối cùng cũng hểt ung thư :v
Tính đến tương lai
mình vẫn chưa cái thử Edge cho macbook 😃
đang dùng bản beta trên windows thấy ổn định. tiếc là không dùng linux không cũng thử xem sao
Máu dùng linux lắm nhưng không gõ được tiếng Nhật đành bỏ. Dùng nó tựa tựa macOS chỉnh sửa các thứ liên quan đến ảnh tiện hơn
@ChuChien Gõ được chứ bác. Linux mà ko gõ được tiếng Nhật thì ai gõ được nữa. Linuxを使用しています。
@xversion1 Dùng bàn phím nào vậy bác. Em gõ theo romaji chứ không dùng Katakana.
@ChuChien ibus anthy bác.
@xversion1 Ok cảm ơn bác. Dùng thử xem sao 😁
Fan firefox. Dùng rất chi là ngon.
làm việc trên kubuntu, nhưng lại k có skype for biz, Speed Test Scrabble Word Finder Solitaire e chỉ hóng cái này thôi a M$ ơi, hic hic!
Vẫn không muốn xài Edge vì nó không đồng bộ tức thì các bookmarks, send to device, passwords, histories mà phải đợi bấm import. Bấm import mà không có PC/Laptop thì thua luôn, khỏi import.
Xài multiple device khó khăn vl, nhất là đối với người xài Android cần đồng bộ giữa Mobile & PC cho công việc cần di chuyển nhiều & xử lý công việc nhanh.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 167VIPhemilo
9.422 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 104TÍCH CỰCQuyetND_Jr
789 bài đăng
quangthegtvtk49+ 80CAO CẤPquangthegtvtk49
4.893 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 79CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM