Microsoft đang phát triển Surface màn hình gập, chạy được app Android?
MinhTriND
2 nămBình luận: 42
Microsoft đang phát triển Surface màn hình gập, chạy được app Android?
Nguồn tin của tờ Forbes cho biết Microsoft sẽ tạo ra một cuộc cách mạng cho dòng sản phẩm Surface. Cụ thể, họ đang phát triển một chiếc máy tính tính với 2 màn hình có thể gập lại (mỗi màn hình kích thước 9 inch , tỷ lệ màn hình 4:3, hỗ trợ 5G và có thể được tung ra vào khoảng nửa đầu năm 2020.

Hiện vẫn chưa rõ là cơ chế gập của thiết bị này sẽ như thế nào. Tin đồn về một thiết bị sở hữu màn hình có thể uốn cong của Microsoft đã râm ran từ hơn 1 năm nay. Thời điểm này, chưa có bất kỳ thông tin nào về trang bị phần cứng, nhưng thông tin ban đầu cho biết nó sẽ sử dụng vi xử lý 10nm mới nhất của Intel, đồng thời hỗ trợ chạy ứng dụng Android.

Để làm được điều này, Windows Core OS có thể chính là chìa khóa. Được biết, đây là một phiên bản Windows theo kiểu mô đun với khả năng thích ứng hoạt động trên nhiều điều kiện thiết bị khác nhau. Nếu trở thành sự thật, việc cho phép thiết bị sử dụng được app Android được cho là động thái khá bất ngờ của “gã khổng lồ phần mềm”.

Microsoft cần phát triển cửa hàng ứng dụng Android riêng, đồng thời thuyết phục các nhà phát triển tuy chỉnh ứng dụng cho phù hợp với thiết bị.

Nguồn: The Verge
Wao, liệu window phone có trở lại để bịt mồm hồng méng os ko?
lehongxuan
TÍCH CỰC
2 năm
@vn_ninja mong là thế, mình cực thích windows for phone, tiếc là ra đi xớm quá
Cái gì của ms mà là tin đồn thì k bh có. Còn cái gì mà ông im ỉm ra thì mới là có
baomat1585
TÍCH CỰC
2 năm
iamcuong
TÍCH CỰC
2 năm
@baomat1585 Đỉnh thật. Mình dùng surface được 1 tháng rồi phải đổi vì bé quá và bàn phím dị quá. Sau phải chuyển sang X1 carbon, tuy nhiên vẫn hơi nặng nhưng vẫn chấp nhận được. Con này = Surface + X1 carbon luôn
Bậy nào . Hôm nọ tôi lỡ lời về cái này thì cả bầy trẩu tre vô làm tôi ko còn chỗ chứa … gạch rồi .
@minhthuvc Dốt thế, nói đang phát triển thì bố nào chả nói đc, còn có làm tới nơi tới chốn k là chuyện khác, bài học từ galaxy fail vẫn còn nguyên
@lekhanhtrung123 Lmao . Đây là Microsoft chứ ko phải Apple đâu ? Apple chỉ cần phóng to , xoay ngang hoặc dọc là … đột phá rồi . Còn Microsoft thì ngược lại nha .
@minhthuvc Ờ, tụi sàm fan cũng nói như em khi con fold chưa ra mắt đấy, bây giờ thành fail thì chúng nó chui vào hang rồi, ít ra apple k khiến 1 thương hiệu điện thoại đi xuống mồ như ai đó,hahaha
AC 7731
TÍCH CỰC
2 năm
nghe xong mừng ghê
HNC001
TÍCH CỰC
2 năm
Hấp dẫn nhưng còn nhiều vấn đề như độ bền, pin và đặc biệt là phần mềm.
Hóng Seeder vào chửi iPad Pro còn lâu so được với laptop còn MS biến laptop làm thành iPad pro
Nhokloichoi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Liệu có nên tin không nhỉ 😆,anh sốp toàn cho ăn quả lừa
@Nhokloichoi Đừng tin những gì sốp nói hãy nhìn những gì soft làm
Mình là mình sợ surface rồi, dùng con 2017 được 1 năm hỏng SSD, mất hết dữ liệu. Mình gửi qua USA sửa, hãng đổi máy mới nhưng mất đến 2 tuần. 2 tuần đó k làm được gì, công việc bị ảnh hưởng nhiều.

Nhìn chung mình thấy Surface dễ hỏng, trừ khi có chính hãng ở VN thì mình sẽ dùng, vì dù sao mình cũng rất hài lòng với trải nghiệm khi dùng Surface.
Meomeo888
ĐẠI BÀNG
2 năm
@liebherrltm1200 Nên mua, tỉ lệ lỗi mấy đời sfp 5-6 ít hơn hẳn đời spf4, xui lắm mới bị thôi. Kô thì đợi cuối năm nay có bản mới nào kô.
@Meomeo888 Thanks bác, mình mới đọc hết lượt reivew lỗi về SSD của Surface pro trên reddit và thấy toàn bị đời 3, 4. Bản mới tầm tháng 10 ra nhưng đắt quá mình không với nổi 😁
lenamtran
ĐẠI BÀNG
2 năm
@liebherrltm1200 Mình xài Surface Pro 6 bản 128 từ tháng 11 năm ngoái đến giờ chưa thấy có vấn đề gì ! Thấy mấy bác kêu lỗi màn, lỗi SSD ... hầu hết đều rơi vào dòng 3 và 4, dòng 5 thì thấy ít kêu hơn. Còn con 6 mình đang xài thì rất ổn. Tất nhiên giá mua sẽ chua hơn chút. Mình ship amazon về, còn nếu bác muốn có bảo hành thì một số shop ở Vn mình bây giờ cũng có bán mà, ra đó mua là được, tất nhiên giá sẽ mắc hơn chút so với ship bên kia về.
@lenamtran Thanks bác, nghe người sử dụng review cũng yên tâm hơn phần nào 😁
Đừng tin lời đồn ... xưa hứa quá giờ làm thiệt đi
koumyougen
TÍCH CỰC
2 năm
Mình thì thấy khả năng thành công là cao. Vì dòng surface hiện tại rất tốt rồi. Microsoft rất chú trọng tính thống nhất, công nghệ, chất lượng build và trải nghiệm trên dòng surface.
NguyenKP
TÍCH CỰC
2 năm
đáng trông chờ hy vọng nó sẽ có ngày ra mắt chứ đồn nhiều quá rồi chán
Từng dùng surface 2 và 3 đều có vấn đề
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
2 năm
Rồi sẽ sớm ra đi thôi. Ko tin tưởng vào cái này lắm.
Laptop mà chạy app android để làm gì trong khi vừa app truyền thống vừa app universal giờ thêm app Android. 1 mớ hỗn độn, lung tung chả cái gì ra cái gì. Màn hình to đùng dùng app Android cũng chán phèo. Hy vọng chỉ là tin đồn.
teoteo_tt
TÍCH CỰC
2 năm
Hóng Surface chip ARM thôi, chả tin tưởng lắm về màn hình gập
dobaolamdo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này hhoom trước unbox theory có unbox rùi
TiaMi
TÍCH CỰC
2 năm
windows thì càng ngày càng như hạch cứ lay hoay mãi với cái tao lao này,nội cái lỗi bản cập nhật mới mất mạng thôi mà tuần này bị hơn 4 lần r
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019