Microsoft đang thử nghiệm nội bộ phiên bản hoàn chỉnh Threshold 2 của W10M, phát hành tuần này

bk9sw
4/11/2015 7:38Phản hồi: 127
Microsoft đang thử nghiệm nội bộ phiên bản hoàn chỉnh Threshold 2 của W10M, phát hành tuần này
Bên cạnh bản cập nhật mùa thu mang tên mã Threshold 2 cho Windows 10 trên máy tính thì Microsoft cũng đang hoàn thiện bản build tương tự dành cho điện thoại. Đây sẽ là bản build hoàn chỉnh (final) đầu tiên dành cho Windows 10 Mobile hứa hẹn sẽ được phát hành cho người dùng cuối trong tháng này.

Theo nguồn tin từ WinBeta thì bản Threshold 2 sẽ có mã build 10586 và người dùng Insiders khả năng sẽ được trải nghiệm trước khi được phát hành cho toàn bộ người dùng 1 tuần. Bản build này cũng chính là phiên bản Release to Manufacturer (RTM) được chuyển đến tay nhà sản xuất phần cứng để thử nghiệm vài cài đặt sẵn trên máy khi được bán ra thị trường.

Threshold 2 sẽ tích hợp rất nhiều tính năng mới và những cải tiến về hiệu năng như giao diện, Messaging tích hợp Skype, Microsoft Edge duyệt ngon hơn ... Threshold 2 được phát hành cho cả máy tính lẫn điện thoại dưới dạng một bản build, do đó người dùng có thể không nhận ra những khác biệt khi nâng cấp, chỉ đơn giản là một bản build tổng hợp nên thời gian cài đặt có thể lâu hơn bình thường.

Hiện tại bản build 10586 đang được Microsoft thử nghiệm nội bộ và nếu mọi thứ hoạt động tốt, nó sẽ được tung ra cho người dùng Insiders vào cuối tuần này. Microsoft có thể sẽ có công bố chính thức khi Threshold 2 được phát hành.

Theo: WinBeta
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ask_BB
ĐẠI BÀNG
8 năm
1520, niềm tin của em :'(
@Ask_BB em cũng 1520 đây bác ! nhưng em chờ bản chính thức rồi mới dám lên. chứ lỡ mà nó thành cục gạch để chặn giấy thì phí quá
like phát
tuyệt vời ông mặt trời

Send from MS Edge - Trình duyệt khởi động nhanh nhất hành tinh 😁
@Nguyễn Đức Minh Trí Vãi chán
mEnO 22
TÍCH CỰC
8 năm
@Nguyễn Đức Minh Trí Like Phát luôn
@Nguyễn Đức Minh Trí theo cảm nhận cá nhân thì cũng ngôn ram nhất hệ mặt trời. vượt mặt Chrome luôn
@thằng khôn đang quá trình phát triển mà cứ đòi thế này thế kia thì sao đáp ứng được cho bạn
@Nguyễn Đức Minh Trí bạn có thể khen thì cứ sao tôi không thể chê ? Nó phát triển dữa trên feedback người dùng thưa bạn
ranchoi2lua
ĐẠI BÀNG
8 năm
mong chờ từng ngày cho 640XL ...
lu925 ngồi hóng😃
vvthe
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sagittarius1312 LU 925 chạy bản 581 đã ngon lắm rồi ạ 😃 lên thôi.
dt trên hình là máy nào vậy sao nhìn đẹp phết
@uochuý1489Quốc Huy 950 đó bác, trông ảnh thì đẹp thế mà vành lại là nhựa mới nhục, vành thép có phải ngon bao nhiêu không.
Hnanh90
ĐẠI BÀNG
8 năm
@uochuý1489Quốc Huy Nó là bản design ý tưởng về Lumia 950 thôi, không có thật đâu.
@uochuý1489Quốc Huy hình như 940 hay gì ak, vì nhìn đồng hồ giờ trên đt đoán vậy, ak mà quên, làm gì có 940, 😁
batuoc2009
ĐẠI BÀNG
8 năm
@uochuý1489Quốc Huy Lumia 930
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
Ủng hộ đội Microsoft cho windows phone 10
mEnO 22
TÍCH CỰC
8 năm
tôi yêu Microsoft
thôi thì chờ ngày con 640XL rồi mua luôn...cập nhật wài chán wá..
Hihi... Vui ơi là vui, sao con lại ra đi không nói một lời từ biệt nào hết vậy con? 😃
duong ninh
ĐẠI BÀNG
8 năm
ngon ngon!
xyzmen
CAO CẤP
8 năm
chờ mấy tháng nay rồi giờ chờ thêm tí nữa...
Khổ tận cam lai.
đang dùng 640xl win 10 build 581. Vẫn bị 1 số lỗi. Ức chế. Trong vòng 4 ngày. Đơ máy " đen màn hình " 2 lần. Lỗi lưu trữ. Chụp đc mấy cái ảnh rõ đẹp vào thư viện xem ko thấy đâu
Chờ đợi đã quá lâu ra nhanh mic ơi
heront
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi cái điện thoại ở hình đầu tiên là gì đấy, đẹp quá nhỉ.
kimcuong139
ĐẠI BÀNG
8 năm
@heront 930 bản black
@kimcuong139 lại thánh 930 là chu Nokia cái trên đó là Micro
@kimcuong139 930 nó có 2 vạch chia anten
mình vẫn đang chạy trên bạn 920 bản mới nhất của windows 10 mobile. nhưng máy chính thì đã dời từ bạn 920 sang iphone rồi. rất tiếc cho một cuộc tình ba năm...
ngudungsua
TÍCH CỰC
8 năm
@officialnguyen 920 xài ngon mà, chụp đêm đẹp, ip6 chụp đêm hột ko 😆
@ngudungsua à, mình không thích cách phát triển Windows Mobile của Microsoft thôi. Sự chờ đợi làm mình mòn mỏi đó mà 😃 thế nên giờ đổi sang iphone, tay trái vẫn cầm 920 hehe 😁
ngudungsua
TÍCH CỰC
8 năm
@officialnguyen em xài đến 5s chán ip nên bỏ, sau đó bị giang hồ đua con s6 nên giờ trở về wp, mà công nhận ở phân khúc 4 củ chính hãng ko con nào ngon qua 640xl
@ngudungsua ô, mình thì nghĩ dưới 4tr thì 730 là số 1 chớ ta 😁 gọn gàng, nhỏ nhắn, chụp hình đẹp. Mình từ 920 giờ bay sang 6 plus, rất là hài lòng vì sự chỉn chu trong hệ điều hành ios, tức là, làm cái gì là ổn cái đó, chớ không phải phần mềm rác hay làm mà còn lỗi hoài.
ngudungsua
TÍCH CỰC
8 năm
@officialnguyen ios em xài chán rồi, lâu lâu nó cũng lỗi đó chứ ko phải ko đâu, em xài từ ip2-5s, ipad thì 2 vs 4 nên em biết hết cái hay cái dở của nó 😆
1520nokia
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có vẻ ngon .
Kenny_Lam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vẫn đang chờ đợi bản final cho e 1520 của mình. Mau lên Mic ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế