Microsoft Edge 92: bảng quản lý tình trạng password, extension Outlook mới, thả cảm xúc cho tin tức

vn_ninja
24/7/2021 14:40Phản hồi: 81
Microsoft Edge 92: bảng quản lý tình trạng password, extension Outlook mới, thả cảm xúc cho tin tức
Microsoft mới đây đã cập nhật Microsoft Edge lên bản 92 với nhiều tính năng mới bao gồm trình quản lý password được cải tiến, extension Outlook mới và một vài thay đổi khác.

Bảng quản lý tình trạng password mới

Edge 92 đi kèm với một bảng quản lý tình trạng password mới trong Settings > Profiles > Passwords sẽ cho biết password đã lưu trong Edge có đủ mạnh hay không và đã sử dụng trên các trang web khác hay chưa. Ngoài ra trình quản lý password của Edge sẽ thông báo cho khi thông tin đăng nhập đã lưu của người dùng đã bị rò rỉ trong một phạm vi dữ liệu đã biết của Microsoft.

Các mức độ mạnh của password cũng sẽ được xếp hạng và hiển thị trong cột Health.

Extension Outlook mới

Hiện đang ở dạng beta, extension Outlook mới sẽ cho phép người dùng truy cập mail, lịch, danh bạ và các task công việc một cách dễ dàng và nhanh chóng trong khi vẫn tập trung vào nội dung trang web đang mở. Anh em có thể tải extension Outlook mới ở LINK NÀY.

Thả cảm xúc với tin tức trên trang New Tab

Trên trang New Tab khi cuộn xuống dưới sẽ có feed tin tức và nội dung chúng ta đang quan tâm. Trên mỗi tiêu đề lúc này có thể rê chuột lên nút like để thả biểu tượng cảm xúc tương tự như Facebook, ngoài ra còn có thể thấy số lượng người đã tương tác.

Hub thông tin mới trên Microsoft Bing dành cho trẻ em chuẩn bị đi học

Hub tổng hợp thông tin Back to School trên Microsoft Bing sẽ tổng hợp các sản phẩm có liên quan và hiển thị các mức giá cũng như các thông tin bổ sung để giúp người dùng tiết kiệm thời gian và tiền bạc khi chuẩn bị cho con trong năm học mới. Mình vào link thì thấy trống không, chắc Việt Nam không dùng được.

Quảng cáo

81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TMart
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy lần đổi qua EDGE, trong khi dùng gặp nhiều cái rất bực mình, cuối cùng vẫn phải quay về Chrome. Chrome Chrome Chrome !
CpT
TÍCH CỰC
3 năm
@TMart Mình xài uBlock Origin (test cả bản từ Chrome Store lẫn Edge Store), chưa bao giờ thấy ad trên YouTube, Spotify lần nào nữa 😃.

Mình thì từ ngày có Edge (Chromium), chỉ còn xài mỗi browser này thôi. Đã test thử Brave, Chrome, Edge Chromium thì Edge là nhẹ nhất.
TMart
ĐẠI BÀNG
3 năm
@CpT Hơn tuần mình chuyển từ Chrome sang EDGE đến nay là lần ở lại lâu nhất và mình đã remove hẳn Chrome. Công nhận EDGE dạo này hoàn thiện tốt, các ứng dụng trong Chrome App đều có thể cài cho EDGE. Chỉ thấy bất tiện là cái thanh ngang favourist lúc ẩn lúc hiện, muốn chuyển sang trang mình thích lại phải mở tab mới.
CpT
TÍCH CỰC
3 năm
@TMart Thanh fav của Edge y chang của bookmarks bar Chrome (vì chúng nó chung nhân Chromium mà) nên muốn hiện luôn bạn vô Settings chỉ là xong. Riêng mình thích cái đó chỉ hiện ra new tab thôi.
Tiếndark
TÍCH CỰC
3 năm
@TMart ủa mình xài edge từ thời chưa chuyển sang chronium chỉ cần đăng nhập tài khoản microsoft là mọi dữ liệu đều đc sync hết mà, chưa kể còn đồng bộ cả clipboard nếu trên đt xài edge nữa, chỉ có khi thiết đặt lại phải chỉnh engine search lại thôi, mình chả thấy có vấn đề gì, còn trên chrome mình cài lại thì mấy cái extension cũng có tự cài lại đâu. cái vấn đề sync thấy ai cũng nhai đi nhai lại từ thời chưa sang chronium nhưng cái sync nó đã cập nhật nhiều lắm r mà mình vẫn nghe các bạn ca lại bài ca đó, có thực sự là mấy bạn dùng edge mới chưa v ???
kiban09
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy lần đổi qua Chrome trong khi dùng gặp nhiều cái rất bực mình, cuối cùng vẫn phải quay về EDGE. EDGE EDGE EDGE
Tóm lại là về chome hết 😆))
huyhoangjo
TÍCH CỰC
3 năm
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Ly do.minh tư chrome cả năm nay, load trang chậm nặng máy.thằng dung ngon đồng bộ,ex đầy đủ
Dùng edge cả năm nay, trừ vụ không đồng bộ với chrome trên điện thoại thì thấy quá ổn
@Lone hero điện thoại dùng chrome mặc định đang khá ổn rồi (mà cũng chả xoá được), cài thêm edge cảm thấy thừa thừa,
Demah
CAO CẤP
3 năm
@batmanletruc Huhu, mình dùng Chrome cả chục năm nay, trừ vụ không đồng bộ với Safari trên điện thoại thì thấy cũng ổn :p
Phuc_Ars
TÍCH CỰC
3 năm
@Lone hero edge trên mobile em thấy hơi chuối
@nampd
CAO CẤP
3 năm
@Phuc_Ars mình xài thấy ổn mà nhỉ
hoangvu248
ĐẠI BÀNG
3 năm
Edge có cái dở là load rất chậm những trang web nào có khối lượng lớn. Còn Chrome thì load ngon lành => nên vẫn dùng Edge nhưng thấy trang nào bự thì copy qua mở trên Chrome 😔
@hoangvu248 Cái này hình như bên Chrome có cơ chế nén dữ liệu qua máy chủ trung gian của GG trước khi tải về Chrome nên tốc độ cải thiện hơn
Cải tiến thôi. Không tụt hậu mất
Jason845
TÍCH CỰC
3 năm
Phải nói là bây giờ sài edge ngon hơn chrome.
Zonz
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thằng này quản lý ram có vẻ ngon hơn chrome, mình dùng ram 8gb dùng chrome bị tràn qua thăng edge này thì ko bị nữa.
Đã chuyển sang edge từ lâu thấy ổn,còn con chromebook vẫn xài chrome
ngoại trừ cảm giác edge bị to so với chrome trên res 1366*768 chứ không mình chuyển sang edge rồi . ps edge dạo gần đây càng ngon
ninggiangboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
.-. t thấy bản này như beep ấy, mất cái icon history vs download trên toolbar, trong khi dùng 2 cái đấy suốt
Giận
@ninggiangboy do cậu không chịu bật nó lên rồi. Vào setting mà chọn hiện lên
kakaoclassy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ninggiangboy Vào dấu 3 chấm rồi chuột phải vào mục cần hiện lên toolbar nha anh
Từ hồi có laptop đến giờ chỉ dùng mỗi FF!
Harrylupa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cucai.duong em song song FF lẫn Edge vì cái firefox devtools xịn xò thực sự
@Harrylupa Mình cũng thi thoảng dùng EDGE, nhưng chính vẫn là FF. Trước thì FF nặng nhưng càng ngày càng ngon rồi 😁
gautuibacmy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chưa có đồng bộ được với icloud như chrome
Ciq
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gautuibacmy Được mà, bạn cài extension iCloud gì cho Chrome thì cài cái y change vậy cho Edge thôi.
Dùng Edge ở chế độ hard core khá ổn định cho người nhu cầu đa nhiệm cao nhờ có chức năng như sleeping tab nếu dùng nhiều app song song với edge, performance mode nếu mở nhiều tab trên edge thường xuyên.
Dragon 88
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái edge mình không tìm thấy mục cài đặt hỏi chỗ lưu trước khi download
qwarl
TÍCH CỰC
3 năm
@Dragon 88 bác chịu khó tìm chứ có đó bác ơi, hình như gần chỗ chọn nơi lưu ấy thì phải. ko ngồi máy neenn ko chụp cho bác coi đc
Không hiểu sao EDGE load mấy trang kiểu như zingnews trông chán vl
Screenshot 2021-07-25 103801.png
@kieuquangvinh Đó là do cái Extension Privacy Badger của ông đó ông ơi. Tắt nó đi, hoặc cho phép một vài thành phần của Zingnews được load thì nó sẽ hiện ra web đầy đủ.
Ciq
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kieuquangvinh Vậy là phải xem lại mấy extension của bạn rồi, chứ bên đây mình bình thường.
@Joey Tribbiani Hehe, vậy àh, cảm ơn bác nhé 😃
@vinhphm Cảm ơn bác nhé 😃
outlook em đưa vào app desktop dùng, còn trên iphone em cũng dùng outlook. outkook ios ăn đứt hết các loại app khác, có mỗi tội ngu là ko báo notification nếu mình rules nằm trong folder để dễ quản lý. ỨC chế!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019