Microsoft giới thiệu 7 phiên bản Windows 10: Home và Pro cho máy tính, Mobile cho smartphone
Duy Luân
5 năm trướcBình luận: 267Lượt xem: 79.128
dùng 8 là ngon lắm rồi
thế mà bác mic này bảo cho ra 1 bản dùng cho mọi thiết bị thôi.thế này giống win7 rồi còn ji
@mobile123 mọi thiết bị máy tính,xbox, đt vẫn cài win được đó thôi.
Đây là phân theo mục đích sử dụng.
Người bình thường thì dùng bản doanh nghiệp cho hàng ngàn nhân viên lam gì
Vậy là win10 home là bản thích hợp cho mình 😆) hi vọng cờ nhắch đc
Có vẻ nhiều thánh nghĩ mình có tài hơn CEO của Microsoft
Microsoft chết rồi, Microsoft tiêu đời, Microsoft lạc lối .... chết mà giá trị của Microsoft vẫn gấp đôi GDP của toàn dân VN (1 năm), gấp 115 lần công ty lớn nhất VN, gấp 430 lần công ty CNTT hàng đầu VN (FPT)... cmt để chứng tỏ "trẩu tre" hay muốn khỏi mất tiền mua gạch vậy ta?
Sao Microsoft không thuê CEO là mấy mem đó nhỉ, phí hoài tài năng quá!!
@dmt4uchejt Sao lại thất bại.
win 7 còn lấn lướt do doanh nghiệp vẫn đang sài ngon. khi win 7 ngưng hỗ trợ thì cũng lên win 10 thôi.
Quan trọng win vẫn là hệ điều hành số 1. xp không hỗ trợ nữa là giảm liền đó thôi. không thể bắt doanh nghiệp hàng ngàn máy cứ mỗi 2,3 năm là thay đổi win được nên win 8 bại là thế thôi.
Thằng ms có điểm yếu là làm 1hdh quá tốt và phải đến hơn 6 năm mới lỗi thời.
Đó là lí do cứ 1 bản win thất bại rồi mới đến 1 bản thành công. Đơn giản vì cái bản thành công là quá tốt và được hỗ trợ quá lâu.
@PIDER E cũng đồng ý với bác, MS nó có điểm yếu là làm 1 hđh quá tốt. XP thành công -> Vista thất bại -> Win 7 thành công -> Win 8 thất bại và e nghĩ Win 10 sẽ thành công. Dù sao e cũng rất thích và sẽ ủng hộ Win 10 😁
@linhr133 Cái đất này cũng lắm thánh phán mà. Nhưng qua bài này mình cũng chỉ mong là Microsoft hãy chú ý hơn đến Win 10 Mobile và Windows store. Mình đang dùng máy Lg L90 thấy nhiều ứng dụng hơn hẳn. Android mà, thoải mái lắm. Winphone mà cứ lẹt đẹt thế này e là mất hết khách hàng.
@dmt4uchejt Đường dài mới biết ngựa hay. Lạy thánh !!
mình vẫn thích cái dc gọi là trả tiền. sau đó thì ....., cái nào trả tiền cũng tốt hơn nhiều so với cài free. dù là free dươi bất kỳ hình thức nào (trừ google search)
😆Soo funny. Theo mình đơn giản là thế này, Người dùng phổ thông ở đây đang nói ở Việt Nam nhé:
Một: Lựa chọn máy tính sẽ chắc chắn 95% chọn máy chạy Window và có 2 kiểu.
- Chả cần biết cài cái HDH nào Win bao nhiêu miễn sao chạy được những thứ họ cần và nó dừng lại ở Win XP hoặc Win 7. Game thủ thì đếch ông nào rờ vào máy Mac cả. lý do sao thì Google hộ mình.
- IT hơn chút thì :anh cài cho em Win 8.1... hoặc cài cái gì cũng dc về tự nâng cấp lên Win mới nhất. Để trải nghiệm.
5% còn lại chọn máy MacOS vì nhu cầu sử dụng chuyên biệt, hoặc do thích cái tinh tế của Mac.
Hai: Lựa chọn SMP tỷ lệ lại ngược lại sẽ chọn những máy như IP hay máy chạy Anđroid vì nó đơn giản đến trẻ con còn biết sử dụng ra sao. Và cũng một phần vì nó chảnh 😃). Số còn lại có thể là sử dụng WP vì trải nghiệm vì cái thú vị mà tụi kia không thể có. Còn những cái bọn kia có thì anh MI đều có thể làm được chỉ cần cập nhật. Nói chung WP cũng như BBOS nó quá khác biệt không phải vì nó không tốt mà vì thời điểm nó ra mắt ko đúng lúc. Nhưng những người dùng của 2 HDH này thì sẽ có thêm những máy thuộc IOS và Android làm máy phụ.
PS: MS mà chết bây giờ ấy.😃) cả thế giới cũng khốn đốn luôn. cái thằng MacOS có gấp đôi gấp 5 cho hẳn gấp 10 cái tài sản hiện giờ cũng không chống được đâu.OK
toshiba C640....core i3...mà sao ko lên được win 10???????????trong khi win 8 chạy quá mượt....
Thấy MS chia ra như vậy cũng hợp lý, laptop cá nhân của mình đang chạy Win 8.1 Pro trong khi chỉ dùng ở mức cơ bản. Hy vọng Win 10 Home sẽ rẻ hơn và hợp lý hơn.
quá rắc rối
Hóng quá. Bản này hay đây. He he. Xài win 7 ..... lên có được lên free k nhỉ ??😔:(
Ra nhanh đi,để mà còn cạnh tranh với ios và Android 😁
@Guadiola ios và android chỉ ở mảng di đông thôi.
Ở mảng máy tính thì không ai biết đến. Cạnh tranh thì chỉ cạnh tranh với chính nó thôi.
@PIDER Ý minh là cái Windows10 Mobile đó bạn :p
Mình thấy dùng windown 10 bản inside mới khá ổn định, nhanh và mượt. Đặc biệt hiệu năng chơi game máy của mình tăng lên đáng kể, ttrình duyệt mới khá ngon và tính cá nhân hoá rất tốt mà. Hóng nhanh lên bản pro chính thức...
mấy bạn ơi nói chuyện không hiểu nghĩa thì phải ngòi suy ngẩm lời nói đọc hoa loa rồi nói như là gió vậy có nghĩa lý gì
mình nói ở trên các bạn biết window ra bao nhiêu bản thành công bản nào chết bản nào chưa mà nói như vậy không biết ai ngòi đái giếng nữa đây.
mình đang nói cái windows 10 này chứ mình có nói chung cả windows đâu chết win 10(xxx) thì họ dùng lại win 7(xxx) win xp chứ có phải về cài linux hoặc mắc đâu
@unlimits bác này và bác dmt trên chú ý cái :Win 7 sẽ ngừng thở vào năm 2020 còn XP đang được 1 vài ông van xin cho nó thở Oxy cấp cứu trong vài năm nhỏ mọn trước khi nâng cấp hàng mới.Không ai đi dùng lại hàng hết đát như mấy bác "mong muốn" đâu .Đây thì hàng mới cóng ,còn miễn phí 1 năm nâng cấp trọn đời sản phẩm thì ai ngu mà không nâng cấp ?mà bác nói rõ ràng "Microsoft sẽ chết" mà ?sao cãi nhanh thế? nghiện ăn táo ảo giác nặng ak ? Nói chung không thích thì im lặng về thẩm du với ipad, lên tinhte hóng Apple nhiều vào chứ vào đây nhiều gạch đá lắm đấy.
@unlimits Rất nhiều người đọc, dẫn bài của bạn và không ai hiêủ theo nghĩa bạn giải thích, có "1 sự khó hiểu không hề nhẹ" trong cách bạn bình luận!
PS: Tôi đã đọc rất kỹ bình luận ngắn gọn xúc tích của bạn. Và tôi vẫn hiêủ theo nghĩa cũ ( Microsoft tiêu rồi). Chăc do IQ tôi thấp quá!
@linhr133 Mình nói là ms ra nhiều bản win như vậy là ms tiêu rồi bạn hiểu chứ mình đang nói riêng win 10 hiện tại nha
mình nói cho bạn biết để bạn đọc lại bình luận của mình, mình không hề nói gì liên quan tới IQ nên việc IQ bạn thấp hay cao thì khi khác tinhte có bài viết về vấn đề đó bạn hãy đề cập vào nhé
@Mr.Lúa Mì Mình dang nói trong topic này về win 10 ra nhiều phiên bản thì ms chết còn câu nói " Ms sẽ chết" mình không có nói, mình không nói bạn thêm vào mình ko cần phải cãi, táo thì mình chưa có tiền để mà mua nên không có nghiện, mình rất thích windows 7 hiện tại nhé bạn, còn ngôn ngử " thẩm du" là gì mình không biết bạn biết thì tự mình làm nhé
Sau windows 10, sẽ có một bản windows 9...đi theo hướng khác
Thấy nhiều bạn xài đồ của Microsoft mà lại chê rõ to mới lạ chứ? Là sao nhỉ?
dù chúng nó có nói ta vẫn dùng lumia
Thanh niên
tinh tế bây giờ đúng chỉ gõ bàn phím bằng tay k thôi =)
Nhiều bạn ko đọc bài mà đã comment thì phải, rõ ràng là 7 phiên bản nhưng đối tượng rất rõ ràng mà
doanh nghiệp nào năm nay không lo update win 10 thì lo mà up đi.
Không phải bỏ ra vài chục đến hàng trăm triệu vào năm sau.
Trước sau gì cũng phải up thôi.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 239VIPhemilo
9.883 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 104CAO CẤPhoangsytai
3.417 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 89CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
MinhKhangPham+ 87TÍCH CỰCMinhKhangPham
742 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM