Microsoft giới thiệu bàn phím không dây cho iOS, Android và Windows

vuhai6
18/9/2014 2:54Phản hồi: 49
Microsoft giới thiệu bàn phím không dây cho iOS, Android và Windows

Universal Mobile Keyboard là tên gọi chính thức của chiếc bàn phím không dây mới vừa được Microsoft ra mắt, với việc hỗ trợ cả 3 nền tảng iOS, Android và tất nhiên là Windows. Điểm đặc biệt là bàn phím có thể lưu sẵn 3 thiết bị này và bạn có một nút gạt đặc biệt để chuyển qua lại giữa các thiết bị, mỗi lần chuyển qua như vậy thì dùng luôn mà không phải thực hiện kết nối lại. Đi kèm theo bàn phím là cover bảo vệ cũng đóng vai trò là dock để thiết bị, nhờ vậy mà Universal Mobile Keyboard có kích thước khá nhỏ gọn, mỗi khi bạn đóng cover lại thì bàn phím cũng được tắt đi. Bàn phím sẽ được bán với giá 80$, hàng có sẵn vào tháng 10 tới đây tại các cửa hàng của Microsoft.

Nguồn: Microsoft
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

icon929
TÍCH CỰC
10 năm
đúng là Microsoft chơi đẹp thật
Mình thì thích chuyển giữa 3 máy bằng 3 nút nhấn hơn là nút gạt và xoay. nút nhấn như nút bàn phím giúp chúng ta thao tác chính xác và nhanh hơn nhiều
@dohoa911 ý là sao hả thánh :? ... nói rõ ra dùng cái .... ý là thích rút cắm , rút cắm ah :eek:
dohoa911
TÍCH CỰC
10 năm
@kingkod Không đọc được tiếng anh thì cho thông tin tiếng việt nhé, thắc mắc tự tra nhé http://www.cuasotinhoc.vn/article/921-su-dung-mot-chuot-va-ban-phim-tren-nhieu-may-tinh-cung-luc
minhcuong
TÍCH CỰC
10 năm
@LionelRichie gạt 1 lần rồi xài luôn mà! đâu phải ngày nào cũng gạt! (quan điểm của em là xài OS nào là xài từ A-Z từ điện thoại cho tới máy tính bảng, nếu có laptop luôn thì tốt, không thì xài đỡ laptop chạy Win)
@minhcuong Tại bạn chưa có nhiều thiết bị hoặc chưa có nhu cầu dùng chung nhiều thiết bị cùng 1 thời điểm trên 1 bàn phím để giải quyết công việc hay làm điều gì đó, nên bạn chưa thấy sự ức chế khi đang gõ bên máy này, phải mò mò nút gạt cho chính xác mới gõ sang màn hình bên máy khác. Còn với nút nhấn thì thao tác đó rất nhanh, rất thuận tiện và rất chính xác bạn à
chơi đẹp,ko như 1 số hãng chỉ biết có mình mình
@qvalentino ko đơn giản đâu 3,,,,thị phần di động hơn một nữa là Android ,Ios rồi không sản xuất cho 3 cái thì thị trường thằng khác nó cũng sx.......
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
@qvalentino không phải là chơi đẹp, mà là không thể không chơi thế được 😃
cái hdh wp thì được mấy mống xài, xài rồi thì mấy mống mua cái bộ phím này, làm ăn phải đặt chữ "lời" lên hàng đầu 😁 bao giờ mạnh được như ios hay android thì mới có đủ lực để mà chảnh :D
Jake
TÍCH CỰC
10 năm
cái này xài với 6+ chắc ok :😃
hai_kt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không biết có hỗ trợ Mac OS không các bác? Mua dùng thay cho Apple Wireless Keyboard.
@hai_kt Trên device chỉ ghi support for windows,android,ip and ipad chứ iMac thì chắc ko ràu..
k mua đồ chính hãng của MS :v quá đắt :v
ngqnamanh
TÍCH CỰC
10 năm
@tungnguyen9x97 đắt nhưng mà là rẻ đấy bạn à, chất lượng phần cứng được lắm đấy, 😃
thà mua cái đắt ngay đầu dùng lâu dài hơn dùng cái rẻ chất lượng kém ko lâu dàu
@tungnguyen9x97 giá này đắt gì nữa?
@Quang Hưng Phạm Mua bàn phím bluetooth của Anker trên amazon có 25% mà dùng ngon , đẹp hơn hàng trên :v
mình thấy cái này nó không hay bằng cái của logitech. mà trên tinhte có lần trên tay rồi
kinhdoanh95
ĐẠI BÀNG
10 năm
NFC thì ngon
chipM
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon hơn buffalo ở cái phím gạt.
Cái cặp kia mua ở đâu nhể mn; mua cái bàn phím này thay bàn phím Sf được ko nhỉ
hangco
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thằng nào ngu mới chỉ hỗ trợ cho sản phẩm của riêng mjnh,hỗ trợ cho cả các hãng khác khác nào mjnh mở ra nhìu thị trường.
@hangco Vậy thằng apple ngu ah?nói thì phải biết suy nghĩ,không người ta cười vào mặt cho đấy 😁
@hangco Có 2 mặt vấn đề. Nếu hỗ trợ 1 mình sản phẩm của hãng tuy bán được ít, nhưng sẽ trở thành của độc, chỉnh riêng hãng mình mới có. Còn nếu bán rộng rãi, ai mua đc thì cũng nhàm.
Giống như các xe siêu sang, nó hấp dẫn ko phải vì đắt, mà vì số lượng có hạn.
hangco
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá ngu còn gì,chỉ có những thằng lúc nào cũng mún tỏ ra mjnhf là sành điệu chơi táo ,hơi tý là apple ,đúng là chỉ đc cái hình thức,còn phải đuổi còn lâu mới kịp các hãng khác.
Đây là sp người ta cần bán theo số lượng,nếu như chỉ bán cho sản phẩm của hãng thì đc 1,nhưng nếu hỗ trợ cho nhìu sp khác doanh số bán sẽ tăng lên 10.vì sp của 1hãng bán ra ko thể bằng nhìu hãng gộp lại bạn ợ.
Mặt khác,độc nhưng ai cũng có thể dùng đc nhưng hiếm thì mới quý,còn nó chỉ hỗ trợ cho 1sản phẩm thì ko còn gì là độc nữa.
@hangco Thì mình nói rồi, phụ thuộc vào hướng đi của công ty. VD những hàng chỉ hỗ trợ 1 sản phẩm như iP chẳng hạn, họ bán với mục đích chính để nâng cao trải nghiệm của iP. Còn như MS với bàn phím này thì chỉ cần bán sản phẩm. 2 hướng đi khác nhau, không thể nói là ai ngu hơn ai được.
Trích của bác trên =),khi một thằng có sẵn một thị trường tiềm năng lớn rồi thì nó chỉ cần làm tốt cho thị trường của nó đã,nhưng thằng khác muốn sản phẩm của nó hỗ trợ thì làm ơn gia nhập vào thị trường của nó,đó là một cách câu kéo,mà không phải thằng nào cũng có được =)
Archile
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sẽ mua 1 con khi ra mắt 😃
bangtoto
TÍCH CỰC
10 năm
Sẽ mua 1 cái
ba trong 1. hehee
1 tr 6 wá cao

Xu hướng

Bài mới