Microsoft gợi ý về Live Tile tương tác, sẽ rõ hơn tại BUILD 2016

ART+
26/3/2016 10:35Phản hồi: 55
Microsoft gợi ý về Live Tile tương tác, sẽ rõ hơn tại BUILD 2016
Có vẻ như các ô vuông Live Tile trên Windows 10 sẽ chứng kiến nhiều thay đổi lớn, khi mà Microsoft sẽ tổ chức riêng một buổi hội thảo dành cho các lập trình viên với chủ đề "điểm mới cho Tiles và Toast Notification". Đặc biệt hơn, Microsoft cũng gợi ý "Live Tile sẽ được phát triển với hai tính năng bất ngờ được (người dùng) yêu cầu rất cao mà bạn sẽ không muốn bỏ lỡ". Với các thanh thông báo, nhiều khả năng Microsoft sẽ cho phép các lập trình viên can thiệp sâu hơn, mang lại nhiều trải nghiệm tốt hơn, sáng tạo hơn.

Thêm thông tin về "Live Tile mới", từ năm ngoái thì chúng ta đã có thông tin về việc Microsoft đang phát triển Live Tile theo dạng tương tác. Có nghĩa là người sử dụng có thể thực hiện một vài thao tác ngay trên các ô Live Tile, ví dụ như có lựa chọn xem danh sách email, trả lời email ngay tại Live Tile. Hay trả lời tin nhắn, xem danh bạ, thông báo ở People, comment Facebook.

Microsoft sẽ nói rõ hơn về Live Tile tương tác cùng những điểm mới ở hệ thống thông báo tại BUILD 2016 diễn ra vào tuần tới. Tinh Tế sẽ theo sát và cập nhật những tin tức mới nhất ở BUILD 2016 đến với các bạn.

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vunampro92
ĐẠI BÀNG
8 năm
đến khi nào microsoft làm làm người dùng yêu nhỉ. hiện tại vẫn chưa ok lắm ở khoản mb 😔
duy900020004
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cũng hay đây. Nhưng mình đang dùng Lumia 1520 mà đợi lâu quá chưa lên được WM 10 😃
@duy900020004 ráng chờ đi bạn. mình cũng đang sở hữu một em đây. microsoft thường cho cập nhật lúc không ai ngờ. Nhớ năm ngoái bản denim có cho 1520 đúng đêm giao thừa. Nhưng thường đã cập nhập lên là chạy rất ngon,ít có sự cố chứ không như thằng ios nhé
@duy900020004 Bạn thử để vùng, ngôn ngữ US xem sao rồi cài phần mềm upgrade advisor check xem sao. 930 của mình lên lâu rồi mà
Thật tuyệt vời. Dù thế nào mình vẫn luôn giữ 1 tình yêu với Windows. Mic đang phát triển những tính năng rất tiện dụng.
đéo liên quan mà chú mic làm ơn cho 930 vn update w10 đi chán vãi
@kudark Mình dùng 930 đã up w10m. Cảm nhận khá ok nhưng có vẻ hệ thống ì hơn.
😃 cái icon "V" bấm mở thay bằng nút có số thì ngon, kiểu cái then mà bấm thì nó nhả khung trong xuống, còn bấm lại thì nó kéo lên giữ vào trong. Nhưng tương tác kiểu trên thì khá ngon, không biết các hãng phần mềm nào dùng Store chơi, mấy hãng công cụ biên tập cũng chả muốn làm(pro), ngon cho các phần mềm xã hội thôi(free nhiều).
Tiện nhờ bạn nào dùng Windows 7 và Windows 10 để chạy LOL thì fps có chênh nhiều không??
@MTo3U Còn tuỳ máy 😁 :D :D
Nhưng hầu hết số đông bảo là Windows 10 chơi LoL mượt hơn Windows 7 😃
conco119
TÍCH CỰC
8 năm
@MTo3U Do thằng LOL tối ưu kém, ko chịu tối ưu, cải thiến nên lên w10 hay lỗi nhiều hơn so vs w7,game có 5gb mà load giật giật, vào trận thì load mãi k xong
dùng win10 để làm việc như 7, 8. Dc cái giao diện đẹp hơn, chạy tít hơn tý. Cái còn lại không quan tâm lắm. Live tile, cortana...để đẹp là chủ yếu thôi, lôi kéo ngời dùng thì hơi khó
Thần linh ơi.....cho cái Lu930 của tôi lên Win10 cái đi...ai lên được rồi chỉ giáo e với nào. Lumia 930 ấy
@thanhcongck9 vô bên winophoneviet họ chỉ cho, nghe nói phải cài firmware mới update được
@thanhcongck9 chỉ có hơi giựt vì Ram yếu thôi. Lỗi cũng chưa thấy gì to tát. nói chung dùng được
sirate
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhcongck9 Chuyển vùng đi bác, 930 em lên hẳn redstone mới nhất luôn rồi, xài mượt và xử lý tác vụ lẹ lắm
3 năm rồi nhỉ?
Vụ live title tương tác được giới thiệu từ lâu rồi, mà không thấy động tĩnh gì
Mình thấy vụ này sẽ hợp hơn với win 8 / 8.1 chứ 10 thì ở dạng Start Menu thì không thật sự khả thi, trừ khi đặt Start Menu full screen hay chuyển sang tablet mode
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
Lúc trước lúc mới ra Ribbon e máu lắm, làm app quản lý cho họ toàn chơi ribbon, cang lâu càng thấy nó tệ, thừa thĩa, chiếm nhiều không gian, cứ minimize nó miết.
Sau đó nó ra Live Tile, e cũng máu cực kỳ, app, web toàn chơi kiểu nó 😁
Được 2 tháng thì thấy ko ăn thua.
Nhìn cách UI/UX ko khác gì e, design xong thấy đẹp lắm, một thời gian thấy nó tệ.
Khác hẵn với Apple, nó làm cái gì cũng đơn giản mà đẹp. E phục bọn nó.
Nhất là Apple Uwatch, lúc đầu nó ra nhìn trẻ con, xấu dễ sợ, mà càng lâu thấy nó đẹp mới ghê.
Các bác cứ cho e là fan apple, cơ mà e nói ý kiến bản thân thôi.
Càng xài sp MS càng thấy nó tệ, nhất là khoản ux, nó ra cái này đổi cái kia, dev như e còn ko theo nổi.
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đê ma ma, sao cứ vào thớt về win 10 là y như rằng sẽ có mí thèn hỏi về lol là sao nhỉ, nào rằng chơi lol có mượt ko, có tụt fps ko, có lag ko... chả lẽ mic làm ra win 10 để cho mỗi chúng mài chơi lol à? Hỏi cái nào cho nó đáng và có ích cho tất cả mọi người dùm cái các sửu nhi ợ.
Vậy là win10mobi con sống thêm đuoc vài năm nu.
@Timkelvin Chỉ có thím là ngắm gà khỏa thân lúc nào không biết thôi....
@Timkelvin Sống dặt dẹo ))=
GhostRiley
TÍCH CỰC
8 năm
Còn bao nhiêu ngày nữa đến hội nghị BUILD 2016 nhỉ? Hóng Facebook chính chủ 😁
tancantn
TÍCH CỰC
8 năm
Windows 10 PC mình thấy tốt rồi trừ Edge vẫn bị treo tab và thiếu tiện ích 😃. Còn Windows phone 10 thì chỉ gét cái giao diện
Armata
ĐẠI BÀNG
8 năm
dang dinh bo wp thay tin nay thay hay lai thoi
Đệch
Nhìn mấy cái ô vuông vuông là ngứa mắt
@gà múp Vãi nhãm
@Vodanh_vohinh 1. cmt 2-3 lần là do lỗi của tinhte tôi không thừa hơi
2. bạn dùng toàn đồ apple vậy bạn vào đây nói thế có mục đích gì?
3. bây giờ tôi bảo mấy cái bo tròn tròn nhảm *** thì bạn nghĩ sao?
4. bớt văng tục chửi bậy đi, vs lại uốn lưỡi 7 lần trước khi nói
p/s: fan táo luôn coi những gì MS làm ra là thứ khó ở :v
@gà múp Tôi dùng cả đồ của ms luôn ấy chứ
Tôi xài win 3.1 thời mà chú gà múp còn bú vú mẹ đến win 8 khi gà mới mọc lông nách
Tôi ko là fan của ai hết tôi thick sản phẩm nào thì bỏ tiền ra mua thứ tôi thick
Nhưng tôi ko thick 1 số fan milu vào chém gió thick hơn thua
@Vodanh_vohinh upload_2016-3-28_13-15-20.png
bạn đùa tôi à 😆)
marilonluu
TÍCH CỰC
8 năm
Win 10 vẫn rườm rà, cái cần thì ko có, cái có thì dùng ko tốt.
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
8 năm
giờ chỉ mong Ms thúc đẩy đc các dev viết app cho wp thôi. hđh vậy là tạm ổn rồi. những app quan trọng như fb hay fbm đều rất tệ, nhiều app còn chưa tối ưu cho màn hình lớn. nói chung kho app vừa ít mà chất lượng lại k có..
Thực tế là wp10 muốn ngon lành thì phải mua những máy mới thì nó mới phát huy được hết công suất. Các dòng lumia cũ khi cập nhật lên 10 thường không ổn định lắm nguyên nhân do phần cứng không đủ yêu cầu. Do đó,làm ảnh hưởng đến hệ điều hành này. Ai dốt đừng đọc hiểu.
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhmutcobedi1990 Một thiếu nhi chưa xài WP 10 bao giờ, bệnh hoang tưởng cấp độ nặng cho biết.
@khoa_007 Bạn đúng là lục súc! Qua cách ăn nói thể hiện bạn là một loại người vô văn hóa cộc cằn và thô lỗ. Thuộc loại cặn bã của xã hội ta đó. Bạn nên trau dồi đạo đức nhé để được mọi người yêu mến hơn ..thân

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019