Microsoft gộp Word, Excel, PowerPoint thành một app duy nhất cho Android
Didu
10 thángBình luận: 144
Microsoft gộp Word, Excel, PowerPoint thành một app duy nhất cho Android
Microsoft vừa gộp bộ công cụ văn phòng gồm Word, Excel và PowerPoint lại thành một app duy nhất cho anh em Android. Từ một app này, bạn có thể tạo, xem các tài liệu văn phòng, cũng như các công cụ khác như quét hình ảnh thành văn bản, ghi chú, xem PDF...

Ứng dụng Office của Microsoft cho Android có dung lượng khoảng 100MB, đã bao gồm sẵn Word, Excel và PowerPoint. Bạn sẽ không cần tải từng app riêng lẻ cho các công cụ văn phòng nữa. Ngoài 3 công cụ văn phòng chính, app này còn có thể xem PDF, quét văn bản, ghi chú, nói chung là những công cụ liên quan tới văn phòng.

Tải về Microsoft Office tại đây.

Nguồn: TNW
Tiện cho anh em Android quá ha! Down file về cái mở phát ăn ngay, soạn file chỉ cần nhớ 1 app, vô trỏng rồi làm gì thì làm! Quá ngon!
Q_K
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@#JK Theo tui nghĩ các apps riêng lẻ hiện tại họ cũng sẽ không xóa bỏ (trước mắt là vậy), về lâu dài thì từ từ chuyển qua 1 apps chung, xóa bỏ các apps riêng lẻ...

Lăn tăn làm gì bác, sợ cái này nặng nhưng bác cài 1 đống apps khác chạy nền thì cũng thế à ^^
@Q_K mình thì ko sợ nặng, nhưng có quan điểm là cái gì ko dùng đến thì ko nên giữ lại, vì nó dư thừa đối với mình.
@#JK Bác có thể tải Word riêng )) Tui nghĩ Microsoft họ vẫn giữ lại những app riêng biệt đó.
@Phạm Đoàn Hổ Hiện tại thì còn, nhưng mình nghĩ tương lai họ sẽ bỏ luôn để đỡ phải fix bug cho cả 2.
Đã dùng từ lúc phải đăng ký chương trình beta
IOS đành hóng sao 😔
đang tải, để thử xem sao
Cái này ngon này
koolzet
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Chờ mãi mới có
iOS mỗi ứng dụng tận 300Mb
@khanhnd0709h Dữ thế bác. Bên Android 97.7MB
@chetdichoroi Cùng 1 app, bên iOS bao giờ cũng nặng kí hơn Android.
@LRA Có thể nó tối ưu hơn
@LRA Quan trọng là nó chạy mượt là ok thôi bác. Giờ bộ nhớ rộng rãi mà. 256GB bác cài thoải mái
Tích hợp chung vậy rất gọn và tiện dung, nhưng không biết lúc chạy có nặng lắm không. Hôm này mod viết bài đánh giá app này cho anh em hiểu thêm.
@NgDung2000 Chỉ có khoảng 80MB cài đặt thôi, mất cỡ khoảng 300-400MB bộ nhớ. Gọn hơn khi cài các app riêng lẻ nhiều. Ngoài ra còn một số tính năng thú vị như quét ảnh tạo thành sách, thêm chữ kí vào PDF, chuyển từ PDF sang Word,..... Nói chung thì bạn cố gắng tải về và dùng thử nhé, hay lắm đấy!
nseri_n95
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@macketoi0326 Vậy nếu vừa mở word vừa mở excel cùng lúc có đc ko?
@nseri_n95 Được bác ạ
bitback
TÍCH CỰC
10 tháng
@NgDung2000 mình cũng dùng được mấy tháng rồi, chưa bị văng lần nào, cảm giác gọn gàng hơn app riêng lẻ
binhbnt
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@nseri_n95 Được bình thường, thậm chí mở 2,3 file cùng lúc word , excel chuyện bình thường nếu bộ nhớ và Ram đủ dùng
Vậy đi cho gọn
Dự là mấy năm nữa lại tách ra. Khi có 3 app riêng, 1 app lỗi ko ảnh hưởng gì đến 2 app còn lại, bạn có thể chỉ down Word về nếu ko có nhu cầu của 2 cái kia
@sskkb tách ra để kiếm tiền như Fb với Messenger à
@darklight_vtp Tách ra như đám G.office ấy, trước Google cũng gộp chung nhưng gặp nhiều vấn đề khi 1 app có bug nó ảnh hưởng toàn bộ luôn nên giờ tách riêng, M$ chắc rồi cũng sẽ gặp tình huống tương tự thôi
@sskkb cho mình xin thông tin vụ đó với, về vụ gom chung thì thằng WPS mình dùng cách đây 4-5 năm nó đã gom rồi, ko lẽ google xử lí kém vậy
qwarl
ĐẠI BÀNG
10 tháng
xem lại link chứ sao mình ko click vào đc v ạ
@qwarl Ai cần vào playstore tải chở nó " chính thức". 😃
kedote
TÍCH CỰC
10 tháng
gộp rồi có nhẹ bớt không chứ hiện tại mỗi cục nặng bà thím
có 100mb mà đủ đồ chơi
Gom luôn cả note vs ghi chú, quá đã, vậy mà k đồng bộ cả to do luôn
hohahn
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Giống WPS rồi nhỉ. Mấy tháng gần đây toàn xài WPS, 1 app cho mọi thể loại word excel pdf....
Xưa tiếc tiền mua dt 16gb, nên mỗi khi cần mới tải app về để mở file. Giờ ngon rồi
iOS cho dùng bản Beta cũng lâu rồi, dùng khá ngon, chỉ mỗi cái là office lens ko cho chụp nhiều hơn 10 hình
hovaqu
TÍCH CỰC
10 tháng
@thegunners0507 bạn xuất cho mình xin file iPA được không? mình hết lượt tải beta rồi
@hovaqu có bản chính thức rồi đó bạn
Dùng note lấy spen chuyển slice ppt không đc nữa
Cắm lên Samsung dex thì phải mua office 365. Buồn quớ
PeterTT
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Phuongkak Tìm thêm 5 người mua chung 1 gói thì mỗi người được 1TB và Office365 cũng tiện đó bạn. Tính ra người có 165K/năm mà ngon.
Có vẻ tiện hơn nhỉ. Hóng cho ios
nên thế. Đt 1 đống app office của Mic. Mà trừ outlook với Excel, tỷ năm mới động đến các app còn lại, mà ko xóa dc vì 1 tỷ năm lại cần.
Hi vọng sau này gộp dc nhiều thêm nữa.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019