Microsoft: Internet Explorer phiên bản cũ sẽ không được hỗ trợ sau ngày 12/1/2016

Blaze1st
7/8/2014 20:23Phản hồi: 48
Microsoft: Internet Explorer phiên bản cũ sẽ không được hỗ trợ sau ngày 12/1/2016
Screen Shot 2014-08-08 at 3.22.29 AM.png

Microsoft đang lên kế hoạch yêu cầu toàn bộ người dùng phải cập nhật trình duyệt Internet Explorer (IE) lên phiên bản mới nhất. Cụ thể hơn, tập đoàn công nghệ Mỹ cho biết tất cả phiên bản cũ của IE sẽ không được hỗ trợ kỹ thuật, cũng như không được nhận những bản cập nhật bảo mật kể từ sau ngày 12/1/2016. Hiện tại thì Internet Explorer 11 đang là bản mới nhất, tuy nhiên với thông báo như trên của Microsoft, thì nếu như trước thời điểm 12/1/2016, Microsoft có ra mắt thêm IE 12 hay IE 13 (trong trường hợp "hai bản này" có cho Windows 7 hay 8) thì người dùng bắt buộc phải nâng cấp lên. Lúc đó IE 11 sẽ không còn được hỗ trợ.

Với việc chỉ duy nhất trình duyệt phiên bản mới nhất mới được hỗ trợ đầy đủ, Microsoft có vẻ như đang tiếp bước mô hình của Chrome từ Google - Goolge cũng chỉ cập nhật và hỗ trợ bản Chrome mới nhất, những bản cũ hơn đều bị bỏ qua. Tất nhiên, việc này hoàn toàn tốt với người dùng cũng như chính Microsoft, người sử dụng sẽ được trải nghiệm những tính năng tốt nhất, còn Microsoft thì dễ dàng quản lý hơn.

Bạn nào hiện vẫn còn xài Internet Explorer 8, 9 hay 10 thì mau chóng bỏ chút thời gian để nâng lên bản mới nhất là IE 11. Còn nếu sau này có thêm IE 12 hay 13 thì hãy tiếp tục cập nhật để được Microsoft hỗ trợ đầy đủ và tốt nhất.

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không hỗ trợ là gần như ép buộc phải sử dụng bản mới rồi, mà dùng bản mới ie là đúng thôi, nhanh và chuẩn chỉnh ra phết
Web Designer/Developer thích điều này. IE các phiên bản cũ luôn là nỗi ám ảnh ko tên của những ai làm web.
@duongtunglam Chuẩn, ko chỉnh chỗ nào dc....
Mình đang bị kẹp ở IE8. Mỗi lần đóng là 1 lần nó báo lỗi.
Ừ. Vứt bà đi. Làm web mà cứ phải care tới mấy con mụ xài IE8 9 thiệt là mệt
ép dùng bản mới nhất có lợi cho hacker do chỉ phải tập trung tìm lỗ hổng cho 1 ver =))
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanglinh221191 Bác nguy hiểm quá, vì sao? Bởi vì lúc tìm ra lỗ hổng nó đã có bản mới rồi.
@hais chả có gì đảm bảo có chuyện đó hả, người tìm ra chắc gì đã công bố
không biết ai mới nguy hiểm đây =)) vả lại cm của tôi cũng mang tính vui vẻ là chính, chỉ có người nguy hiểm mới nghĩ theo hướng tiêu cực =))
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
Mà lúc đó thì dùng sp khác rồi,cấu hình cao hơn,tương tích hơn với pb mới.
asia_abc
ĐẠI BÀNG
10 năm
thằng này thì nhẹ, nhanh, ít ngốn ra đấy cơ mà đã rất nhiều lần cố gắng thích nghi với nó mà vẫn fail, có vẻ flash còn ngu ngu sao ấy... vẫn phải cờ rôm thôi
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@asia_abc Flash trên ie ok mà bạn rất dễ cài và muốn tắt flash thì cứ vào mange add on tắt thui, rất tiện là đằng khác, cờ rôm thì cũng khá nhưng xet về hiệu năng và ngốn ram thi ie11 ngon hơn nhìu
Mình vẫn đang dùng IE 10 😔
Mấy năm rồi ko dùng ie .....
Chẳng nhớ ie trong máy mình là bản mấy nữa 😔
mình xài IE 10
IE11 trên win7 chạy rất ngon!!!!
Ngoài lề tí. Máy em win 8.1 dùng firefox thấy mượt hơn hẳn và ít tốn ram hơn anh gg chrome. Các pác có ý kiến j k
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em dùng cả IE và chrom chạy rất mượt dù win 7 và máy cấu hình cùi năm 2004
mình dùng win7 lên ie11 bằng niềm tin à? win7 sắp khai tử rồi, ie thì chả bao giờ dùng đến vì nó rất tù, ko đa dụng như chrome.
@khóc vì em e lên nhưng updte rườm rã dã man, up xong có chạy đc đâu, mất công gỡ ra, sao ko làm 1 gói cài như chrome hay firefox đi, nản
@Nguyễn Hùng Mạnh TM ko biết thì nên tìm hiểu them IE11 trên win 7 nha
@Nguyễn Hùng Mạnh TM nâng cấp lên win7 sp1 đi bạn
@Nguyễn Hùng Mạnh TM Up.. Bác cứ up đi.. Nhà em Up rất bt mà? Hay bác lỗi win?
vn7labs
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko quan tâm lắm vì công việc chỉ làm trên ie8, trên ie9 trở lên cứ chạy 30 phút lại lỗi lại phải chạy lại từ đầu, ie10 thì ko thể chạy đc chương trình
dùng IE11 thấy nhanh hơn chrome 😃 đợt đứt cáp vừa rồi IE vào fb đc còn chrome cứ màn trắng load mãi 😁
@quanghuyit Vãiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii trình duyệt thì liên quan gì? Đứt cáp thì thằng nào chẳng như thằng nào.
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quanghuyit Chrome trên máy mình từ khoảng mấy tháng nay bỗng dưng trở chứng, crash liên tục và rất hay bị load kô dc 1 trang web nào đó nếu thao tác quá nhanh => Đã say bye bye với em nó.
@hiddentrust ko phải ko vào đc mà mạng quá yếu nhưng ie11 vẫn vô đc 😁
Windows xp chỉ hỗ trợ IE8 là max rồi, => khóc đi thôi
😁
Mà nói chung kể cả IE11 thì vẫn còn thua xa Chrome và Firefox
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sudungmaytinh XP đã kô còn dc hỗ trợ thì nói chi tới cái trình duyệt trên XP. Nhưng có vẻ MS đang thay đổi chính sách. Trước đây trình duyệt luôn tích hợp quá sâu vào hệ thống làm cho muốn nâng cấp trình duyệt đôi khi phải nâng cấp hệ thống lên bản SP1, SP2 rồi bản vá lỗi này nọ. Bây giờ với chính sách mới này thì MS từ từ đổi khác rồi và hi vọng sắp tới các phiên bản mới sẽ cài dc trên mọi phiên bản HDH (hi vọng có cả XP dù XP kô còn dc hỗ trợ).
huynhhh
ĐẠI BÀNG
10 năm
không sao. mình xài chrome😁:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019