Microsoft mang 3 game Solitaire, Mahjong, Minesweeper lên Windows Phone

cuhiep
28/12/2013 2:34Phản hồi: 41
Microsoft mang 3 game Solitaire, Mahjong, Minesweeper lên Windows Phone

Đây là 3 game cổ điển mà bất cứ ai bắt đầu dùng máy tính (Windows) cũng từng chơi qua. Game này không những giúp chúng ta giải trí mà còn giúp chúng ta quen với việc dùng chuột máy tính. Giờ thì những game này được Microsoft mang lên Windows Phone. Mục đích chắc là cho chúng ta nhớ lại thời dùng Windows và giải trí phần nào chứ không phải để anh em luyện chuột hay luyện dùng cảm ứng trên màn hình cảm ứng. Solitaire là game xếp bài, Mahjong là game tìm các các thành phần giống nhau còng Minesweeper là ứng dụng dò mìn.

Nhiều anh em trước đây hay chơi mấy game này trong các giờ thực hành vi tính. Nếu anh em cảm thấy chơi chưa đã thì mời tải về chơi tiếp nhé. Anh em có thể nhấn vào link ở tên game hoặc trên máy Windows Phone thì nhấn nút kính lúp rồi nhấn vào biểu tượng con mắt và quay camera và hình QRCode dưới để tải về.

41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thothaibinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngon
ngày xưa cứ giờ thực hành máy tính ở trường lại lôi cái trò này ra nnhịch
Làm ơn mang hộ tôi cái Remote Desktop với cái VPN lên trước đi
Có mỗi trò dò mìn mà nặng 28Mb
mấy trò này phải nói là xưa lắm luôn rồi, vậy mà lâu lâu vẫn thấy mấy người trong nhà nước họ ngồi chơi Solitare. chơi cho qua thời gian hay sao ấy.
@lamquoctien Luyện chuột bác ơi. 😁 ác cảm người nhà nước thế :D. Chuộc họ cần phải luyện cho nhiều, trước khi soạn MSWord
dinhquyhf
TÍCH CỰC
10 năm
@lamquoctien Công chức mà 😁
cái này em không hay chơi lắm. mà win 7 pro không có mấy trò này nhỉ .
@vanduc1602 có đấy. mục game ý
nếu không có thì vào chỗ bật tắt tính năng windows mà kích hoạt
@phungtriminh Bác chỉ chi tiết được không .:ihi
@vanduc1602 "Thực ra những trò chơi có sẵn đó của Win 7 không bị mất đi mà nó chỉ bị ẩn đi mà thôi. Bàn hãy làm như sau để lấy lại: 1. Vào Control Panel và chọn mục Program 2. Tiếp tục chọn Program and Features. 3. Một hộp thoại hiện ra bạn hãy nháy vào dòng " Turn Windows features on or off" ở phía góc trên bên trái. Chờ một lát hộp thoại "Turn Windows features on or off" sẽ hiện ra với một loạt các danh sách những chương trình của Windows. Bạn hãy tích vào các trò chơi tương ứng mà bạn muốn. Lúc này các trò chơi đã hiện lên rồi đấy.
hoặc
vào Start menu, gõ lệnh windows features vào hộp tìm kiếm và nhấp chọn biểu tượng Turn Windows features on or off - Trong cửa sổ Windows Features mở ra, bạn chờ trong giây lát, rồi bấm đôi vào thư mục Games để làm xuất hiện danh sách game của Microsoft
Chúc thành công."
@phungtriminh đã làm dc . cảm ơn bác
Asme300893
ĐẠI BÀNG
10 năm
lắm WP thế không biết sao không thấy MS chú ý quan tâm đến W8 nhỉ?
@Asme300893 w8 có mấy trò này rồi thì phải
@sagittarius1312 tải riêng phần trên store
Mấy trò này nhiều người rất hay chơi nhưng tại sao mình lại ko thích nhỉ?.Có lẽ mình ko có máu cờ bạc chăng!! ;)
Windows phon woa ít ung dung that su la that vong khj chon Windows phon
đọc bài này tải luôn chơi, lâu rồi không nghịch mấy trò này nữa
volbmt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hồi xưa cũng hay chơi lắm, giờ đỡ rồi 😁
Mấy cái trò này doc cái chơi ko thấy chán, thỉnh thoảng rỗi hơi thì chơi giết thời gian
Thế mà cũng có lúc say ok biết đâu mà lần😁:D:D
bộ 3 huyền thoại
Minesweeper 1 thời e nghiện đấy các bác ạ...
dạo này đang cày trò đua máy bay trên wp.khôg thích game kiểu này lắm
tuấn bon
ĐẠI BÀNG
10 năm
minesweeper có phần tìm kho báu ko 😁
Mình xài máy tính trên 10 năm rồi mà vẫn chưa hiểu cách chơi cái dò mìn =))
@Long_Xuyen_Boy trời ơi........

Thí dụ bạn click 1 ô, nó ra số 2; có nghĩa là 8 ô xung quanh nó sẽ có 2 ô chứa mìn. thế đấy. bạn cứ kết hợp nhiều số lại với nhau, thì sẽ phán đoán dc mìn ở ô nào mà tránh, ^^!
@Long_Xuyen_Boy !! Thật á, đơn giản lắm, bạn bấm vào nó sẽ hiện ra cái số chỉ cho bạn biết trong khu vực 9 ô vuông (xung quanh nó, lấy ô số đó làm tâm) có bao nhiêu quả mìn và ta phải tính toán để ko bấm trúng ô mìn, đặt cờ lên ô mìn đo)
@Long_Xuyen_Boy con số trong ô vuông là bnhieu thì xung quanh con số đó có bấy nhiêu mìn b à, chơi đi nghiện đấy
Hè hè, mình thì dùng máy tính cả hơn chục năm nay nhưng chưa bao giờ chơi mấy trò này
Mine sweeper thì phải chơi bằng chuột mới hay chứ? Căm cờ xong click chuột phải 😁
ca_chien
ĐẠI BÀNG
10 năm
Windows phone 7.8 bị bỏ rơi luôn rồi! :oops:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019