Microsoft mở cửa thư viện Theme cho Windows 7

Nam Air
23/10/2009 17:26Phản hồi: 21
Microsoft mở cửa thư viện Theme cho Windows 7
Không muốn để khách hàng phải thất vọng về Windows 7 như đã từng gặp phải với Vista, những chiêu thức Marketing hiệu quả và sáng tạo nhất lần lượt được Microsoft thực hiện để quảng bá cho HĐH này. Ngay trong ngày ra mắt Windows 7 ngày 22/10, Microsoft đã nhanh chóng tạo một trang web để người dùng có thể thoải mái tải về những Theme (giao diện màn hình) được tạo riêng cho Win7 cũng như chia sẻ với nhau những thành quả này.

Mặc định của Win7 chỉ có 7 Theme để người dùng sử dụng, với mục đích phục vụ người dùng tốt hơn nữa, hàng chục Theme khác được Microsoft cho tải về miễn phí tại địa chỉ. Có đủ các chủ đề từ những bức chân dung, công cụ tìm kiếm Bing, đến nước ngọt Coca-Cola, xe Ferrari, Porsche hay tựa game bắn súng đỉnh trên XBox 360 Gears of War của Microsoft. Ngoài ra còn có hình ảnh những địa danh nổi tiếng ở các nước như Đức, Pháp, Nhật, Hàn Quốc, Thổ Nhĩ Kì... cho người dùng tha hồ đi di lịch tại chỗ qua màn ảnh nhỏ.

Một video clip cùng hướng dẫn chi tiết cho người dùng tự làm Theme theo ý thích của mình cũng được cập nhật tại đây. Nào, hãy vui cùng Windows 7.

[relate]windows 7[/relate]
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sever is too busy at this time rồi ^^ để thử sau vậy
các bác download themes chủ đề Hoa Kỳ về cài vào máy mà xem, nó tích hợp thêm tiếng ghita rất đặ trưng của miền tây nước Mỹ. Rất ấn tượng
ủng hộ WIN7, phải có nhều theme chứ.
Theme nào cũng có tiếng Sound Schemes riêng bạn àh, khi mình bấm phím Backspace hoài sẽ có tiếng "tưng tưng", nghe cũng vui tai 😁
hoalt
ĐẠI BÀNG
14 năm
E cũng phải cài Win7 thôi! Nhiều theme hay quá!
hai_duong
TÍCH CỰC
14 năm
Hôm qua down về, kit vào thì ôi thôi.........toàn theme pro không à. Bà xã nhìn mà mê tít mắt. Thích kinh lắm.
he he, vừa cài window 7, chưa tìm thấy điểm nào đáng chê cả😁
Hôm trước nâng Snow cho em Mac, chủ quan mình thấy thằng Microsoft chuẩn bị cho Window 7 chu đáo hơn ông Apple chuẩn bị cho Snow:D
Themes của Win7 đẹp mê hồn, đặc biệt với đẹp với máy mình ;))
banana090
TÍCH CỰC
14 năm
ngồi down 20 cái theme về, cái nào nhìn cũng sướng, lần đầu tiên thấy ông lớn ms chăm lo chu đáo cho giao diện người dùng, hy vọng w7 sẽ thành công như mong đợi
Hi hi. Thanks bác, em cũng vào down theme đây !
ikondoit
ĐẠI BÀNG
14 năm
2 themes xe Ferrari và Infiniti này thật là đẹp. mấy hôm nay nhìn desktop hoài thấy ghiền 😃

Ferrari theme

Infiniti theme
pron nguyen
ĐẠI BÀNG
14 năm
hay we', tối nay có thứ để nghiên cứu rùi ^^
farrell
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nào cho em xin cái link down với, em hỏi đại ca Google rồi mà ko có :no6xn:
farrell
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có phải bản RC ko cài đc theme ko? Mình down về rồi Open mà nó bảo: Windows can't save this theme to your computer :baffled5wh:
Điều đầu tiên dùng Win 7 thích đó là mấy cái thame của nó, sau nữa là tốc độ xử lý,

con Celeron cùi mà chạy cũng lướt phết ^^
ikondoit
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác vào phần Personalize rồi theo cái link trong phần chọn theme là tới theme gallery thôi. Click vào dòng Get more themes online đấy ạ.

Bản nào cũng xài được bác ạ. Thử lưu vào thư mục khác xem.
wan
TÍCH CỰC
14 năm
mai phải cài win7 thôi đẹp quá ko chịu dc
win 7 em đang sài bản rtm mà thấy không cài đươc một số phần mềm lên em cài song song 2 cái luôn . mà em báo cho các bác tin này không biết các bác biết chưa . dó là win 7 choi cf dược rồi đó.
ikondoit
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đâu cần phải cài 2 win song song. Nếu chương trình nào chưa chạy được trên Win7 các bác có thể cài trong XP Mode, vì Win7 tích hợp luôn XP mode vào luôn. Muốn chạy XP mode thì cần phải tải về phần này, khoảng vài trăm MB, là các bác có thêm win XP trong lòng Win7 rồi ạ :angry6wn:
hai_duong
TÍCH CỰC
14 năm
Hic, vote cho cái theme Ferrari. Toàn các kiểu xe đẹp, hình ảnh đẹp, đồ họa khỏi chê. Để vào đc 3 ngày rồi nhưng không muốn đổi theme khác, mặc dù còn chừng vài chục theme down về để đó 😁
nakhhuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
fê lòi mắt
:X:X:X
hy vọng W7 sẽ bay cao,bay xa..(từ từ rơi nhá 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095