Microsoft mở lời chiêu mộ đội ngũ lập trình viên của WebOS

yugilord
20/8/2011 11:23Phản hồi: 115
Microsoft mở lời chiêu mộ đội ngũ lập trình viên của WebOS

Được biết trong một số thông tin gần đây, [TAG]HP[/TAG] đã chính thức cho ngừng phát triển các thiết bị dùng [TAG]WebOS[/TAG], vậy số phận đội ngũ lập trình viên của hệ điều hành này sẽ ra sao? Câu trả lời được [TAG]Microsoft[/TAG] đưa ra chỉ một ngày sau tuyên bố của HP, công ty sẵn sàng mở rộng cửa đón chào những lập trình viên WebOS nào muốn thử sức mình trong một môi trường mới, nền tảng [TAG]Windows Phone[/TAG].

Đại diện cho hãng phần mềm khổng lồ này, giám đốc cao cấp phụ trách phát triển [TAG]Windows Phone 7[/TAG] Brandon Watson đã đăng một thông điệp trên [TAG]Twitter[/TAG], cam kết sẽ cung cấp mọi phương tiện cần thiết như điện thoại, công cụ làm việc, khóa đào tạo hoàn toàn miễn phí cho người tham gia, nhằm tạo điều kiện thuận lợi nhất giúp họ dễ dàng thích ứng với công việc mới. Nội dung thông điệp như sau: “Gửi các thành viên của đội ngũ phát triển thiết bị WebOS: Chúng tôi sẽ cho các bạn bất cứ thứ gì nếu chúng có thể giúp các bạn đạt được thành công trong quá trình phát triển Windows Phone, ví dụ như điện thoại, thiết bị hỗ trợ, khóa đào tạo .v.v.”

Cho dù HP có khẳng định họ chỉ từ bỏ thiết bị phần cứng và vẫn tiếp tục phát triển phần mềm cho webOS, tương lai của nền tảng này hiện vẫn rất mù mờ. Vì vậy, trước lời đề nghị hấp dẫn của Microsoft, có thể tin rằng số lượng người đầu quân cho hãng này sẽ không phải là nhỏ.

Nguồn: SlashGear
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 quyết định khôn ngoan và cực kì đúng lúc của mic
Chẳng thấy khôn chỗ nào vì nếu cái đội ngũ có tài thì apps bên WebOS ko bị crash nhìu đến thế =]] nhất là apps cho con TouchPad, crash bug vô số kể. Có khi về lại nuôi tốn gạo thêm.
Em zề liền đây anh....!
Thằng này khôn kinh
nhoxjnhzai
ĐẠI BÀNG
13 năm
chắc sẽ nhiều bác chuyển sang lắm ,khá nhiều ưu đãi nhưng sao lương lậu chưa thấy đề cập nhỉ
vấn đề này ko cần nói đủ biết mấy anh có lưông khũng.

---------- Post added at 12:29 AM ---------- Previous post was at 12:27 AM ----------

tội nghiệp HP chơi bài KIẾP ĐỎ ĐEN nên giờ lỗ nặng vụ webos
Theo ms để ko có quần mặc à 😆
( theo hình minh họa)
ùh đúng rồi hehe p.s : nhìn avatar của bạn thấy quen quen sao ấy nhỉ, giống 1 người trong list Yahoo của mình, có phải bạn có nick là tieukiem_tk ko sr vì lạc đề topic
Theo hình minh họa thì HP cũng cởi truồng mà:giggle:
peoiumap
TÍCH CỰC
13 năm
HP cũng đâu có quần mặc đâu anh =))
tungjty
TÍCH CỰC
13 năm
Cái đó là mặc đồ ôm sát có màu trùng với màu da bạn à, giống Minh Hằng vụ lùm xùm gần đây ấy 😁
shady9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
bọn em về anh thưởng cái gì?
Bác Ban mơ đợi em......................
Một chiêu sáng suốt của MS, Apple ngỏ lời mời có lẽ lẹ hơn. webOS là hdh rất mướt, không làm nên chuyện gì do lỗi ở HP.
tommycat
TÍCH CỰC
13 năm
microsoft thật là khôn ngoan ...
KienQue
ĐẠI BÀNG
13 năm
a khỏi cần mời , e cũng đang định sang bên a hihi
WebOS về tay SS , HTC hay SE có lẽ hay hơn HP . Hay HP muốn kinh doanh phần mềm như MS ?
caheo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo như mình được hiểu là HP không phải từ bỏ webOS mà chỉ là không tiếp tục phát triển hardware thôi (không riêng gì touchPad, desktop, laptop, phone, etc.) nên việc chiêu mộ là xuất phát một phía từ Microsoft. Mà mình không hiểu tại sao Microsoft lại có suy nghĩ như vậy?

"...What we decided not to do is build a device-end of the equation. What we have decided to do is invest in the webOS as a platform so that we can deliver the type of innovation in that platform to fulfill our vision of connected devices..."
"...It doesn't mean -- in any way, shape or form, at all -- that we are abandoning webOS. In fact, we're allowing webOS to fulfill the vision that I think everyone in the industry wants to see, and that is a viable alternative to other tablet or mobile operating systems that are out there that have their own baggage..."

source: http://www.engadget.com/2011/08/19/the-engadget-interview-hps-stephen-dewitt-discusses-the-state/
chỉ là đề nghị của cá nhân thôi mà, tất nhiên là ông giám đốc của MS cũng có rất nhiều quyền hạn trong việc tuyển nhân sự, chứ không phải nhân viên quèn
HUYAUG
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lời đề nghị ngọt ngào
lionssong89
ĐẠI BÀNG
13 năm
MS : các chú cứ về đi , anh chế độ lương thưởng đãi ngộ cao , ngày 3 bữa cơm đủ món ...
nhoxjnhzai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có gái gú j k a?có thì em mới về =))
HP như một cỗ máy già nua trì trệ. Bất cứ "siêu phẩm" nào về tay HP đều có thể trở thành đồ phế thải hết, ví dụ chắc khỏi kể ra. Bán sp nhiều nhất tg, hệ thống phân phối khổng lồ...nhưng ko có lời...bó tay ông HP.
con ga pc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn này chẳng biết gì mà cứ thích phát biểu liều :lmao:. HP không phải là tay vừa trong lĩnh vực phần mềm, phần cứng, máy chủ và giải pháp doanh nghiệp đâu 😆. Năm vừa rồi nó là doanh nghiệp CNTT có doanh thu cao nhất kìa.
Có ai bảo tớ biết gì đâu mà phải rối lên,

Thế bạn gì biết nhiều cho tớ với mọi người biết Palm, webOS, Carrier, DEC, Compac...hân hạnh trong tay HP được bao lâu? Giờ phát triển thành cái gì rồi? Mua bằng gì? giấy lộn? Mới đây là cái gì nhỉ...à TouchPad, phát triển bao lâu? Tại sao bây giờ giá cả quá "cạnh tranh" vậy? Thế chừng nào ra Touch2 để tớ còn biết mà để dành xiền.

Bán nhiều nhất nó nói lên điều gì? Chắc chỉ mỗi tớ chưa biết nó dẹp PC Hardware, Smartphone, Tablet sang một bên hê hê.

À mà đặc biệt nhất là bạn biết còn nhiều hơn những người trực tiếp sống chết với HP! Chỉ trong nửa giờ hôm qua, cổ phiếu HP mất 22,20 phần trăm đấy. Tại sao? tại họ không biết gì? 😃 tớ chả biết, bạn giải thích cái, tớ sẵn sàng dựa cột nghe.
con ga pc
ĐẠI BÀNG
13 năm
HP dẹp PC @@, xem lại thông tin😃)
Thoi thóp được có thế thôi à người hiểu biết?

Sao ko bảo trước tớ hỏi ngăn ngắn cho đỡ cuống. Sao lại bỏ từ Hardware ra thế? cũng được, xem lại định nghĩa PC trước khi viết đi. Này, học tiếng Việt trước rồi khoe hiểu biết sau, nhé:
http://vnexpress.net/gl/vi-tinh/2011/08/may-tinh-ca-nhan-nhu-ngon-den-truoc-bao/
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-su-kien-10/hp-khong-chi-tu-bo-webos-ma-con-co-tu-bo-ca-may-vi-tinh-810860/
trả lương cao cao và chế độ hợp lí là về thôi mà
nhìn bức hình và câu nói đúng phong cách của VN chúng ta 😁
hay lắm m$

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019