Microsoft nói về các vấn đề với Skype, hứa hẹn sẽ có bản vá trong thời gian "rất sớm"

Duy Luân
26/11/2013 0:12Phản hồi: 62
Microsoft nói về các vấn đề với Skype, hứa hẹn sẽ có bản vá trong thời gian "rất sớm"

Skype hiện đang gặp một số vấn đề khiến người dùng khó chịu, chẳng hạn như tin chat chưa được đồng bộ tốt giữa các thiết bị, nhiều tin cũ bỗng dưng xuất hiện hàng loạt, hệ thống thông báo thì hoạt động không trơn tru. Trong một cuộc phỏng vấn với trang The Verge, Jeff Kunins, quản lý sản phẩm của Skype, cho biết rằng Microsoft đã biết về những lỗi này và hiện đang làm việc tích cực để đưa ra bản vá trong thời gian "rất sớm". Ông tiết lộ những vấn đề trên phát sinh là do Skype chuyển từ việc sử dụng kết nối ngang hàng (peer-to-peer) sang sử dụng các máy chủ nền đám mây.

Kunins giải thích thêm: "Không phải chúng tôi đã cố gắng rất nhiều ở mảng chat trong vòng 10 năm qua để rồi bây giờ quyết định làm cho nó tệ đi, mà là chúng tôi đang hoàn thành tốt nhiệm vụ của mình và mọi người muốn nhiều hơn ở Skype. Chúng tôi đang đầu tư để mở rộng và trở nên trở tốt hơn nữa. Hiện Skype chưa đạt đến mức đó, nhưng rồi cũng sẽ chạm đến mà thôi."

Microsoft hiện đang thử nghiệm nhiều bản update cho ứng dụng Skype trên nhiều máy khác nhau. Kunis có trình diễn một bản cập nhật cho Skype trên WindowsWindows Phone với khả năng đồng bộ tin chat một cách hoàn hảo, dù tin đó đã được đọc hay chưa. Đây chính xác là những gì người dùng cần ở Skype. Ngoài ra, khi có tin nhắn nhắn mới, thông báo ban đầu sẽ xuất hiện trên mọi thiết bị có đăng nhập Skype, tuy nhiên nó sẽ chỉ tiếp tục hiển thị trên chiếc máy mà người dùng đang thực sự xài để chat với bạn bè mà thôi. Chúng ta sẽ không còn phải đối mặt với tình trạng đang chat trên laptop mà Skype bên smartphone và tablet vẫn liên tục nhảy thông báo.

Skype hiện cũng đang gặp vấn đề đồng bộ trạng thái cuộc gọi, tức là khi bạn đã trả lời cuộc gọi trên một thiết bị thì những thiết bị còn lại vẫn tiếp tục đổ chuông. Vấn đề này sẽ không được sửa cùng thời điểm với các lỗi chat, thế nhưng Kunis xác nhận Microsoft cũng đang tìm cách khắc phục nó. "Đó là một lỗi hài hước mà chúng tôi đang nghiên cứu. Nhìn có vẻ dễ nhưng thật sự thì để sửa được nó khá khó, nhất là trên những nền tảng như Windows 8 hay nền web".

Bên cạnh đó, Microsoft hứa hẹn sẽ rút ngắn thời gian tải cho ứng dụng Skype trên Windows Phone, đồng thời cải thiện việc hỗ trợ thông báo hệ thống. Những thay đổi này sẽ có mặt vào năm sau. Kunis nói: "Tôi không nghĩ là chúng tôi đã nói nhiều về những trải nghiệm trong Windows Phone 8.1, nhưng đảm bảo với bạn rằng chúng tôi đang làm việc chặt chẽ với nhóm này và trải nghiệm sẽ rất tốt. Chúng tôi đã có nhiều tiến triển đối với Skype trên Windows Phone, và nhóm cũng đang làm nhiều thứ rất vui với Windows Phone 8.1".

Nguồn: The Verge
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungle411
TÍCH CỰC
10 năm
ở VN dùng skype ít quá!
@vvtbk cái này thì chuẩn không cần chỉnh bạn nhé!! đặc biệt là trong môi trường doanh nghiệp!!
@zikOops Chắc tại bạn ấy chưa đi làm, chứ dân chuyên truyền file cho nhau thì Skype là No.1. Truyền file cực lẹ và ổn định hơn Yahoo rất nhiều.
tuhai944
TÍCH CỰC
10 năm
@vvtbk Bác đso nói đúng nhé.
cty nào cũng dùng thằng skype này hết, nó có cái hay là tự nhận biết các máy trong 1 LAN, và khi ấy chuyển vài trăm mb nhẹ như chia sẻ trong LAN giẵu các PC với nhaui
@hungle411 chắc bạn ở quê và bạn không đi làm văn phòng.
mr.cat
ĐẠI BÀNG
10 năm
dùng trên điện thoại có khi tin nhắn đến 2 tuần sau mới nhận đc 😆
dùng skype đã lâu, nhưng đúng là nó ko đồng bộ tin nhắn tốt bằng QQ của TQ. mình xài trên PC và ipad đề đồng bộ rất tốt.
trên androi thì skype bị lỗi font thì phải,
skype android bị.lỗi font.chán
minhtoantm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@canhd45 Sửa được mà bạn
Tin của mình chỉ lưu được một ngày qua hôm sau thấy mất hết thì ko biết có phải là lỗi không nhỉ
@kenny81_hp Trên điện thoại thì mình chưa thử nên chưa biết nhưng trên pc thì vô phần option có mục để cài đặt lưu hoặc xoá cho phần history mỗi khi sign out đó bác. Bình thường không nói chứ trong công việc thì việc lưu trữ history là tối cần thiết đó bác.
@fanyingni Mình dùng trên Lap và đã kiểm tra tất cả thì đều mất hết bạn ạ, đang rất bực mình vì mất hết những thứ quan trọng, mà trước thì vẫn giữ được
tctvn
TÍCH CỰC
10 năm
dùng nexus 7 skype rất khó dùng. ko hỗ trợ xoay màn hình
qhuy729
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tctvn trong skype có tuỳ chọn để sử dụng như trên phone hoặc tablet, nên chọn dùng như phone để màn hình hiển thị đứng,
còn mặc định tablet thì màn hình sẽ bị xoay ngang khó gõ chữ
skype mình dk xong cũng chả mấy khi xài, vài bữa là quên mất tk, xong lại tạo lại, 😆
hehe, Skype bữa nào e cũng sài, tốt chán. 😁
Dùng Skype lâu rồi nhưng mà chưa bao giờ nạp xèng 😁:D
ghét nhất thông báo của skype trên ipad/ip nghe bùm bùm chéo chéo
dạo này bỏ skye rồi yahoo nữa cứ dùng fb với facetime tango viber là đủ
Skype trước mình cũng bị lỗi đồng bộ khi có người gọi đến
nhưng nay đã ko còn,
mình dùng Win 8.1 và WP8
không biết các thiết bị chạy nền tảng khác còn bị ko
mình có đăng kí 1 tài khoản mà lâu lắm rồi ko còn nhớ mữa.
Skype chữ nhỏ nhỏ làm sao phóng to nhỉ (windows) ?
@IceNinja Vào menu Skype \Primacy \ IM & SMS \ IM Appearance\
Click chọn mục change Font ! & tuỳ biến chữ to or nhỏ nha bạn
Thân chào
dinhquyhf
TÍCH CỰC
10 năm
@IceNinja Tool - Options - IM & SMS - IM appearance, chọn nút Change font, chọn size tùy thích.
hy vọng sẽ đc fix sớm. nhà, laptop và pad không sync. khó chịu thật
binhminhsom
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng skype để gọi điện cho vợ con . hết.
Mà bản cập nhật gần đây bị lỗi font, lỗi mạng. Kết nối đc 1s là tự out ra. Chán rồi, giờ dùng Tango tạm vậy
Đúng rồi, Skype dân văn phòng dùng rất nhiều. Chat thì ko = Y!Mes thật nhưng video call thì tuyệt hơn nhiều.

Cơ mà dạo này app Skype trên Android lỗi font chữ ko ak, kể cả Outlook. Gõ tiếng Việt thành ô vuông.
Vâng bữa h gọi cho mấy thằng bạn bên Mỹ với ông chú cứ giựt giựt. Rồi ko thấy bên kia búa xua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019