Microsoft Office 2011 với nhiều tính năng hấp dẫn

vuhai6
13/3/2010 3:31Phản hồi: 47
Microsoft Office 2011 với nhiều tính năng hấp dẫn
Microsoft Office 2011, phiên bản mới dành cho MacOS sẽ được bán ra chính thức vào Quý 4 năm 2010 với nhiều cải tiến mới hấp dẫn. Đầu tiên phải nói đến đó là việc loại bỏ Entourage và thay vào đó là Outlook lần đầu tiên xuất hiện. Giao diện phần mềm cũng được thay đổi, thuận tiện hơn cho người sử dụng, đặc biệt là những người đã quen với office đành cho windows.

Một số điểm thay đổi mới của Microsoft Office 2011 đó là:

• Cloud computing: với phiên bản 2011, bạn sẽ dễ dàng làm việc với các dữ liệu được lưu trữ trên Web, những file office được để trên máy chủ dùng chung, SkyDrive hay SharePoint. Với Microsoft Office Web Apps, bạn sẽ dễ dàng truy cập, sửa chữa và cập nhật dữ liệu của mình từ bất cứ máy tính nào có nối mạng internet, không phụ thuộc vào việc bạn đang ở đâu.
  • Môi trường cộng tác: Tính năng mới cho phép 2 hay nhiều người cùng làm việc một lúc trên cùng 1 file văn bản. Ví dụ như ở trong Word, bạn có thể sửa 1 đoạn văn bản phía trên, trong khi người khác đang thao tác với đoạn văn bản dưới. Tên những người đang cùng truy cập 1 file sẽ được hiển thị ở góc dưới trái.
  • Tính tương thích: Tất nhiên phiên bản mới ra sẽ tương thích với những gì sẵn có. Thêm vào đó Office 2011 sẽ tương thích với Office 2010 dành cho windows, như thế bạn sẽ thuận tiện hơn trong việc chia sẻ file.
Ngoài ra còn có những chi tiết nho nhỏ nhưng cũng rất đáng quan tâm:

• Entourage đã bị dẹp bỏ và thay vào đó là Outlook phiên bản dành riêng cho MacOS. Đặc biệt là bạn có thể import dữ liệu từ file PST.
  • Office 2011 được viết lại trên nền Cocoa, tương thích hoàn toàn với Snow Leopard. Chạy ổn định và tốt hơn.
  • Thanh "ribbon" đặc trưng của Office đã xuất hiện trên phiên bản 2011 này, giúp cho người dùng thuận tiển hơn trong thao tác.
Thanh ribbon đặc trưng của Microsoft Office

Nhiều người cùng thao tác trên một file office

Nguồn: cnn.com
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Oh yeah, thiết kế lại thanh Ribbon thì có lẽ iWork của Apple gặp đối thủ rồi đấy

ps: em tô đậm chữ Apple là vì trước đó em ghi google, vì vừa đọc bài vik về google nên nó coàn ám ảnh. hihi
anakan
ĐẠI BÀNG
14 năm
File mới đúng chứ nhỉ.

iWork của Google à 😕. Hay là do mình kodùng MacOS nên ko biết điều này nhỉ?
gõ nhầm bạn ạ, của Apple, tại vừa đọc cái bài về google nên gõ nhầm, hihi
banana090
TÍCH CỰC
14 năm
MS bắt đầu chú ý hơn trong việc phát triển sản phẩm của họ trên nền OS của đối thủ. Cuộc chiến về phần mềm lại bắt đầu một tình thế mới đây 😁
muitendenvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
MS làm phần mềm cho MAC nhiều chứ, đơn cử như iTunes chẳng hạn.
Mấy bác vui tính gớm.

iem nghĩ Office 2011 cho MAC sẽ kém Office 2010 cho Windows một ít. Kiểu như Office 2008 và Office 2007 í. Hồi ấy iem tí ta tí tởn vác iem Macbook về vì tự tin đã có Office. Ai dè cài vào dùng chán chít >"<
phanuyvu
TÍCH CỰC
14 năm
Trời ạ, bác không biết thì đừng nói lung tung nhé, iTunes là của Apple chứ chả phải của MS làm ra đâu.
polyester
TÍCH CỰC
14 năm
"MS làm phần mềm cho MAC nhiều chứ, đơn cử như iTunes chẳng hạn."
2 bác này.... bó hand
stefanno7
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dường như bác Bill muốn độc chiếm trong việc sản xuất phầm mềm office. Sự tương thích cao của office với mac sẽ giúp cho người dùng dễ chia sẻ dữ liệu và thông tin hơn. Em thích tính năng môi trường cộng tác.
TNgBiz
TÍCH CỰC
14 năm
Ồ thật là vĩ đại, 1 trang sử mới đã được viết ra trong ngành công nghiệp phần mềm thế giới. "Bộ iWork của Google đang đấu với iTune của Microsoft" LOL. Có lẽ 2 bác ấy vui tính thôi chứ vào TT cái cơ bản đó mà không biết thì chết mất
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
14 năm
vãi chưỡng bác crytal và muitenden @_@ cả apple, cả microsoft và google nếu nghe câu này của 2 bác chắc không biết chắc vừa khóc vừa cười quá
hết hỉu. Bó hand 😁:D:D
Tại sao em lại nhức đầu thế này nhỉ o_O
zhuming88
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em thì ko nhức đầu cho lém mà hơi nhức nách với những comment "đỉnh của đỉnh" như thế !
:">
<<<<<<<iWork của Google đang đấu với iTune của Microsoft>>>>>
Đến giờ ribbon mới xuất hiện trong phiên bản Office for Mac thì chứng tỏ MS vẫn thiên vị con cưng Windows của mình hơn rồi.

Mà việc MS làm phần mềm trên nền Mac thì đâu có lạ. Hôm tớ nói chuyện với 1 đứa đang làm cho MS, nó khoe trong thị trường phần mềm cho Mac, về doanh thu MS đứng chỉ sau Apple thôi đấy 😁 Nó còn khoe nhân viên MS còn được mua máy Mac giảm giá nữa mới hài, hok tin nổi 🆒
Mọi người hok bít chứ hồi xưa còn có trình duyệt IE cho Mac và còn là trình duyệt mặc định cho Mac OS luôn đấy. Mãi về sau Apple mới phát triển Safari để thay thế.:laugh8kb:

Cái này chuẩn.  phát triển Safari beta vào tháng giêng năm 2003.
Sau đó, Safari chính thức trở thành trình duyệt Web mặc định trên Mac OS 10.3 Panther.
4 năm sau đó, tức năm 2007, Safari chính thức có phiên bản đầu tiên dành cho Windows PC.
Safari hiện có trên Mac, Windows và iPhone OS.
Hiện Safari đã có bản 4.0.5
Hic, mình còn chưa kịp thử M.O 2010 đã ra M.O 2011 rồi, giờ vẫn đang xài M.O 2007 😔
Hình như Office cho Mac không có 2007 thì phải.
Win : office 2007 -> office 2010
Mac : office 2008 -> office 2011 đó...
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác xem lại nhé, kiểu đặt tên của MS cho các nền OS thôi, bên Win là 2007 thì MAC là 2008, Win là 2010 thì MAC là 2011 chứ không phải từ 2010 lên 2011. Thường thì chu kỳ của MO là 3 năm.
vtq0384
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thế 203 lên 207 thì mí năm nhỉ
có 2008 đó pác...........
Ngon đây, bán chưa nhỉ 😁
lovemrbo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác đã đọc hết bài viết chưa vậy....? :rolleyes:
nbkpr0
TÍCH CỰC
14 năm
hiện đại thì hại điện. hic tốn tài nguyên quá
hoarkis
ĐẠI BÀNG
14 năm
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn
thanz
TÍCH CỰC
14 năm
dùng bộ office này cho tương thích khi soạn thảo trên các hđh, người dùng càng khỏe.
And em Tinhte hài hước gớm :eek:o7dt:
các bác chém gió ghê quá ta
giờ mới hỗ trợ pst thì đã là quá muộn cho nhiều người khác, ghét ms rồi, ko thèm xài luôn!
bác có xài thì cũng xài bản lậu , không dùng thì ms nó càng sướng
Bác xài hay không cũng có ảnh hưởng gì đến nó đâu 😃
dongkhanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dùng quen OFFices 2007 bên Win chuyển qua Mac một thời gian thấy rất khó dùng WS Offices 2008 MAC, định đầu hàng MacBook vì nhu cầu văn phòng nhiều, nhưng may biết được thôgn tin này thì chờ đợi ngày có 2011 for MAC, và rằng lựa chọn Mac của mình là ok, không hối hận.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019