Microsoft Office 2019 chính thức ra mắt: cải tiến nhỏ để làm việc nhanh hơn

Duy Luân
24/9/2018 22:33Phản hồi: 216
Microsoft Office 2019 chính thức ra mắt: cải tiến nhỏ để làm việc nhanh hơn
Office 2019 đã chính thức ra mắt cho cả WindowsmacOS. Giao diện, tính năng cơ bản không có nhiều thay đổi lớn, chủ yếu Microsoft làm cho trải nghiệm của bạn ngon hơn. Ví dụ, trên macOS có thêm chế độ Focus để bạn tập trung hết sức vào việc hoàn thành tài liệu bạn đang gõ, bên Windows giờ có thêm dark theme, hỗ trợ tốt hơn cho việc sử dụng bút trên tablet. PowerPoint có nhiều hiệu ứng mới, cho phép xuất video 4K, chèn các nội dung 3D, cho phép chèn hình dạng vector (SVG) để phóng lớn ra không bị bể ảnh.

Về phần Excel, anh em nào làm số nhiều sẽ thấy thêm các tính năng mới của PowerPivot, trong đó có biểu đồ phễu mới, bản đồ 2D, hiển thị theo dòng thời gian... Outlook cũng cho phép xuất các danh bạ ra dễ dàng hơn, inbox thông minh tự lọc thư quan trọng.

Hiện Office 2019 chỉ mới bắt đầu phát hành cho người dùng doanh nghiệp. Người dùng cá nhân như anh em chúng ta sẽ phải đợi thêm "vài tuần nữa" để Microsoft phát hành.

216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình sử dụng ở mức cơ bản nên k quan tâm lắm đến việc nâng cấp 😃
@Sao_Cung_Duoc mh cũng vậy, chỉ quan tâm đến giao diện có gì mới ko? nhưng có lẽ giao diện hiện nay là đạt ngưỡng đỉnh cao nhất về đẹp và tiện khi sử dụng office rồi. Có lẽ giao diện này sẽ phải rất rất lâu nữa nếu có thay đổi.
Mình cũng chẳng quan tâm lắm, đa số người xài macOS chỉ cần xử dụng office cơ bản
@adagioleonard Uh, mình cũng biết thế 😔
churongcon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungtien3000 Chuyên dụng thì office 2010,2013 cũng được. Với lại nhân viên văn phòng, kế toán tại việt nam chưa chắc dùng tới ‘chuyên dụng”
ansidev
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard FOSS=Free and open-source software
@thanhdungnl :rolleyes:😃😃
tuan19955
ĐẠI BÀNG
6 năm
không biết powerpoint 2019 cho mac có trigger chưa nữa.
@tuan19955 Em cũng hóng như bác, mong là sẽ có
HNC001
TÍCH CỰC
6 năm
Hy vọng cải thiện hiệu năng cho MacOS. Office for Mac vừa thiếu vừa yếu.
hayhayfe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thienvk :V win có mở không ??
@hayhayfe Hài không phải cứ open source mới là mở, Microsoft làm Windows, họ phải gửi các thông tin cho OEM phần cứng lẫn các hãng phần mềm để tối ưu hóa sản phẩm. Apple sản xuất từ phần cứng lẫn OS thì họ ít chia sẽ thông tin cho bên thứ 3 nhất là đối thủ nữa chứ
qloved
CAO CẤP
6 năm
@hayhayfe nó không mở nhưng office và win đều cùng của Microsoft nên việc win mở hay không mở chả sao cả. Nhưng với Apple thì lại khác
@thienvk Ko phải ko có cửa mới là mở
Có mở cửa, cũng đc tjnhs là mở
HuongNV13
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sáng nay cũng nhận đc email cho Developer báo Office 2019 ra mắt 😁
Chuẩn bị nâng cấp thôi 😁
mrford105
TÍCH CỰC
6 năm
office cho mac quá tệ. Mãi vẫn không ngon được, 2 file trùng tên ở 2 folder khác nhau cũng không mở được
TranVu0111
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hentai Ouji mở thế nào vậy , win10 office mới nhất chịu :v
@TranVu0111 thì 2 folder 2 file office cùng mở ra thôi. mình mở bình thường mà đang dùng windows 10/ office 365 (office 2016)
HM10
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lumisur mình ko mở được là sao nhỉ
Trong các bản Office từ trước tới giờ, mình quen và thích nhất bản Office 2003, sau này xài thử bản 2007 & 2010 trên Windows ko thể xài nổi vì cách bài trí các iCon rất khó nắm bắt! Giờ xài Mac thì buộc phải dùng bản Office cho HĐH này, ko thì mãi mãi xài Office 2003 trên Wins :rolleyes:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 

@crazysexycool1981 Bác cài thêm đọc được hết.
anhminh1208
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Em cũng có một thời như bác cơ mà giờ mấy cái định dạng đuôi x nhiều quá rồi nên buộc phải chuyển sang bản cao hơn, thực ra thì dùng nhiều rồi thì cũng quen cơ mà các tính năng nâng cao kiểu nó cứ không rõ rang lần mò rất là khó chịu, thua xa so với 2003, còn các tính năng cơ bản thì có vẻ dễ tiếp cận hơn
meoden185
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Em thấy bản 2010 là ổn định nhất, hỗ trợ VBA đầy đủ nhất 😆
@crazysexycool1981 Bạn nào nhu cầu đơn giản thì dùng 2003 hay 2007 là tiện ở chỗ nhập key khỏi cần tìm ..... hay sợ mất ...... Còn nếu muốn cập nhật tính năng mới thì dùng 2019 hay office 365
mình đang dùng 365 bản doanh nghiệp do công ty cấp. Nếu như thế thì mình có thể cài đặt luôn trong máy ở nhà như máy vp dc chứ nhỉ.

P/s: dark theme có từ đời tống rồi mà....
@nịnastorm cái này là 2007 ấy hả :|
@nnkjsc Không, minh họa tí thôi 😁
Ruiz
CAO CẤP
6 năm
😁 vẫn xài bộ 2016 Professional Plus, máy cho đứa em thì xài Office 365
@Ruiz Pro plus ko cho lên 2019, lại đi xin key lên 2019 nào
sontung25
TÍCH CỰC
6 năm
@Ruiz em ghét nhất cái giao diện gạch gạch đầu của 2016. với cả Bing search cực lag , máy em core i5 3ghz thôi thế là về lại 2013 cho lành 😆
@son_tung25 Office chứ có gì đâu. Chơi hẳn 2019 đi bác
kazumi
TÍCH CỰC
6 năm
Win mình đang dùng office 2016. Mac đang dùng office 2011
thienwin6789
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kazumi đâu có office 2011 đâu bạn
kazumi
TÍCH CỰC
6 năm
@thienwin6789 Để mai tớ bật máy tớ chụp cho. Hay bị nhầm
@kazumi Mac OS thì đúng là có bản office 2011 tường ứng với office 2010 trên windows
thienwin6789
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kazumi chắc là office 2010 đấy
chụp lại mình xem nào
kazumi
TÍCH CỰC
6 năm
@thienwin6789 Đính chính là đúng Office 2011 nhé, máy mình để dưới xe lại đnag làm việc ngại lấy để chụp. Bạn Google ra Office 2011 for Mac là nhiều bài viết lắm
Khi nào có Mod tìm hiểu xem excel cho Mac ok ko nhá
Cầu trời cái Outlook tự chạy email vào folder thì hay quá chứ giờ toàn làm bằng cơm...
zeroabs
TÍCH CỰC
6 năm
@tuanminh_outbound Bạn đặt rule cho nó. vd: địa chỉ từ tinhte.vn thì chạy vào Folder TT...
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
có ai xài mấy cái acc Office 365 + OneDrive trên mạng bán chưa nhỉ? không biết có uy tín không nữa. Anh em cho ý kiến với
@bhuubao Cái gì cũng có giá cuả nó, giờ rẻ bèo rồi, mua hàng xịn dùng cho sướng cái thân
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
@nnkjsc bèo đâu bác. Hơn triệu bạc mà gia hạn có 1 nawm😔((
@bhuubao hơn triệu bạc 6 người dùng nhoè, ai bảo ôm một mình, mà có một mình thì tháng cũng chỉ 100 cành
caphedahp
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng offce 365 bản quyền, chắc chờ nó tự động cập nhật lên 2019
@caphedahp Tui cũng đang hóng như bạn 😆)
uniqvinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caphedahp Office 365 thì cập nhật theo tháng, chức năng mới có hết rồi bạn.
Bản Office 2019 này là bản mua 1 lần, không cập nhật, tức là bây giờ mới có những chức năng đã có từ trước của Office 365 trong vòng 3 năm vừa qua thôi.
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này cũng quan trọng này @Duy Luân , thấy MS gửi mail
"Với gói đăng ký Office 365 Personal hiện tại, thì có thể sử dụng Office trên một PC hoặc một máy Mac cùng với một máy tính bảng. Kể từ ngày 02/10/2018, bạn có thể cài đặt Office trên mọi thiết bị của mình cũng như đăng nhập vào năm thiết bị cùng một lúc―điều này có nghĩa là bạn có thể sử dụng Office ở mọi nơi, trên mọi thiết bị."
lên đi có dark theme đã lắm 😁
@thanhphat95 Có từ chục năm trước rồi má 😆)
@nịnastorm Black theme của 365 mới gọi là đẹp
Office ngày càng nặng, giờ mà ko có ssd xài office như 1 cực hình. Nhìn sơ thì cũng ko khác 2016 cho lắm 😁 với nhu cầu của mình chắc ko cần nâng cấp 😃
hieupham8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nịnastorm Theo mình SSD chạy mới nổi Win 10, và HDD tốc độ vòng quay 7200rpm chạy cũng tương đối ngon Win 10.
Còn HDD 5400rpm trong đa số Laptop chỉ xài Win 7 hoặc 8.1, chạy Win 10 rất ì ạch.
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@nịnastorm mấy cái video game mới phát hành gần đây đều là sát thủ phần cứng hết 😁
@thanhdat3796 Đúng là win 10 với bộ office ngày càng nặng máy. Mua laptop HDD mà xài win 10 với office 2019 thì chán thôi rồi
@hieupham8x Mấy con laptop bạn mua mới bây giờ thì nó đâu có hỗ trợ win 7 nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019