Microsoft Office cho macOS đã hỗ trợ Touch Bar, tải về ngay

Duy Luân
16/2/2017 22:34Phản hồi: 30
Microsoft Office cho macOS đã hỗ trợ Touch Bar, tải về ngay
Sau một thời gian beta, bộ Microsoft Office chính chủ trên macOS đã có update để hỗ trợ Touch Bar. Bạn có thể dùng Touch Bar để định dạng nhanh chữ nghĩa trong Word, chọn theme hoặc chọn màu khi làm slide PowerPoint, hoặc lướt qua nhanh các công thức, các loại biểu đồ trong Excel. Những chức năng này khi được thể hiện bằng hình ảnh trên Touch Bar sẽ giúp bạn sử dụng chúng dễ dàng hơn, nhất là những ai không hoặc chưa nhớ phím tắt. Anh em có thể xem kĩ hơn về trải nghiệm qua topic chia sẻ của bạn @kingtea ở bên dưới.

Để update: Anh em chạy app Office lên, chờ một lát là sẽ có trình Auto Update bật ra để hỏi bạn có muốn cài phiên bản mới hay không.

https://tinhte.vn/threads/dung-thu-microsoft-office-2016-bang-touch-bar-de-thay-chuc-nang-nhung-phai-cui-dau-nhieu.2676806/

Nguồn: Windows Central
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple luôn được hỗ trợ tận răng nhỉ
@Timkelvin
còn lâu mới ngang với bộ office cho windows được, haiz
Ngon, đồ nhà mình thì vứt xó, cứ phục vụ đồ nhà người khác, có con PC cùi win xp giờ không biết làm thế nào đây.
@cachnhietminhquan xp mua hay ..... mà nghe to tát thế, đã mua office chưa mà đòi hỗ trợ
ninjatrung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@If you dont mind Dân mình đụng chuyện gì cũng kêu gào thảm thiết hết bác ơi 😁
vxx9x
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon rồi, :v
Cuối cùng có để sài touch bar 😃
Ngon
không liên quan nhưng có bác nào bị trang in trên excel ở mac khác win dù trang, phân giải, cỡ giấy, bla bla khớp nhau hết không cho em chút kinh nghiệm xử lý :'(

office 2016
@VO7T y chang nhau nhưng hiện lên vẫn khác bác ah
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nnkjsc Đang phát bực vì vụ này. Bác đã có cách xử lý chưa?
@huydiem.mr
đang dùng insider bản mới nhất, có vẻ đỡ hơn rồi, đang tiếp tục kiểm tra bác ạ
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nnkjsc Cảm ơn bác. Em tham khảo một số diễn đàn nước ngoài nhưng chưa thấy có cách khắc phục. Win thì ngon lành nhưng đẩy qua Mac xử lý tiếp thì bị thay đổi, dù cùng dùng máy in, cùng mạng, cùng thông số
MS là 1 công ty bán dịch vụ rồi nên cái gì bán đc là bán thôi cần gì quan tâm con mình hay con người ta
còn cái update này khá vô nghĩa vì 1 người làm văn phòng phần lớn đã thuộc hết các phím tắt của Office rồi..gần như là k phải nhìn xuống bàn phím nữa còn với người thường thì hiếm khi rờ tới office họa lắm thi thoảng điền mẫu văn bản là hết
Messerklinge
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh.duong.218 Chính xác, dùng excel cần phím cứng và chuột nhiều hơn so với mấy cái phím ảo kia. Công thức thì đương nhiên là phải xài phím cứng và đặc biệt là khung phím số, copy paste điều chỉnh các kiểu thì phải dùng chuột.
Cái touch bar chỉ để làm màu cho dân amateur thôi.
Ừ ừ tải ngay... mà chưa có mac thì làm sao?
Khac Cuong
TÍCH CỰC
7 năm
Bản cập nhật dành cho máy ko có màn hình cảm ứng
JaGV
ĐẠI BÀNG
7 năm
thấy cái touch bar là cái xàm nhất trên MB
thanhtoai112
ĐẠI BÀNG
7 năm
@JaGV biết cái đéo gì mà xàm , chắc đéo có tiền mua nên tức chứ gì
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
Làm màu là chính. Dân chuyên office không xài MAC, dân xài MAC không chuyên office. Không chuyên office thì mới xài touchbar chứ quen rồi thì toàn nhìn màn hình chứ có nhìn bàn phím đâu.
Chức năng nhảm mà được hỗ trợ có giá trị hơn chức năng hay mà chẳng có bên thứ 3 nào hỗ trợ.
quachlaogia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào có acc cho e mượn download với 😔(
dxkien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có cái Touch Bar cứ phải nhòm xuống nhìn đôi khi cũng mệt :-(
thanhtoai112
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dxkien nhòm lên nhòm xuống cũng mệt á , chắc người bạn có vấn đề rồi . đi khám bác sĩ đi bạn ơi
dxkien
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhtoai112 Đây gọi là trải nghiệm - so sánh với bàn phím, gõ không cần nhìn thì nó có cảm giác như thế.

Bạn thấy ko mệt thì do bạn thích nhòm lên nhòm xuống - còn mình thì không.

Chẳng ai phải đi khám bs cả nhé 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019