Microsoft phát hành ứng dụng Windows File Recovery giúp người dùng khôi phục các file đã xoá
Rất hay và hữu ích!/7 người
Lê Phú Khương
4 ngày trướcBình luận: 63Lượt xem: 9.636
Microsoft phát hành ứng dụng Windows File Recovery giúp người dùng khôi phục các file đã xoá
Đây là ứng dụng chính chủ của Microsoft được phát hành miễn phí trên Windows Store. Và đúng như cái tên, nó cho phép chúng ta khôi phục lại các tập tin đã vô tình bị xoá như ảnh, video, file tài liệu hay thậm chí là các tập tin hệ thống. Anh em có thể tải về ở link mình để bên dưới này.

Ứng dụng yêu cầu Windows 10 phiên bản build 19041 trở lên và sử dụng hoàn toàn miễn phí. Các định dạng khôi phục bao gồm:
  • JPEG, PDF, PNG, MPEG, Office files, MP3 & MP4, ZIP và nhiều định dạng khác
  • Ứng dụng có thể khôi phục từ HDD, SSD, USB, và cả thẻ nhớ
  • Hỗ trợ khôi phục các file hệ thống NTFS, FAT, exFAT và ReFS

Không có giao diện thân thiện và dễ sử dụng, app này có giao diện dạng dòng code, tuy nhiên cách dùng thì lại không quá khó khăn và phức tạp. Anh em chỉ cần gõ các keyword của tính năng liệt kê trên màn hình để dùng tính năng đó, xác định tên file cần khôi phục hoặc đường dẫn về file đó, phần còn lại app sẽ tự làm việc. Nếu anh em có lỡ xoá mất file thì có thể dùng app này thử xem như thế nào nhé. Dĩ nhiên mình vẫn khuyên anh em nên có các giải pháp back up dữ liệu trong trường hợp cần thiết hơn là phải đi cứu dữ liệu như thế này.
Rất hay và hữu ích!/7 người
Chính chủ Mic luôn, trước ai hỏi toàn xài ứng dụng bên khác, hơi tù
@WXYZ nhưng SSD có TRIM thì nó vẫn bị ngáo (*limited by TRIM) :v

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBubsBerry HétLa |
@WXYZ Phòng hơn chống
Vkl 2020 MS tung ứng dụng dòng lệnh 🤣
@iceteazz Xác nhận :D
@If you dont mind chạy dòng lệnh ông mới có thể làm chủ hết các tham số mà chương trình hỗ trợ
giao diện GUI chỉ dành cho người dùng cuối
@vanlinh2905 Chứ xài Windows bao nhiêu phần trăm không phải người dùng cuối hả bạn?
@Niasco tức là chức năng này không tạo ra cho tất cả mọi người, phải tìm hiểu trước khi dùng, nó cũng k được tích hợp vào Windows
Recycle Bin xem ra vẫn hữu ích và trực quan hơn ứng dụng này nhỉ.
@Frozen Cat Mình tắt Recycle Bin đi rồi 😗
@Frozen Cat Nếu còn trong Recycle Bin thì nói làm gì! Bạn phải biết rằng hầu như các thiết bị lưu trữ gắn ngoài như USB hay thẻ nhớ thì xoá phát nó xoá luôn chứ có vô Recycle Bin đâu.
@Frozen Cat vãi cả Recycle Bin 😆
Có cần quyền admin không nhỉ
Vẫn không đạt hiệu quả được, ngay cả dùng phần mềm cứu dữ liệu mà cũng khó
Đây mới là bản 0.0.0.42 thôi. Chỉ là bản beta chưa ra bản chính thức nên thông cảm >.<
HDD còn phục hồi được chớ SSD thì bó tay.
@mikamehi Mình dùng ssd intel 256 đây. Từng 1 lần mở rộng ổ C mà phần mềm phân vùng bị lỗi. Dẫn đến xoá hết phân vùng mà vẫn lấy lại được nguyên si các dự án chưa push lên git.
cái app chờ hơn 20 năm mới xuất hiện, MS thật nhanh chân =))
Có hàng chính chủ vậy thì ngon, đỡ phải xài bên thứ 3. Mà ko biết bao h mới ra đc bản chính thức nữa.
có vẻ khó dùng cho người chưa từng làm quen với dòng lệnh
Dành cho dân biết biết là đúng rồi
lưu trữ ngầm rồi giờ người dùng đòi hỏi mới show ra thôi
Một công cụ vô cùng hữu ích.
Cuối cùng a Mic cũng chịu làm cái app này
Ra cái này ối ông mất chỗ kiếm tiền
@trungduca8vn Chưa biết hiệu quả thế nào bác ơi. Trước mình phải thử qua nhiều phần mềm khác nhau mới được
Mình đã xoá là mình xoá luôn, 99.96% không trượt phát lào, thậm chí mình tắt cả thùng rác đi luôn 😁
@BenGlo xóa đi rồi bác phải ghi đè lên nữa nó mới mất hẳn bác ạ, còn không thì dữ liệu nó vẫn còn đấy, chỉ là windows nó không hiển thị dữ liệu ở đấy thôi
@Chú chim nhỏ Ý mình là xoá là không nghĩ đến chuyện khôi phục nhé
@BenGlo Em chỉ khôi phục trong trường hợp phần cứng gặp vấn đề là chủ yếu, delete nhầm thì hiếm lắm, mới chỉ gặp vài ba lần. Quan trọng là sự cố xảy ra mình vẫn còn khả năng để cứu bác ạ
@Chú chim nhỏ Mình backup dữ liệu quan trọng lên cloud hết rồi nên không sợ vụ ấy lắm
Ngon, chính chủ
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019