Microsoft Pink có thật, điện thoại Kin 1 và Kin 2 chính thức ra mắt

cuhiep
12/4/2010 18:29Phản hồi: 102
Microsoft Pink có thật, điện thoại Kin 1 và Kin 2 chính thức ra mắt

Bạn từng nghe thoáng qua Microsoft sở hữu Danger từ năm 2008, bạn cũng từng nghe nhiều hơn chút về một dự án hồng của Microsoft. Microsoft vừa chính thức công bố cho mọi người bết những gì bạn nghe là sự thật. Trong dự án hồng, 2 chiếc điện thoại có tên là TurtlePure do SHARP sản xuất và bây giờ tên của 2 chiếc này là Kin 1Kin 2. Cả hai có hệ điều hành dựa trên Windows Phone 7, tuy nhiên nó được tinh chỉnh lại gọn gàng và giao diện hoàn toàn khác. Kin 1 và Kin 2 cũng không hỗ trợ phần mềm từ hãng thữ ba, màn hình độ phân giải thấp và trình duyệt không hỗ trợ Flash hay Silver Light.

Danger ban đầu là một công ty chuyên về nền tảng, phần mềm, thiết kế và dịch vụ cho thiết bị di động. Được thành lập bởi Apple, WebTV và một nhân viên của Phillips. Đầu năm 2008 Microsoft đã mua lại Danger. Trước và sau đó Danger là nhà cung cấp hệ điều hành cho chiếc điện thoại rất được giới trẻ Mỹ ưa thích là T.Mobile SideKick. Phần cứng của T.Mobile SideKick hầu hết là do SHARP (một công ty sản xuất đồ điện tử cao cấp của Nhật Bản) sản xuất.

Kin 1 và Kin 2 của Microsoft lần này gần như là bản cải tiến về kiểu dáng của những chiếc SideKick và thậm chí khách hàng mà chúng nhắm đến cũng là những khách hàng từng mêm mẩn nhắn tin, email trên bàn phím QWERTY của SideKick. Các tíng năng liên quan đến mạng xã hội được nhấn mạnh trên 2 chiếc điện thoại này. Kin 1 với kiểu dáng mập, tròn, bàn phím QWERTY dạng vuông, màn hình độ phân giải 320x240, bộ nhớ trong 4GB và Camera 5.0MP. Kin 2 với bàn phím QWERTY ngang, màn hình độ phân giải 480x320, Camera 8.0MP. Cả hai đều được trang bị Wifi, Bluetooth và 3G.

Về phần mềm thì Kin có đặc trưng chia sẻ và xã hội hóa nội dung rất cao thông qua Kin Loop, Kin Spot, Skin Studio. Với Kin Loop bạn có thể dễ dàng nhìn thấy trạng thái của bạn bè trên các trang xã hội ngay trên màn hình của Kin. Kin Spot là công cụ ngay dưới màn hình của điện thoại, bạn có thể dễ dàng kéo bất cứ thứ gì vào đó và dễ dàng chia sẻ với bạn bè mình. Điều lạ nhất có thể là là Skin Studio, từ trình duyệt điện thoại bạn vào kin.com và bạn có thể dễ dàng thao tác cũng như lưu trữ các nội dung trên điện thoại của mình trực tuyến.
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

atkhus
TÍCH CỰC
14 năm
con thứ 2 thấy hay hay,còn đầu thì xấu quá nhìn như hộp phấn của chị em
sonyclie
TÍCH CỰC
14 năm
đúng như ý của e, nhìn giống giống palm pre
Thì nó dành cho Chị Em mà!
lam_ppc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhìn lạ nhỉ. Em Pink 2 nhìn có vẻ bắt mắt hơn đó. Không biết giá cho 2 em này như thế nào nhỉ?
Microsoft hết sáng tạo thật rồi hả các bác................................
Dân ngu k đen mà khoái xài cái từ hết sáng tạo quá chừng nghe dị ứng quá chịu ko nổi
hellblade0x
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phù hợp với những bạn trẻ,thích chia sẻ qua các mạng xã hội
Thiết kế giao diện đơn giản mà hỗ trợ tốt cho các mạng xã hội như FB,Myspace,Twitter...
MS đã dùng con này nhắm cho teen rồi,có gì mà hết sáng tạo
thiết kế đt cũng ok,bàn phím đơn giản,phím có khoảng cách với nhau,con Kin 2 còn chơi cái camera 8 chấm
chắc đến tận thế mới hết đc mấy ng` đi đâu mới liếc 1 phát đã chê như thánh họ ấy
xấu quá. Bỏ túi quần gượng lắm.
dib
TÍCH CỰC
14 năm
Cái này không hổ trợ Flash...không chơi ! 😁
cobra4eye
TÍCH CỰC
14 năm
Đúng, +1 vote, k ổn tí nào, mấy cái đt trên nhìn sao sao ấy, k mún nói là xấu
khi sản xuất đt này , MS đã xác định rõ đối tượng khách hàng và mục đích sử dụng chính , cho nên ko có gì đáng phàn nàn về 2 mẫu điện thoại này. Các bác nào đòi flash với cài đặt phần mềm thì đừng có quan tâm đến vì đt này ko dành cho các bác. Chỉ hi vọng cảm ứng mượt mà là ok.

đá đểu hả bác ^^.......................
Sao 2 cái phone đó nhìn xấu thế nhỉ ... Giá mà MS cho ra cái phone nào để đấu với iphone thử nhể , lúc đó mới vui 😁
vui lòng đọc bài rồi hãy comment. Nhiều mem tinhte bây h type trước khi não suy nghĩ thì phải ....?
Ơ hay , cái cậu này vô duyên . Ở đây là tôi nói cái phone xấu thì theo cảm nghĩ của tôi , đâu ảnh hưởng gì đến bài viết trên . Còn tôi nói " Giá mà MS cho ra cái phone nào để đấu với iphone thử nhể , lúc đó mới vui " đó là tôi hy vọng MS ra phone mới để đâu với iphone , cũng đâu ảnh hưởng gì đến bài viết .
Thêm cái Video tìm được trên Youtube .

ấn tượng cái video thật :d WP7 wá hiện đại ^^
Đúng là xấu thật. Nhưng nếu cái này là đánh vào thị trường Đt giá rẻ thì ok, với trình duyệt và chức năng chia sẻ qua mạng xã hội thì có lẽ sẽ có nhiều người thích.
Con thứ nhất giống cái con gì gì đó của motorola...:dance:...Con thứ 2 này trông ổn đấy....
Cũng không biết đâu được. Hồi iPad ra bà con cũng chê tới chê lui đó thôi.
hellblade0x
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vừa xem trên Engadget,con này nền tảng công nghệ là của ZuneHD,trang bị tới chip NVidia Tegra chứ ko phải đùa,chê cho lắm vào
Kin 1 nhìn lạ mắt , giống như đt vuông của Nokia , máy này tuổi teen dùng là đẹp ; tôi thì thích mẫu vuông vắn thế này :

Pink 2 nhìn ổn, pink 1 nhìn xấu quá kiểu dáng hao hao như Palm Pre.Lại ko hỗ trợ Flash. Đc cái hõ trợ cả wifi lẫn 3G, camera 8MP ổn.
Phone này chắc ko phải ra để đấu với iPhone hay android phone rồi. Nhìn xì tin quá chịu ko nổi haha.
zoanthanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trượt ra nhìn giống pam pre quá, thấy cũng hay hay, chờ xem zune phone chắc đẹp dữ
sao điện thoại gì ra cũng đem so sánh với iphone thế nhỉ . Bộ mấy người này ko biết đọc , hay là vào spam nhỉ
thì mình nói rồi, mấy anh em xài iphone vui vẻ ít khi nào bình luận công nghệ của người khác mà nếu có cũng không nói bậy bạ. chỉ tôi số ít mấy thằng nhóc vô nói như rựa.
mình mới nhận ra thằng steven-jỏm
mình cứ tưởng bác steven kiện nó đi tù rùi chứ 😁.
thui đi xa quá. nói chùng con dế này chưa ra mình chưa dám nói gì nhìu mắc công at2i lanh như tụi nó :D
Nhìn cũng đẹp chứ! Một kiểu cho nữ và một kiểu dành cho nam. Kiểu cho nữ mang dáng dấp của Palm Pre 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019