Microsoft "quay xe", đưa Swiftkey trở lại iOS và thậm chí còn có kế hoạch phát triển thêm

Pnghuy
19/11/2022 17:17Phản hồi: 81
Microsoft "quay xe", đưa Swiftkey trở lại iOS và thậm chí còn có kế hoạch phát triển thêm
Như trước đó có thông báo, sau ngày 5 tháng 10, ứng dụng bàn phím Swiftkey sẽ chính thức bị gỡ khỏi App Store và ngừng phát triển, nhưng cho đến hôm nay, một động thái bất ngờ từ Microsoft cho biết hãng quyết định đưa trở lại ứng dụng này và thậm chí còn gợi ý về sự phát triển của nó trong tương lai.
Lúc đầu không ai rõ lí do vì sao Swiftkey trên iOS lại bị "khai tử", nhưng bây giờ nó đã quay lại iOS và số lượt đánh giá của nó còn tốt hơn Gboard - bàn phím của Google, 4.6 sao so với 4.0.
Hơn nữa, Phó chủ tịch nhóm sản phẩm Office của Microsoft là Vishnu Nath còn úp mở rằng sẽ có những thứ thú vị ở phía trước, ý nói rằng Swiftkey có thể còn được phát triển tiếp trong tương lai. Tuy vậy cách nó quay trở lại App Store cũng giống như cách nó biến mất vậy, không ai biết lí do vì sao, trừ Microsoft.

Microsoft Swiftkey sẽ bị xoá khỏi App Store sau ngày 5 tháng 10

Đã hơn 1 năm trôi qua mà ứng dụng bàn phím Swiftkey trên iOS không nhận được bất kì một bản cập nhật nào, và đến hôm nay Microsoft chính thức xác nhận Swiftkey dành cho iOS sẽ không còn được hỗ trợ sau ngày 5 tháng 10 tới đây…
tinhte.vn

Theo Windows Central.
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dỗi chút làm màu thôi
Để thử xem sao chứ Gboard tích hợp nhiều thứ vào bàn phím quá rối mắt.
@TRUNGKIENVEVO Không có hỗ trợ TV đâu
này khác gì với bàn phím bth vậy các bác?
@megatroll đt sony chọn swift-key làm bộ gõ mặc định luôn kìa bác,hic
@hataolao89 Android thì có mà iOS lại không, cay vãi :v thêm con bàn phím Flesky cũng ngon mà cũng méo hỗ trợ telex :v
@the_silence Mình dùng Android và cực thích Gboard. Bác cho hỏi Swiftkey so với Gboard thế nào bác. Thanks
@wenquan Mình có cài GBoard trên con máy Android phụ, vì máy phụ nên cũng ít dùng, mà thấy nó hình như chỉ đoán từng từ, còn bên SwiftKey nó đoán luôn cả cụm từ dài luôn cũng được, nó còn có thể học để nhớ ngay câu mình vừa gõ
Trước khi về tay MS thì Swiftkey ngon vl, sau đó thì như hạch luôn =))
@If you dont mind Mình xài swiftkey từ hồi tầm 2014-2015 trên HTC One X, sau đó chuyển qua Samsung S6 thì swiftkey bị bán lại cho MS trải nghiệm tệ hẳn. Sau S6 thì mình chuyển sang dùng iP6sp chỉ dùng bàn phím mặc định của iOS. Thời gian gần đây iOS 16 lỗi bàn phím tiếng Việt mình có thử dùng labankey nhưng sau đó iOS sửa lỗi bàn phím tiếng Việt thì mình tiếp tục quay về dùng bàn phím mặc định của iOS. Thông tin như vậy đủ chưa nhỉ? 😁
@iPhoneHelp Mình thấy dự đoán, hoàn thiện từ và độ chính xác khi gõ phím thì swiftkey tốt hơn
@Nguyệt Thần Cùng với zalo đó là Cánh tay phải của Đở đó
@iPhoneHelp clean-mymac dùng sao rồi bác,hic
Chắc thoả thuận kiếm tiền của người dùng đã đc ký kết nên sẽ quay lại thôi.
Công bằng mà nói bàn phím này của ms là số 1, số 2 là iOS, số 3 là google
iOS cứ bàn phím mặc định đủ dùng, cài thêm rối thêm thôi😃
jk.y
TÍCH CỰC
một năm
@Barbatos Sài quen nên thấy bàn phím mặc định trên iOS oke mà.
@Barbatos Chuẩn rồi. Bàn phím nhập liệu cũng nhạy cảm lắm. Cứ chính chủ mà xài 😅
@Bạn và 500 Anh Em Chính chủ gõ tiếng Việt như shit
Gboard vẫn chưa có w thành ư nên cứ Laban mà dùng. Chán Google thật
@Kid_Alone Bạn tắt cái gõ w thành ư. Ngoài ra có thể tắt gõ dấu theo kiểu mới. Ví dụ như ào và thuý.
@TRUNGKIENVEVO Cơ bản là mình tìm k ra :v
@TRUNGKIENVEVO tìm k ra chỗ đấy nhỉ
@Kahny La La bàn key. Chứ mình không dùng gboard
Ai đó hướng dẫn mình gõ tiếng việt trên bộ này với thấy giao diện khác đẹp.
@TRUNGKIENVEVO chưa có tiếng Việt đâu, khỏi cài mất công =))
Dân tình kêu ca 7 năm rồi mà bọn Mic chưa thèm quan tâm kìa.
Swiftkey ngon mà
Miếng bánh quá màu mỡ quá trù phú mà. Có ăn mới nhảy dzô. Hahaha
SwiftKey này cũng giống gboard. Gõ ư thì phải uw chứ không đi thẳng từ w
@Mr KOP =]] tui xài Laban key, hay bất kì bộ gõ nào tui cũng tắt cái tính w thành ư đầu tiên
@i9kdigital Tại gõ tiếng việt thì không dùng tới chữ w. Còn nếu gõ tiếng anh thì mình chuyển qua bàn phím tiếng anh luôn. Nên w thành ư nó giúp thao tác nhanh hơn
mấy bàn phím này có gì thú vị nhỉ , em thấy mặc định bàn phím ios khá ngon mà , nhiều lúc dùng sợ dính keylog
Cười vô mặt
Thề, chưa thấy ai dùng iphone mà biết vụ swipe khi gõ này. Họa chăng còn thấy android có vài mạng dùng 😁
Bản mặc định dùng, thêm vào cũng không khá hơn.
tvtruc
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình vẫn trung thành với Swiftkey (Android) nhiều năm nay.
Có cái tính năng trượt để nhập liệu thì giờ bàn phím IOS mặc định nó cũng làm được rồi, có quay lại mình cũng chẳng cần dùng.
Chơi vậy ai chơi lại
K rõ sự khác biệt giũa các bàn phím lắm, vẫn đang dùng bàn phím gốc.
@taejilovely Khác nhau chính ở chỗ quẹt quẹt và nó đoán ra từ cần gõ. Siêu nhanh. Nhưng mà để nó đoán được thì nó thu thập data mà user nhập vào và gửi lên server. Sau đó nó có dùng làm gì thì ai biết
@doomeranger Bằng phím gốc cũng quẹt quẹt được và nó cũng đoán được mà.
@bibinguyen Được thật nhưng ít ngôn ngữ. Và đặc biệt nó KO học. Mấy cái bàn phím kia nó như vợ bác. Từ từ nó hiểu bác hơn. Tui quẹt ra từ khác, bác quẹt ra khác. Đáng tiền ở đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019