Microsoft ra mắt bộ công cụ phát triển phần mềm (SDK) dành cho Windows Phone 7.8

Duy Luân
22/1/2013 23:0Phản hồi: 38
Microsoft ra mắt bộ công cụ phát triển phần mềm (SDK) dành cho Windows Phone 7.8

Microsoft vừa ra mắt chính thức bộ công cụ phát triển phần mềm (SDK) dành cho Windows Phone 7.8, cho phép lập trình viên xây dựng và cập nhật ứng dụng của mình để tương thích với phiên bản hệ điều hành mới. Nhà phát triển có thể bổ sung cho app khả năng hỗ trợ màn hình Start tùy biến với kích thước các ô Tile khác nhau (nhỏ, vừa và lớn), một điểm mới trên Windows Phone 7.8 so với bản 7.5. Những phần mềm được viết cho Windows Phone 7.8 vẫn đảm bảo tính tương thích ngược với các phiên bản OS trước.

Microsoft cho biết thêm rằng bộ SDK này cũng sẽ giúp nhà phát triển thử nghiệm ứng dụng trên các thiết bị tầm thấp với RAM chỉ 256MB bên cạnh các các model mạnh hơn với RAM 512MB. Mới đây, Microsoft đã hứa hẹn rằng hãng sẽ phân phối bản nâng cấp Windows Phone 7.8 tới tay người dùng bắt đầu từ ngày 31/1. Nếu quan tâm, bạn có thể tải về bộ SDK ở liên kết nguồn.

Nguồn: Microsoft
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thừa hưởng của wp8, tuy nhiên đc tối ưu lại cho máy cấu hình thấp hơn
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Dù sao thì anh em 7.5 cũng được an ủi phần nào.
@ongnooii Có còn hơn ko, có bồ còn hơn ko có... bác à
không biết đã có 8.0 chưa
@J_Android 8.0 là win8 đó bạn. 820, 920 đó
tk07vt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@J_Android Bác này ngu vật@ chắc cả năm không đọc báo
@tk07vt Có cần thiết phải nói vậy không, nhỡ bác ấy không rõ hay bác ý không đọc các báo liên quan đến CNTT thì sao.
hieu33360
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tk07vt hôm nay là 31/1 rồi bạn up được lên 7.8 chưa, mình sài htc 7 mozart có lên được hok hay chỉ cho dòng lumia thôi
Ngon đợi ra rồi lên nokia care up thôi
Thông báo là SDK này có ver là 8878 nhé các bác,mới hơn so vs 8858 của các bản rom hiện tại
Ryu89
ĐẠI BÀNG
11 năm
8.0 mình xài ầm ầm cho lumia 920 rồi nè bạn...
nam_luna
TÍCH CỰC
11 năm
@Ryu89 bác ở đâu lên thế
Ryu89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nam_luna Ý bác là sao? Mình cài SDK 8.0 cho máy win 8 mình và đang sử dụng cho lumia 920 đây...
lumia 900at&t đã lên rồi
Ms chuẩn bị lên wp9 rồi thì quan tâm đến 7.8 làm gì nữa
@kenny81_hp Hãy là chính mình trước cuộc đua công nghệ ...... 😆
winphone 7.8 chỉ thay cái vỏ bên ngoài. chứ bên trong vẫn thế
shyaken
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang cài, không biết có gì hot không ^^~, chắc chỉ cho phép devs add thêm icon to với bé =)) dù sào cũng phải cài để dev app cho em Omnia của mình 😆
Chúc mừng các bác đang dùng 7,5.Đợi khi nào lên hết 7,8 thì mình cũng làm một chiếc lumia giá rẻ dùng cho bít😃
Thế cũng dc
Tai230
TÍCH CỰC
11 năm
Ra để an ủi người dùng thôi.

Sent from my AN7G2I using Tinhte.vn
n.kien
TÍCH CỰC
11 năm
cho windows 8 ra lâu rồi

win8 thì liên quan gì tới đây. Đây là Windows Phone cơ mà
@n.kien thưa bá. Là lumia 820 với 920 chạy window phone 8. như bác nói 8.0 đó ạ.
Sdk windows 8 chỉ chạy trên Windows 8 zzzzz mà driver mình chưa có😔((
dwater
ĐẠI BÀNG
11 năm
@congzing sdk windows 8 chỉ tại trên windows 8. vui thiệt ^_^
@dwater SDK WP 8 chỉ chạy trên Windows 8. làm mình phải cài 2 hệ điều hành vì hệ sinh thái tạo cho Win 7 nhiều quá rồi
vậy là ngon rồi😃
umumti
CAO CẤP
11 năm
Mình thì ngồi chờ dài cổ con Titan 2 mà chẳng thất HTC hat AT&T nói gì cả!
Mình cảm thấy nếu có điều kiện thì dùng hẳn WP8, không thì dùng Android hoặc IOS, còn cái anh WP7 này rất cùi bắp, giao diện nhập nhằng, bố trí menu không khoa học,... Sai lầm nhất của Nokia là sử dụng WP7 vào các điện thoại của họ 😔
cũng được đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019