Microsoft ra mắt Office 2016 và Skype bản thử nghiệm cho doanh nghiệp

Duy Luân
16/3/2015 12:57Phản hồi: 37
Microsoft ra mắt Office 2016 và Skype bản thử nghiệm cho doanh nghiệp

Microsoft hôm nay đã ra mắt bản thử nghiệm của Office 2016 dành cho các doanh nghiệp, người dùng chuyên nghiệp và những nhà phát triển. Đây là phiên bản Office đầy đủ, đồ sộ và có nhiều tính năng hơn so với Office for Windows 10. Hãng nói thêm rằng bản thử nghiệm ngày hôm nay chưa bao gồm tất cả mọi chức năng mà Microsoft muốn đem đến cho khách hàng của mình, còn bản chính thức của Office 2016 thì sẽ được phát hành vào cuối năm nay.

Trong bộ Office 2016 Preview ra mắt hôm nay, sự khác biệt mà chúng ta có thể dễ dàng nhận thấy so với bản rò rỉ hồi trước cũng như Office 2013 đó là các app có màu đặc trưng riêng của mình. Ví dụ, Word có màu xanh dương, Excel màu xanh lá cây, PowerPoint màu cam. Kiểu thiết kế giao diện này từng được Microsoft áp dụng cho Office Android, iOS và Mac. Ngoài ra, Microsoft cũng bổ sung thêm theme màu tối (dark theme) cho những ai thích sự tập trung cao độ vào tài liệu của họ.

Một vài điểm mới đáng chú ý của Office 2016 Preview:
  • Ảnh chèn vào tài liệu sẽ tự động xoay theo đúng chiều khi chụp
  • Outlook 2016 được cải thiện về mặt tìm kiếm, lưu trữ, gửi nhận email, có tùy chọn chỉ lưu giữ lại email từ 1, 3, 7, 14 hoặc 30 ngày trước.
  • Người quản trị IT của doanh nghiệp có thể tạo, quản lý và thực thi các chính sách xác thực tài liệu cũng như chia sẻ tập tin dễ dàng hơn với Word, Excel, PowerPoint
  • Hỗ trợ triển khai, cài đặt và kích hoạt Office 2016 dễ dàng hơn trong môi trường doanh nghiệp
  • Macro và Add-in không có gì thay đổi, tiện cho các doanh nghiệp cần phân tích tài liệu cũ mà không phải viết mã lại
  • Tăng cường bảo mật với các tập tin của Visio
Cũng trong dịp này, Microsoft đã ra mắt phiên bản thử nghiệm của Skype for Business. Phiên bản Skype mới này sẽ thay thế cho Lync, công cụ liên lạc, trao đổi thông tin của hãng dành cho doanh nghiệp. Skype for Business có giao diện rất giống Skype bình thường, có điều nó sẽ tích hợp chặt chẽ hơn với các ứng dụng Office. Phiên bản hoàn chỉnh của phần mềm này sẽ hiện diện vào tháng 4.

ĐĂNG KÍ SỬ DỤNG MICROSOFT OFFICE 2016 PREVIEW Ở ĐÂY (yêu cầu có Office 365 for Business)

ĐĂNG KÍ SỬ DỤNG SKYPE FOR BUSINESS PREVIEW Ở ĐÂY

Nguồn: Microsoft
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

poiklmnbvc
ĐẠI BÀNG
9 năm
có tùy chọn chỉnh lại thanh tiêu đề trắng như office 15 ko nhỉ, office này màu quá nhìn ko đẹp lắm.:p:p:p:p:p:po_O:p:p:p:p
Sặc, sao bản offline lại đòi tài khoản 365 mới cho xài :mad:
đậu má. bộ office của sốp bá đạo nhỉ..nhưng việt nam mình có mấy ai xài bản quyền toàn xài chùa hok...hihi việt nam mình vô đối..
@Cuteo₫ Đi làm công ty nước nngoài rồi mới thấy cái license nó quan trọng thế nào bạn ạ ,công an kinh tế nó vô hốt liền.
@phuong123 ở nc ngoài thì ko biết nhưng ở VN thì các DN liên doanh hay 100% vốn nc ngoài rất hay bị sờ gáy 😃
QuangKing
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cuteo₫ Bác xài cá nhân tại gia thì ko xài bản quyền thôi, còn nếu là doanh nghiệp hay Cty liên doanh, bạn mà ko có licensen xem bạn có xài được ko? Phí phạt còn cao hơn tiền bạn mua bản quyền đấy.
không mình nghĩ 365 giờ cũng rẻ rồi ko cần phải xài chùa nữa
lilw
TÍCH CỰC
9 năm
mới vào đăng ký được down về luôn. để test thử 😁
nhìn màu sắc khá là đặc trưng 😁 :D :p :p
ps: mịa nó sao k cho dùng thử thoải mái thế 😕:eek:
giao diện bắt mắt, phẳng phiu hơn 😁
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ok đã tải
Chưa có bản nào vượt qua được Office 2003 thần thánh
@vietmuon vượt qua được điểm gì?
@Tikis Trầm Đơn giản, nhẹ, dễ sử dụng, máy tính cấu hình cùi bắp vẫn chạy được. Đặc biệt là vẫn tuơng thích với win8
vnhat
TÍCH CỰC
9 năm
@vietmuon xài 2010 xong hết muốn xài bản 2003 luôn, còn ai khen office 2003 mãi vô địch thì do bảo thủ không chịu tiếp thu cái mới thôi, từ bản 2010 trở đi, M$ đã cải tiến giúp người dùng làm việc nhanh và tiện lợi hơn nhiều, nhất là đối với dân văn phòng như mình
@vnhat Mình đang sử dụng office 2013 và không bao giờ xuống lại 2010 😃
Mình sử dụng excel là chủ yếu, khi lên 2013 thì ghiền cực kì luôn
@vietmuon Bác lấy file 2003 rồi mở lên bằng 2010-2013, save lại chuẩn mới, so sánh dung lượng 2 file nhé. Chưa tính đến việc bản mới hỗ trợ cực tốt việc excel nạp nhiều dữ liệu
thao56
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai thay biểu tương Cortana không? Hjhj
Mình vẫn dùng 2003 mà đã ra 2016 rồi .
@tomsonhd Ko có gì phải xấu hổ khi bạn chỉ chậm hơn nước Mỹ có 13 năm.
Có nhiều nước còn chậm hơn Mỹ hàng thế kỷ cơ mà.
Prusten
TÍCH CỰC
9 năm
Xấu quá, ddoif 365 mà lại phải là bản cho doanh nghiệp! Người thường mấy ai dung bản cho cho doanh nghiệp, người dung bản cho doanh nghiệp chắc phải cần sự ổn định và không có thời gian thử cái mới, thế thì còn down bản preview làm gì
@Prusten IT doanh nghiệp tự down về xem có gì mới gì có gì đáng mua ở bản mới, có lỗi tương thích gì ko với hệ thống hiện tại, còn biết đường nâng cấp
Mới đầu năm 2015 mà ms đã cho ra òffice 2016 vãi cả anh ms
mrfind
ĐẠI BÀNG
9 năm
Klq, cái skype hiện tại sync giữa các máy cùi quá
muốn trải nghiệm mà không có office 365. Bác nào tải về upload nên Fshare em down với
Office 2k13 mình 0 thích ở chỗ là background của Word 0 có màu xanh cho dịu mắt. Màu trắng thì trùng màu giấy, còn màu xám thì đúng xám xịt.
Hóng quá đi thôi. MS mau ra mắt để anh em đg dùng Office 2013 được nâng cấp lên cái nhỉ.
phuochantien
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không được dùng thử roài. Phải đợi dùng thật 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019