Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Microsoft sẽ ngưng cho app hỗ trợ Windows 8 lên Store từ ngày 31/10/2018
Nam Air
3 nămBình luận: 64
Microsoft sẽ ngưng cho app hỗ trợ Windows 8 lên Store từ ngày 31/10/2018
Microsoft cho biết họ sẽ ngưng nhận các app mới viết cho Windows 8 gởi lên cửa hàng Microsoft Store từ ngày 31/10/2018, tức là sau thời gian này, các app mới muốn đưa lên Store chỉ được phép hỗ trợ hệ điều hành mới nhất là Windows 10 mà thôi, chứ không tương thích với các phiên bản HĐH cũ.

Dĩ nhiên là các lập trình viên vẫn được phép cập nhật các phiên bản update mới cho những app hiện tại đang hỗ trợ Windows 8/8.1 trở xuống. Microsoft chỉ ngưng nhận các app mới tinh mới được viết ra mà thôi, nếu muốn đưa lên Store, các app đó sẽ phải hỗ trợ từ Windows 10 trở lên. Ngoài ra, MS cũng cho biết họ sẽ ngưng hỗ trợ cập nhật app cho Windows Phone 8.x từ ngày 1/7/2019, cũng như ngưng hỗ trợ cập nhật app cho Windows 8/8.1 (dành cho PC) từ ngày 1/7/2023.

Hiện nay các thiết bị đang dần chuyển qua sử dụng Windows 10, do đó thị phần của Windows 8 đang giảm xuống rất nhanh. Theo thống kê của NetMarketShare tháng 7/2018, chỉ còn dưới 7% PC chạy Windows 8, trong khi đó Windows Phone 8 hầu như không còn tồn tại khi chỉ còn khoảng 0.04% thị phần. Chính vì vậy, MS đang muốn đẩy mạnh việc phổ biến Windows 10.

Theo MS
Mình cũng chưa từng dùng win 8.
Mình đã luôn update theo từng bản Windows rồi 😁 Cảm ơn Windows 8 vì đã là bước đệm để Windows 10 như hôm nay :p
D.lord
CAO CẤP
3 năm
@narutoxboy Update kiểu Wins 10 chán chết
@Darklord.Py Nhiều bản up ngang cài lại. Nhưng dù sao vẫn tiện vì mình không phải thao tác gì
cái Ms store dạo này cũng ngon ngon ra rồi đấy 😃 game gủng mấy app cũng đc
QuangTuan202
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phần mềm giờ cũng kha khá rồi, làm sao cho hỗ trợ cảm ứng ngon lành chút đi thì sẽ ok, thấy win10 hỗ trợ cảm ứng còn kém hơn win 8.
@QuangTuan202 ngày trc win 8 ra thì kêu win 8 chỉ phù hợp với cảm ứng, k tiện dễ dùng như win 7. win 10 họ chỉnh sửa cho cân bằng lại kêu win 10 hỗ trợ cảm ứng k = win 8 là như thế nào, như thế nào 😁
Em phải logon vào để đề nghị bác sửa cái tiêu đề bài viết cho dễ hiểu hơn đi hihihiha ha ha
taikhoan79
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vule123 đúng thế. tui cũng đọc đi đọc lại mấy lần mới hiểu.
kietvo897
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trên W8.1 có app Netflix, đang định thuê báo gói premium xài, nói không với web lậu 😃
Ít tải app trên store. Thấy app rác còn nhiều hơn Play store.
Win10 ngon hơn hẳn Win 8. Các bạn chỉ nên cài một là win 7 hai là win 10 thôi. Mà Win10 một số máy lỗi disk ko biết sao khắc phục được nữa chẳng lẽ lên SSD, laptop cũ ko CD Drive sao mà lên đây
anh523110
TÍCH CỰC
3 năm
@kobebryant Thì thay mịa luôn cái hdd đi. Tiếc chi. Rùi tái sử dụng hdd thành ổ cứng di động.
@anh523110 SSD mắc wá máy mà có CD Drive thì cũng làm cái caddy bay gắn SSD 128GB làm ổ khởi động
@kobebryant giờ nghèo như mình làm 1 cái 240GB intel đủ dùng rồi
sonvt9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kobebryant Ssd giờ 6-700k mắc gì bạn
@sonvt9x 600-700k thì 120GB xài sao đủ bạn ơi
lovesocnho
TÍCH CỰC
3 năm
Win 8 là thảm họa, giờ Win 10 ngon vậy thì thị phần còn đc bao nhiêu ta?
Hiển NT
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lovesocnho 8 hay 8.1?
@Hiển NT 8 bạn ạ. 8.1 ngon hơn
lovesocnho
TÍCH CỰC
3 năm
@Hiển NT 8 theo như title của bài viết chứ 8.1 ngon lắm rồi
Instagram apps trên Windows 10 ảnh chất lượng quá xấu!?!
@QuanLyNhaNghi Nhìn instagram windows cứ như bản ios port lên, mà port này chất lượng tệ quá
@NguyenTuanKiet.ntk Mấy cái của facebook đều là iOS port qua mà. Độ tương thích kém. Mình toàn dùng web
@KeXau DepTrai công nhận, mà kể cả app có tốt thì mình vẫn quen tay vô web hơn :v
win xp, 7, 10 dùng rồi chứ chưa dùng win 8 mà mình cũng ít khi thấy win 8 trên các pc hay laptop ngoài thị trường
Nói gì nữa. Win10 quá ngon, nhất là cái edge, nhanh tụt quần mà ko ăn ram heheeeee
D.lord
CAO CẤP
3 năm
@Fbiprohj nhanh như ysl 😁
lehongxuan
TÍCH CỰC
3 năm
@Darklord.Py Từ lúc mình lên win 10 bỏ chrome, chỉ dùng edge 😃
Chặn cài ứng dụng ngoài cho app lên store hết đê
D.lord
CAO CẤP
3 năm
@vn_ninja làm được làm lâu rồi
Mình cũng dùng win 8.1 rồi
Ai như mình vẫn win 7 ko 😁 win 10 mình cũng xài nhưng vẫn ko thích bằng win 7 chắc mình cổ hữu quá rồi 😃
D.lord
CAO CẤP
3 năm
@sharinran141 win 98 ngon nhat :D
@Darklord.Py Win đó con phải nói bao mượt cho máy chạy i7 :D
@sharinran141 Bạn không cổ hủ đâu. Nằm trong nhóm 50% người dùng Windows 7 đó. Mượt
hiepmu
CAO CẤP
3 năm
@Darklord.Py cài Win 69 cho vk vẫn là ngon nhứt hé hé
@KeXau DepTrai Mình vẫn thích win 7 về độ đơn giản giao diện dễ nhìn chứ 8 với 10 mình xài thấy rối mù nhìn lúc còn phải mò vì ít xài 😁
syberia
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xài win 10 mà chẳng bao giờ dùng mấy app trên store của MS, rứa có phải lạc hậu quá ko nhỉ
tbdat11
CAO CẤP
3 năm
@syberia Quá lạc hậu, những cái app mặc định toàn là app hữu ích và được dùng rất nhiều, chẳng hạn Mail, Calendar, Groove Music, Movies, ...
Cũng hợp lí nhưng hiện tại thì win10 cũng chưa stable.
dùng 7 và lên 10 luôn sài tới giờ chưa hề dùng 8 luôn
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019