Microsoft sẽ ngừng hỗ trợ Windows Phone 8.1 từ hôm nay, 11/7

sonlazio
10/7/2017 23:21Phản hồi: 126
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Bao giờ khai tử nốt cái W10Mobile hộ với, khi ra Wp 7 là biết tương lai WM mù mịt rồi, may mình éo đâm đầu vào, không lại ôm hận và sinh ra anti như đâm đầu vào dùng hàng cùi SS vậy 😁 Giờ chửi SS nhiệt tình lắm :D
và thật đáng để chờ đợi 😆
wp8.1 chỉ còn trong ký ức -_-
Kal-el119
TÍCH CỰC
7 năm
mua con lumia 930 máy build dở đã thế hđh như shet. ko có nổi ứng dụng ra hồn. giờ vứt 1 góc bán 3 tr ko ai mua.
HDTN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kal-el119 2 tr quất luôn
@Kal-el119 Bớt thêm 1 con số không ở cái giá tui mua cho he he
@duykhoa141084 Thím ra mua cục pin nó cũng 3 trăm k rồi thím ợ.
@Kal-el119 bán đắt vl thế ai mua, hàng gold-black 930 giá chỉ tầm 2tr4-2tr6 mà chưa chắc ai mua đâu. Bác hạ xuống dưới 2tr cho dễ bán, dù gì bác cugnx ko yêu nó mà =))
Meomuopxu
TÍCH CỰC
7 năm
Giờ 2 tr mua đc máy nào về dùng cho biết k nhỉ 😁
@Meomuopxu Chờ vài hôm 950 và 950xl rẻ rồi mua luôn bạn ơi (bây giờ hơn 3tr xíu ah)
@Meomuopxu 930 ngon bổ
Hehe một thời ngồi xếp gạch để màn hình nó đẹp,
thanh2468
ĐẠI BÀNG
7 năm
không hổ trợ cũng không sao.winxp bỏ lâu rồi người ta vẫn sài.giờ máy cũ rẻ như cho.mua về nghe gọi chọi cũng ngon.
Kkhoooooonggg!
WP có 1 khởi đầu khá tốt. Nhưng rồi anh MS quyết định chơi đểu người dùng bằng cách đá thẳng chân những người ủng hộ đời đầu (WP7), sau đó anh ấy có chính sách hỗ trợ thuộc loại "không thể cáu hơn" với lập trình viên. Vậy nên WP chết cũng đáng thôi. Chính MS giết đứa con của mình chứ ai..
Nên chết đi chứ tiếc rẻ làm gì nữa, cái hệ điều hành củ chuối nhất trong các hệ điều hành, mang tiếng ra sau mà còn không bằng được mấy thằng cổ lỗ sĩ cách đó vài chục năm. Nhưng mà thích cái máy ảnh trên con 1020 quá chất.
Nokia 520 con đầu tiên mình dùng với WP cũng là con cuối cùng, giờ vẫn để nhà làm kỷ niệm
le.cong.binh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã đến lúc nói lên câu giã từ, đường tình yêu hai lối đi, để giờ đây xem như hai chúng ta chưa bao giờ quen......
chim say
TÍCH CỰC
7 năm
ôi 1020 của tôi
Khai tử là phải. Chỉ được cái animation mượt mà ở giao diện home nhưng độ trễ vẫn cao hơn android. App thì chờ dài cổ vẫn không có. Lỗi linh tinh ở mấy cái app mà cập nhật liên hồi cũng không fix.
_ Xong thêm 1 đời, cũng có 1 ít kỷ niệm với windows phone 7 và sau là 8.1 mà không phải tốt đẹp gì lắm hahaha
k300123
TÍCH CỰC
7 năm
Vẫn đang dùng 1 em HTC 8x ở WP 8.1 đây, có làm sao đâu mà các con vẹo vào chửi um sùm thế nhỉ 😁. Mấy app cơ bản có hết, chú nào thích game thì mới thấy WP phế vật thôi. mua ko tìm hiểu nó có hơp với mình ko rồi lên mạnh chửi :eek:
@k300123 Mình không chơi game trên di động. Nhưng cái app CƠ BẢN và CẦN THIẾT nhất lại không có thì chả phế vật ? Nó là Google Authenticator đó bạn ^^

ps: đừng đề xuất app-thay-thế. Mình chỉ tin chính chủ Google !
k300123
TÍCH CỰC
7 năm
@dualshoсk mình ko biết cái Google Authenticator là cái app gì, với mình nó chả cần thiết và cơ bản j cả 😁 cơ bản là bạn cần 1 cái chính chủ của google thì đáng lẽ bạn phải chọn android từ đầu, chọn WP làm gì để ko có lại mắc công chửi bới :D
@k300123
Mình chỉ đang đáp lại cái câu "chỉ ai thích game mới thấy WP phế vật" của bạn thôi. Ý mình là bạn nói câu đó sai rồi, mình là người không thích game mobile mà còn thấy nó phế vật nữa là.

ps: tất nhiên mình là không dại mà đâm đầu vào cái WP phế vật rồi ^^
kida7
ĐẠI BÀNG
7 năm
Từng một thời dev app up store kiếm cơm nhưng cuối cùng phải bỏ vì chính sách quá bẩn bựa của MS + không được các ads network lớn như admob hỗ trợ.
daituongquan
ĐẠI BÀNG
7 năm
do thị phần thấp. Nói vậy bạn hiểu ko. Nhà mình còn 2 con 8.1 ức chế vãi
@daituongquan Đâu có ai nói về thị phần đâu ? Đang nói về Microsoft cam kết trọn đời với HP x3 mà
Quang bòi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh em chơi game giải trí có lẻ không hài lòng,chứ sài đơn thuần thấy tốt mà mình đang 1020 sài bao lâu chưa reset cũng không thấy gì bất cập lắm. Mà sao lập trình viên họ ko mặn mà với nó. vậy thì việc os sống hay chết phụ thuộc vào họ chứ nhỉ
@Quang bòi Phần lớn là dựa vào lập trình viên rồi bác. App và game đa dạng thì người dùng mới mua mới sử dụng, thị phần có cao thì os mới phát triển. Phần còn lại thì người viết ra os phải viết được cái os hấp dẫn được dev thì người ta mới quan tâm mà viết, có tương lai, có thu nhập từ app viết ra người ta mới viết cho.

Còn cái wp này thì ms viết ra đã tệ rồi thì dev nó có thèm quan tâm đâu mà viết app cho chứ nói chi đến việc họ hack chi cho mất công. Hack để ăn cắp thông tin hoặc cài app lậu, nhưng nhìn lại thì thị phần wp được mấy người mà ăn cắp thông tin, app chính thống còn ko có chứ nói gì đến app lậu
@andaicadt Đúng là cái WP này tồi tệ thật nhưng là với người dùng phổ thông . Thích sống ảo , tự sướng mà thôi .
Chứ cái công nghệ bây giờ không phải là Ram 1 tỷ G hay chip tỷ nhân ... Mà công nghệ bây giờ đã và đang là Facebook . Tất cả đang phải chạy theo Facebook . Chứ máy của ông có ngon tới đâu mà Facebook ko ngon thì cũng vứt đi . Máy của ông có cùi rách tới cỡ nào đi nữa mà chạy Facebook ngon lành thì cả thế giới tung hô . Hài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019