Microsoft sẽ ngừng hỗ trợ Windows Phone 8.1 từ hôm nay, 11/7

sonlazio
10/7/2017 23:21Phản hồi: 126
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meodichoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
ko thích cho lên 10. nhìn giao diện xấu hơn cái 8.1 😃
tomo21311
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn đang dùng 950 đây chả thấy có vấn đề gì.
Có dừng hay không thì cũng thế thôi, nó đã ngay từ lúc mới sinh
hackerdt9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói chung Saiiiiii Lầm khi mua Lumia. Cái gì cũng kém hơn Android và IOS. Phần mềm không có cái nào ra hồn. Ngày xưa được cái here map với camera ngon. Thì lên win 10 nó ko cho cài here nữa. mà cũng chính vì update lên win 10 mà khiến hàng chục nghìn người hỏng camera trên con Lumia 830. Vẫn cay vụ này vì dùng dt mà ko có camera cực kỳ ức chế. vì không có tiền nên em vẫn phải sống chung với lũ. chứ có tiền em đập cmn đi rồi.
Rồi, đúng hôm mk chào đời
Chúc mừng sinh nhật mk
jin_279
TÍCH CỰC
7 năm
Lu520 sau nhiều đợt bể màn hình bây giờ đã nằm trong góc tủ 😁 Nếu có ai bây giờ thực sự vẫn đang dùng một con lúa-mì thì em khâm phục lòng trung thành của các bác.
IQ52
TÍCH CỰC
7 năm
@jin_279 vẫn đang dùng lumia 630 đây bác, ra sau con 520 ko bao lâu, phải nói là cần tính kiên nhẫn cao để xài e nó 😔(
kenken1512
TÍCH CỰC
7 năm
Con Lumia 920 chạy 8.1 của mình biết trước ngày này nên đã chết bất đắc kỳ tử cách đây 3 tháng =))
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
Ôi cái hệ điều hành củ chuối WP10, dùng để cảm nhận cái chuối của nó.
luýc 8.1 mới ra, nó đủ khả năng cạnh tranh sòng phẳng với mấy os khác nếu anh Mic ko chơi kiểu đem con bỏ chợ hay phát triển nửa vời.
TorienT_T
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang dùng 950. Cả nhà mình dùng Windows 10 và mình thấy thật kỳ cục là làm sao Windowws 10 lại chết 😁. Nếu con 950 hỏng mình sẽ đặt hàng một con HP elite x3 về dùng trong trường hợp MS không ra thêm điện thoại khác. Dùng Windows 10 mình được gì.

1. Trải nghiệm thống nhất trên hệ sinh thái Windows 10.
Mình dùng Office 365, OneDrive, Skype cho công việc. Cực thuận tiện khi sử dụng 1 hệ sinh thái từ hệ điều hành, phầần cứng, phầần mềm. Cái này là quan trọng nhất vì nó là chỗ kiếm sống.
2. Máy mình dùng ổn định 1 năm không phải reset, màn hình đẹp tuyệt vời, chụp ảnh quá đẹp. Mua xong là dùng không phải suy nghĩ.
3. Tính năng nhận cuộc gọi nhỡ, nhắn tin SMS từ máy tính nếu sử dụng điện thoại Windows 10 quá tiện. Không biết nền tảng khác có không.
4. App? Facebook, Edge, Insta. Bộ ứng dụng cho công việc chính chủ MS là số 1, khỏi bàn.
5. Game: Mình chơi World of Tank. Xuyên suốt điện thoại, laptop, Xbox :D Thiếu game là thế nào nhỉ.
6. Chỉ phiền lumia 950 pin không đủ nhu cầu, Surface Pro 3 cũng thế. Cuốối năm lên bộ Hp elite x3 + Surface Pro 2017 là đẹp.

p/s: Bạn nào đòi Google Authen trên Windows 10 có bị làm sao không :D. Nếu nhu cầu thế mua hẳn con Google Pixel để được support tốt nhất. Mua thêm cái laptop của Google. Giờ dùng cái gì nên dùng hẳn cả hệ sinh thái của nó
omega911
TÍCH CỰC
7 năm
I
iphone nào vào facebook 5 phút. Tôi ít tiền dùng 5c với xperia xa nhưng chả máy nào lê lết như vậy cả. Khỏi lôi android với iOS xuống chung mâm với WP của bạn đi =))
Cái tin này chỉ làm cho những người đã từng ham wp phải nhớ tới những kỷ niệm buồn. Nhớ lúc ban đầu mới thấy giao diện đầy màu sắc với những ô vuông lạ lạ làm mình đâm ghiền luôn. Và sau 2 năm với 3 đời máy liên tiếp thì bye bye, hệ sinh thái điện thoại cùi bắp nhất mình từng biết.
sangbluestar
ĐẠI BÀNG
7 năm
có khi nào ngày này năm sau tới lượt win 10 mobile
@sangbluestar Điều đó là chắc chắn rồi, ms cứ thường niên sẽ thông báo khai tử wp, hết wp 7, 8,8.1 thì chờ năm sau là đến 10, h thị phần 10 còn sát nút 0% rồi, ms chưa dám khai tử vì sợ chê cười vì lý do "chưa khai tử 8.1 mà chú đã vội khai tử 10 thì ai nhìn vào được chứ" :v
Hôm trước lên 10 cho 730 nhưng rồi phải xuống lại 8.1. W10 lag và thiếu thân thiện hơn 8.1 nữa.
Tùy nhu cầu và khả năng của từng người thôi các bác! Cái gì cũng có chu kỳ vòng đời của nó!
truongbird
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lumia mà lên W10M thì phần lớn máy sẽ không được cho phản hồi về app Facebook nhé, lý do rất đơn giản wp_ss_20170711_0001.png
gillian226
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em tính mua 1 con lumia 830 mà tren nhattao đang bán, máy hết bh giá khoảng 1t5.
Nhu cầu của e là check mail, zalo fb thôi. Có ai cho e lời khuyên là có nên mua xài hay k? Hay là xài adroid nhỉ?
truongbird
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gillian226 RAM từ 2GB trở lên mới ổn (theo mình biết thì chỉ có 950 ở VN) bạn nên cân nhắc cái 830 1GB ram đó, nếu lên W10 thì coi chừng cái bàn phím trên Zalo nó nhảy chữ tùm lum
7h7393
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lúc mới ra 520, mua về trải nghiện hệ điều hành mới, cũng ok lắm, ít ứng dụng nhưng với mình cũng là đủ, thấy ms với nokia ra một vài game, nhưng phải dùng tiền để mua là thấy kết cục như thế nào rồi, vĩnh biệt.
TorienT_T
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn nào đang định bán con 930 3 củ buồn cười thế. 950 mọi thứ hơn hẳn hàng like new 98-99% có 3tr5 mua ở cửa hàng, hàng người dùng chắc dưới 3 😁.

Còn chơi game. Ahihi chơi game thì chơi trên Xbox với tay game mà chơi :D. Hoặc thích game làm con Surface Pro mà chơi, game trên điện thoại hay Ipad tuổi gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019