Microsoft sẽ phát hành gói nâng cấp lên Windows 8 Pro giá 15 USD cho người dùng Windows 7?

babybungbu
14/5/2012 22:23Phản hồi: 141
Microsoft sẽ phát hành gói nâng cấp lên Windows 8 Pro giá 15 USD cho người dùng Windows 7?

Theo một số nguồn tin nội bộ của WinSuperSite, Microsoft sẽ cung cấp gói nâng cấp lên Windows 8 Pro cho những khách hàng mua máy tính Windows 7 sau ngày 2/6/2012 với mức giá ưu đãi. Cụ thể, người dùng chỉ phải trả 14,99 USD cho lần nâng cấp này, trong trường hợp họ không thể chờ đến cuối năm để mua những sản phẩm được cài sẵn Windows 8. Chương trình khuyến mãi trước khi phát hành nền tảng mới như thế này không phải là một điều lạ đối với Microsoft, tuy nhiên lần này hãng phần mềm Mỹ cho phép người dùng nâng cấp thẳng lên phiên bản Windows 8 Pro mà không cần quan tâm đến phiên bản Windows 7 đang chạy. Chiến dịch khuyến mãi sẽ được tổ chức trùng với khoảng thời gian Microsoft phát hành bản Release Review, và chỉ áp dụng cho những ai mua máy sau ngày 2/6 mà thôi. Những đợt nâng cấp sau đó cho Windows 8 và Windows Media Center sẽ lần lượt được Microsoft phát hành thành nhiều gói, và sẽ thay thế hệ thống Windows Anywhere Upgrade hiện nay.

Nguồn: WinSuperSite
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hơ hơ, dùng key enterprise thì có được không nhỉ?
15$ là có win bản quyền sao tha hồ update mà không lo chuyện .....
@fancy90 Em dùng bản....... update tẹt bác ah. Chả lo gì cả. Kể ra 15$ để up lên win 8 là quá rẻ rồi. ko biết mình có up lên được ko nhỉ?
@sizuki2011 Bác M$ mà không lỏng tay thì có mà update :p Phải cảm ơn bác M$ vụ này lắm 😁
@fancy90 Wins không bản quyền vẫn update như thường mà.
@lucas_mufc Chắc phải viết thư cảm ơn bác Bill mới được. Chính vì có thể cài bản ..... nên đang định mua con laptop ko cài sẵn win cho rẻ.
@sizuki2011 tham lam@@, nếu thế bill gates sẽ nghèo hơn đoàn nguyên đức của chúng ta
còn trước ngày 2/6 thì bao nhiêu nhỉ????
15$ quá rẻ rồi. chờ đợi nâng cho con lap của mình vậy
@lechien.us mơ giữa ban ngày 😃 bác đọc không hết tin gì cả nó áp dụng gói ưu đãi cho người mua win 7 sau ngày 2 tháng 6 nếu không chờ dợdduwwocj bản win 8 chính thức thôi, còn trước ngày 2/6 thì ... có thể sẽ là gấp 10 lần 😃
Nếu dùng ngon thì 15$ ko thành vấn đề!
That's y I love you, Microsoft
miu170687
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix ,mới mua máy chạy Win 7 ...Chủ topic nói là ngay 2/6 năm nào vậy 2011 hay 2012 ???
youngj
ĐẠI BÀNG
12 năm
@miu170687 theo mình thì là 2/6/2012 vì những máy được bán ra sau ngày này có thể mặc định sẽ được cài windows 8, còn máy mà cài win7 là hàng tồn kho, nên M$ mới có gói ưu đãi này
n.kien
TÍCH CỰC
12 năm
@miu170687 Tất nhiên là 2012 rồi.
never_back
ĐẠI BÀNG
12 năm
@miu170687 bác đang sống năm nào vậy . 2011 qua được 5 tháng rồi mà :rolleyes:
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
tốt ở nước ngoài thôi chứ việt nam cũng chẳng ăn thua.
youngj
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ dành cho những máy mua sau này 2/6 mới có thế mua được gói upgared này...
trước thì chắc dùng gói update khác...
kidokito
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gía quá tốt ^^
leenoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
rỳ chứ cứ như bản cp thì dùng win7 cho lành!
thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leenoo Đồng ý. Bản CP không cho thấy một nâng cấp nào thực sự đáng giá cho PC cả. Nếu máy có màn hình cảm ứng thì OK.
leenoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thinhphat1986 cứ tưởng ms làm ra cuộc cách mạng ai rè nên thay win 8 bằng cái tên windows for tablet thì hơn!
Có nên chơi lên Win 8 ko ta? Đang phân vân suy nghĩ coi Dota nó chạy đc trên win 8 ko áh =))
minhbk90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ghosthoust Win 8 hình như chạy dc nhiều thứ hơn Win 7 mà, game cũng vậy 😁 :D
vumyduc1992
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhbk90 win 8 mới ra làm gì có hỗ trợ nhiều game
bác nói đùa
nhqkhtn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ghosthoust chạy nhưng không ổn định bạn ah, mình nhớ là bản CP mình vào dota mà ra thoát ra ngoài là xem như không vào lại được warcraft nữa.hy vọng bản chính thức không bị
@ghosthoust đánh tốt
minh dung toan pham mem.... 😁 so len win8 lai lam chuyen lam. ma khong biet no co ho tro hau het phan mem hien nay khong
mega_spamer
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn Win 7 cho nó lành các bác nhỉ.........em thấy win 8 ko thích hợp cho những người xài máy bàn như em lắm
vumyduc1992
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mega_spamer máy bàn cài xp là sướng nhất mà bác
win 7 nhiều soft ko hỗ trợ chán chết đi được
Cái này tương tự như ngày xưa nâng cấp từ Vista lên Win 7 vậy đó.
Các diễn đàn, chủ đề liên quan đến W8 chuẩn bị HOT
Sặc, chờ đến 2/6 thì chờ luôn win 8 cho xong.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019