Microsoft sẽ ra mắt một chiếc điện thoại Windows 10 cao cấp vào tháng 5 hoặc tháng 6 năm nay?
Duy Luân
6 năm trướcBình luận: 106Lượt xem: 25.496

Thông tin trên được tiết lộ bởi nguồn tin của trang WPDang. Trang NokiaPowerUser thì nói rằng chiếc điện thoại tầm cao chạy Windows 10 này sẽ có tính năng 3D Touch cho phép nhận dạng thao tác của người dùng mà không cần chạm tay vào màn hình. Các nguồn tin cũng hé lộ thêm rằng tại triển lãm MWC 2015 diễn ra vào tháng 3 năm nay sẽ có hai dòng smartphone tầm trung và tầm thấp mới được Microsoft ra mắt. Trong đó chiếc tầm trung nhiều khả năng là Lumia 1330 hoặc một phiên bản giá rẻ của Lumia 830 với camera PureView độ phân giải thấp hơn (8,7MP so với 10MP hiện nay) và bộ nhớ trong ít hơn con số 16GB.

Trong lúc chờ đợi, chúng ta sẽ có thể thử nghiệm Windows 10 trên smartphone vào tháng sau khi Microsoft tung ra bản cài đặt thử nghiệm trong khuôn khổ chương trình Insider.

Phần cứng và hoàn thiện của Lumia thì quá tốt, chỉ ước em nó chạy .... android nữa thì ....
@ilove1520 Ếch ngồi đáy giếng
@Elnino242 Mua lumia 1520 để nghe gọi chụp hình lướt web. Ipad để chơi game. ios và wp đều rất phê vì ko bị cà giật như android
@Elnino242 Tất nhiên tên nó ko thể có chữ lumia rồi, vì nó có xài wp đâu? Còn vì sao MS nó ko sản xuất sản phẩm cao cấp hơn thì có thể mình nghĩ nó thăm dò thị trường, và thị trường phản hồi y như bạn nói nên nó ko làm nữa. Hơn nữa mình nghĩ nó không ngu gì tự chặt chân chính mình, wp nó thua android ở software rồi, giờ đến cả hardware cũng thua luôn thì liệu có ai mua Wp nữa ko đây?
Không biết lumia 930 được nâng cấp lên win 10 không nhi?
@HuluHala thì của bạn là lá mùa thu =)) ko phải chứ xách tay à, con của mình mua lại check 2 năm + thêm hơn 1 năm mình dùng, gọi cũng hơn 400h rồi mà vẫn phè phè, thi thoảng mới up lên thì bị reset vài ba lần rồi lại bình thường :-j rơi thì cứ gọi là ko kể siết, 3 ngày 2 bữa vì vứt trên giường đi ngủ
@Kucai1993 Đậu má, sao 920 đk lên mà 930 ko đk lên là sao..chẳng lẽ bán 930 đi mua 920... :p
@Hoàng Tũn bán chi ... đổi cho em đê bác :v khuyến mãi bác 1 bữa trà đá kẹo lạc 😆
@HuluHala bác đen như cún mực ... em sài 2 năm ... mà đếch sao ... dơi khoảng 1m như ăn cháo mà đt không vấn đề gì :v . bác nên sài mấy con cao cấp của nó ý ... phần cứng tuyệt vời ... em sài 920 dù giờ em nó có 2tr thôi nhưng vẫn một thời trên đỉnh :v
WP mạnh lên tạo thế cạnh tranh cho anh em được nhờ!
@hoangha_f win10 ra hi vọng sẽ tạo được thế chân vạc với android và ios.
@vidia.vn Lúc ra 8.1 và 8 ms fan cũng nói thế. Chân vạc thì chưa thấy, chỉ thấy chân cò.
Khi nào còn ui metro thì wp xác định ế tiếp.
@ragefighter wp ế bao giờ thế?
Thế cơ á? :eek:
Từ hồi mua hTC8s và bị kẹt cứng ngắc ở WP8 là không có cảm tình với WP rồi. Chẳng quan tâm W10, hiện tại Lollipop quá đẹp và tiện, nếu có thừa tiền thì mua BB hoặc iphone làm phone 2
miển sao đừng bị điên như thằng win8 là ok 😔(( sợ lumia lắm luôn
Tổng hợp ý kiến giúp các fan Apple & android:
- Phần cứng tốt nhưng Apps ít quá.
- Chừng nào bỏ các ô vuông vuông đi tôi sẽ dùng.
- Đẻ cho lắm vào rồi chết.
- Các đt Lumia nhìn giống giống nhau, chả biết con nào là con nào.
Các bác định comment giống vậy thì khỏi viết nữa nhé, để cho sạch diễn đàn. 😁
@Christian Tran e đồng ý vs ý kiến 1 thui, Zzz. 2,3 và 4 của B chủ quan quá. E thấy có mỗi IP 1 năm là có 2 con còn các hãng khác cũng như thế mà.
@Christian Tran Bac di cho khac choi di
@Christian Tran bác phân tích tệ vồn. chẳng có tí sáng tạo nào, cái nào cũng tròn tròn giống nhau thì có mấy đứa thiết kế làm gì. lumia bác nhìn mà không phân biệt đc cái nào thì chắc có vấn đề rồi. (trừ 2 con 520 vs 525.) nếu giống nhau thì bác nên coi mấy e samsung đê, éo có tí gi đột phá con nào cũng như con nào. android mà sài mấy cái dưới 5tr đc 1 time thì ko lag ko lấy tiền,,mà xem mấy con lumia từ cái gà nhất có lag bao giờ ko.
@boysimple Em đang châm biếm fan Apple và Android bác không biết à? Nóng tính thế 😁
Sao lu
nếu như ms làm cho,lumia có thể chuyển đổi 3kiểu mh ( wp android ios ) k biết thì sẽ thế nào nhỉ
@PhươngRD thì nhảm chứ còn thế nào nữa?
@Vương 99 Tại sao lại nhảm bạn thử giải thích hộ m cái cứ phát biểu bằng mồm mà chả biết gì
@PhươngRD Chuyện đó không xảy ra, bàn tới nó thì quá nhảm còn gì? Động não lên bạn!
các đt cao cấp Lumia trc kia đã quá đủ đẹp và mạnh rồi. giờ cần nhất là cái hệ điều hành winphone 10 sắp tới có xứng vs dòng máy cao cấp sắp ra không
giá cả phải chăng
ra mắt các sp dần hoàn thiện về tính năng và thẩm mĩ 😁
Nhình giao diện wd cũng đẹp nhưng cái app hơi buồn tí thôi !
Ơn giờ cậu đây rồi. Cao cấp thì mạ gold + thêm chữ MS mạ vàng choé nhé
Nghĩ là sau 3 tháng nó sẽ thành tầm trung và sau 6 tháng nữa nó bán xã hàng 😆
Nói chung là nếu chạy windows phone thì sẽ không bao giờ mua. tởn tới già với cái Lu920. điện thoại windows phone giống như mấy em người mẫu, đẹp nhưng ngu ngốc.
Fan NOKIA nên mua con 1520 làm kỉ niệm,mấy con mang logo M$ nhìn lạ lẫm quá,có ngon hơn nữa cũng chả ngó.
Có thể phần cứng NOKIA làm k thể hơn đc các hãng khác nhưng có 1 điều k thể chối cãi là Camera của NOKIA quá tuyệt 😁
@se7enlove1608 bạn nói hài hước thật...
@nthieuutc hài chỗ nào vậy :eek:
Bên Vn mình hôm nay mới bắt đầu chạy con 1330 😆 , tưởng sao hóa ra hàng tầm trung mà làm nghiêm hơn con hàng 930 😃)
Nếu WP thành công thì NOKIA sẽ ko còn sợ ai nữa...
Hóng thôi chứ không có dùng 😁 máy tính chạy Win đã là quá đủ.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 173VIPhemilo
9.413 bài đăng
quangthegtvtk49+ 139CAO CẤPquangthegtvtk49
4.995 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119