Microsoft Store có kho game chơi không cần tải, mời anh em thử

vn_ninja
24/2/2024 13:11Phản hồi: 26
Microsoft Store có kho game chơi không cần tải, mời anh em thử
Hồi đầu tháng này mình có đọc được tin về việc Microsoft đang bổ sung vào cửa hàng Microsoft Store một tab mới có tên là “Arcade”, mang đến các game casual có thể chơi ngay lập tức mà không cần tải gọi là “Instant Games”. Lúc đó check thì không thấy nhưng hôm nay mở lên thì đã thấy tab Arcade xuất hiện.

Mình đếm thử thì thấy có 69 tựa game có sẵn với nhiều thể loại khác nhau như đua xe, chơi bài, Sudoku, xếp gạch, bi-a… Tất cả đều hoàn toàn miễn phí và không yêu cầu tải xuống để chơi.

Chỉ cần chọn game xong nhấn nút Play now tức thì sẽ mở ra một cửa sổ mới để có thể bắt đầu chơi.

Mình thử vài game thì thấy trải nghiệm cũng giống như các game Flash chơi trên trình duyệt ngày xưa: nhẹ, giao diện đơn giản, có thể điều khiển bằng chuột/phím và tốc độ khởi chạy cũng khá nhanh. Nói chung sẽ rất thích hợp để giải trí giết thời gian.

Vấn đề hiện tại là các game này lại nằm trong Microsoft Store, nơi mà lưu lượng truy cập có lẽ là không nhiều, vì vậy sẽ hạn chế khả năng phổ biến của chúng. Nếu Microsoft có thể tích hợp vào những dịch vụ có nhiều người truy cập hơn như Microsoft Teams hay Copilot để người dùng giải trí nhanh thì có lẽ sẽ hợp lý hơn.

Việc mang đến các game nhỏ nhẹ dạng này trên Windows cho thấy nỗ lực tập trung vào game của Microsoft. Đây là một động thái hoàn toàn hợp lý khi báo cáo kinh doanh quý 4 gần đây cho thấy mảng Xbox chiếm vị trí đặc biệt quan trọng trong tương lai của công ty. Đặc biệt khi được bổ sung số liệu tài chính từ thương vụ mua lại Activision Blizzard thì sẽ giúp mảng này tăng trưởng còn vượt trội hơn nữa.

Anh em nghĩ sao về các game chơi nhanh không cần tải dạng này?

→ Xem thêm:
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Web game đây mà, trc ngồi công ty bật EDGE 1 nửa màn làm việc 1 nửa chơi game
Mấy game này rảnh chơi vui phết. Một thời flash game
S.O.J
CAO CẤP
2 tháng
@Nguyennguyen0127 Tuổi thơ 😃
Có bác nào còn nghiện game như commandos ko???
@EpicUnreal5 năm 98 ngồi hóng 2 ông anh chơi mấy đêm liền chờ xem worldcup. cái hồi ko có internet, có chỗ ổng chơi hai chục lượt ko qua =))
@EpicUnreal5 Trước mình có chơi lại mấy lần. Nhưng gameplay nó lặp lại hơi nhiều, biết kiểu dụ địch rồi cứ 1 bài đó diễn là qua hầu hết các màn.
@dualshoсk Đúng đúng, biết cái trick đó xong thấy cũng nhàn xíu. Mình nhớ mình với em mình bò qua đường ray xe lửa gì đó cũng khoảng 1 ngày mới xong
S.O.J
CAO CẤP
2 tháng
@EpicUnreal5 Mình thì Desperados 😃
Của tui chưa thấy tab này
Nhắc lại nhớ tới Galaxy Store cũng có Instant Play mà CH Play thì không có. Google lúc nào cũng chậm.
@Doof Heinz Có mấy trò trong app Play game đâu có cần tải
S.O.J
CAO CẤP
2 tháng
@Doof Heinz Google Play có mà 😃
@S.O.J Không biết luôn, bạn chia sẻ thêm dc không.
Lại nhái apple arcade rồi
QH3006
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@angle_squall Cái này Google Play cũng có mà, nhái gì
S.O.J
CAO CẤP
2 tháng
Ngon, thêm cách giết thời gian 😃
Xịn phết
Yêu quá
Cám ơn chủ thớt, giờ mới biết. 😁 để lên kiếm games chơi giải trí.
QH3006
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Chơi được offline không nhỉ?
tuluan
TÍCH CỰC
2 tháng
Cũng hay, lâu lâu buồn vào bấm chơi giải trí, ko cần tải làm gì.
Nhớ mấy game popcap, Mummy Maze, Heavy weapon…
Xưa flash có clip đánh nhau hay phết =]]]
Ngon
Game trên này chơi cũng hay nha, web game nhưng không hẳn là xoàng xĩnh đâu
S.O.J
CAO CẤP
2 tháng
Ngon 😃
Cũng hay phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế