Microsoft Surface Pro 7 chính thức: Màn hình 12.3 inch, thêm USB-C, giá từ 749 USD
agp8x
3 nămBình luận: 93
Microsoft Surface Pro 7 chính thức: Màn hình 12.3 inch, thêm USB-C, giá từ 749 USD
Surface Pro 7 là dòng máy tính 2 trong 1 mới nhất của Microsoft hướng đến đối tượng người dùng chuyên nghiệp. Về tổng thể thì Microsoft vẫn giữ nguyên thiết kế truyền thống với màn hình 12.3 inch, nhưng phần cứng bên trong được nâng cấp và đặc biệt là sự có mặt của cổng USB-C.

Như truyền thống, bàn phím Surface Type Keyboard và bút Surface Pen là những phụ kiện quan trọng đồng hành với Surface Pro 7. Microsoft cho biết người dùng trước của Surface Pro rất hài lòng về trải nghiệm mà sản phẩm này mang lại. Do đó với phiên bản thứ 7, hãng tập trung vào việc nâng cấp hiệu năng nhưng vẫn giữ lại những yếu tố giúp Surface Pro có được chỗ đứng đặc biệt trong lòng người dùng: nhỏ gọn, thiết kế 2 trong 1 đa năng và hỗ trợ tối ưu cho người dùng sáng tạo nội dung.

Về mặt phần cứng, Surface Pro 7 được trang bị bộ xử lý Intel Core i thế hệ 10 với tuỳ chọn Core i3, Core i5 hoặc Core i7. Cấu hình cơ bản được trang bị 4 GB RAM và bộ nhớ trong 128 GB, với tuỳ chọn tối đa là 16 GB RAM và 1 TB SSD.

Surface Pro 7 có giá khởi điểm 750 USD, thấp hơn 150 USD so với thế hệ trước, và sẽ bán từ 22/10.

Theo The Verge
93 bình luận
baomat1585
TÍCH CỰC
3 năm
Hình như ARM nhé, cuhiep lại ko cà khịa được quạt gió rồi
toanlb
TÍCH CỰC
3 năm
@thaihue_nh9 Nội dung đã sửa lại
nk0ktran96
TÍCH CỰC
3 năm
@thaihue_nh9 hôm qua không đưa thông tin cấu hình ông ạ, nhớ là thế, t vào cũng thấy kì kì vì có coi live
@nk0ktran96 Vậy thôi e sai, xin lỗi các cụ :p
GiT
TÍCH CỰC
3 năm
@baomat1585 Tinh Tế ngày càng thiếu tinh tế, đưa bài vội vàng để kịp doanh số, rồi để anh em người đọc trước/sau cãi nhau.
P/S: Kỹ năng kinh doanh để tăng view đó... 😃
longvmnp
ĐẠI BÀNG
3 năm
Này là hình của Surface pro X mà thớt
@longvmnp prox chạy chíp ms sq1
@longvmnp Hình như các trang công nghệ bỏ quên mất Sur Pro X. Mỏng 5,33mm
@nguyenmanh287 X nào con x viền 2 bên mỏng hơn
windowsvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hình này của Pro X mà
Hôm này sự kiện Ms bất ngờ vãi 😆))
@loveskyvn Đây mới là cái máy tính bảng đáng xuống tiền nhất .
Không có cái gì mà em nó không làm được từ làm việc 1 cách pro ( không phải kiểu nữa vờ nha ) cho đến giải trí .
Nino_Jen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ngoinhala Đúng là đáng xuống tiền thật! Khổ nổi chưa có tiền để xuống!kaka
Ko biết về vn khoảng nhiêu nhỉ
xe360.vn
TÍCH CỰC
3 năm
CHủ thớt nhầm hình, Surface Pro X
Rẻ hơn bản pro 6 $50 thôi mà bác, nhưng giá vậy là quá tốt so với Pro 5 rồi, cả bàn phím mới bằng giá Pro 5 chưa phím.
ndthuanx
TÍCH CỰC
3 năm
@liebherrltm1200 Loại này có kết nói với chuột được 0
nguoidinhan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giá tốt quá, con Surface pro này thực tế hơn iPad pro của Apple nhiều dù ko đẹp bằng
@LinhNguyen1810 Có ông thầy đi dạy dùng Surface pro 3 tới giờ vẫn dùng tốt nên mình mạnh dạn mua Pro 6 luôn.
NKV_08
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LinhNguyen1810 Quan trọng là mấy con này chạy win mình làm việc tiện hơn,và nói bền thì mình thấy do người dùng chứ bạn quăng quật thì ipad cũng móp méo.Chủ yếu mấy con này chạy win để làm việc là chính chứ so giải trí và tiện lợi mình vẫn chỉ vote mỗi ipad
@NKV_08 tính mình ko giữ đồ nên dùng cũng tương đối quăng quật, ipad nó cũng móp mép, cong vênh nhưng cái chính là nó vẫn dùng tốt. Ý mình là bền về mặt sử dụng chứ ko quan trọng hình thức.
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
3 năm
@nguoidinhan Bền thì m nghĩ ipad nó bền hơn những nói đẹp thì ipad hay sf còn tùy nữa chứ
baomat1585
TÍCH CỰC
3 năm
Giá giảm kìa giảm tận 150$ luôn kìa
Sự kiện năm này hay đấy
Giá này thì ipad pro cũng nhột đây. 😁
4GB RAM liệu có đủ dùng 😃
Trùm lỗi mấy đời nay không biết đến giờ thế nào rồi 😁
@Nhựt đây Suface pro đời đầu tiên đến giờ vẫn chạy phà phà nha cụ...đừng xàm nhé!!!
@xuanlong1966 chắc đc 1 con của bạn 😁
không biết khi nào mới dám mua lại dòng máy này, mua đúng con pro 4 lỗi tùm lum. Ráng làm tốt còn ủng hộ. Được cái phần cứng tốt, tối ưu phần cứng như hạch. Giá mà MS đưa thiết kế cho dell asus nó gia công
axyzoptions
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dktran01 Xui mua trúng con sf4 thôi. Mấy con sau ngon rồi
shirley19
TÍCH CỰC
3 năm
Ủa giờ có link đặt hàng ko
4GB Ram ít quá
Option thấp nhất cho 4GB RAM thì thấp quá, giờ bèo nhất cũng 8GB rồi, mở vài tab Edge hay Chrome là hết 8GB ngay.
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
3 năm
@BlackBerryz Hơi thấp thật, laptop mình 4gb mở excel thấy hơi lag rồi, chắc phải lên 8gb mới nổi
@Giáo Vũ 8GB giờ cũng hơi đuối rồi bác, mình mở có 5 tab Edge chromium với Spotify và Telegram mà thấy ngốn hết 7,7GB rồi. Tầm này phải 16GB trở lên 😁
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
3 năm
@BlackBerryz Nhu cầu mình bình thường thôi à, ko chơi game gì hết 8gb là ổn rồi, 16gb cũng uổng à
SelenaTo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Càng ngày Surface càng ngon hơn mà cấu hình vẫn cao.
htran282
TÍCH CỰC
3 năm
Microsoft có chương trình đổi cũ thêm tiền lấy mới không nhỉ 😃, đổi con surface pro 3 xem được bao nhiêu 😃

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019