Microsoft trình diễn game chạy trên Windows, Xbox và Windows Phone 7

sonlazio
6/3/2010 23:39Phản hồi: 25
Microsoft vừa trình diễn một game mới tại hội nghị Tech-ed của chính mình. Điều làm người ta quan tâm không phải là game này đẹp thế nào, cách chơi hay thế nào mà là cách Microsoft hiện thực cho phép nó chạy trên Windows Phone 7, Xbox và cả Windows 7 nữa. Microsoft chỉ cần dùng duy nhất 1 project trên Visual Studio là đã có thể tạo được game này chứ cũng chẳng cần 3 project riêng biệt và phát triển lại từ đầu như các hệ máy khác. Nhưng điều ấn tượng nhất không nằm ở đó, dữ liệu giữa các máy có thể trao đổi với nhau hoàn toàn tự động. Chẳng hạn như bạn đang giết một con trùm trên Windows Phone 7 nhưng cảm thấy quá khó, không thích cách điều khiển và muốn chuyển qua máy tính thì chỉ đơn giản là tắt ứng dụng đó đi, máy sẽ tự động lưu game lại và hiển thị đúng vị trí cũ ngay khi mở lại máy tính!

25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chà dù sao cũng ủng hộ wm hết mình
uhm, win mobile dễ sử dụng thật, nhất là hầu hết soft đều có ....., ko như RIM:baffled5wh:
Bạn có thể nói rõ hơn đc ko, mình ko hiểu RIM ko có hầu hết những soft nào vậy ?
bolynu
ĐẠI BÀNG
14 năm
có thì... cũng coi như là có, nhưng mà toàn soft cùi + ít support phone xịn ,... haizzz toàn soft từ thuở cởi truồng tắm mưa 😆
cái này bạn ấy nói dùng wm có nhiều phần mềm ứng dụng hơn và tất cả hầu như đều ..... dc hết ko như rim cứ phải mua bạn à.mình sài 2 con thấy wm về mặt phần mềm thì hay hơn hẳn ko như bb tất nhiên bb cũng có điểm hay riêng
pacman10116
ĐẠI BÀNG
14 năm
BB không có màn hình cảm ứng mà chỉ có bàn phím cứng nên phần mềm hạn chế hơn và thao tác cũng khó hơn bác ạ. Em dùng cả RIM cả WM rồi thấy WM tuyệt lắm😃
Namii
ĐẠI BÀNG
14 năm
Một đòn chết bẩy. MS lợi hại thật!
không biết MS dùng cái gì để chạy win phone 7 nhỉ................
PC chứ gì hả bạn, vì khi lập trình viên làm ra cái WP7 thì họ cũng gõ code trên PC và phải có IDE (môi trường phát triển tích hợp) để hỗ trợ. Và tất nhiên cái PC của họ nó có cách để chạy WP7 và làm mọi thứ trên cái WP7 đó.

Và tất nhiên họ cũng có thiết bị nhỏ để thử nghiệm chứ, nó chưa sản xuất để bán thui, chứ nó có rùi.
funbacon
TÍCH CỰC
14 năm
Ý tưởng khá hay, sau này sẽ có kiểu chơi FF trên Xbox or PC, đến phần cầy mini game thì lại lôi WM ra chiến tiếp 😆
Bác có ý tưởng hay phết nhỉ, microsoft làm được điều này thì cũng gỡ gạc được phần nào khi ra một bản win phone với các yêu cầu khắt khe về phần cứng đến vậy
zero131
TÍCH CỰC
14 năm
Đồng bộ kiểu này cũng có cái hay, ông nào máu chơi game mà hay di chuyển thì quá ổn, ở nhà chơi trên pc hoặc xbox360, đi đâu thì chỉ cần cầm theo phone là vẫn có thể chiến tiếp.
luôn ủng hộ WP hết mình
Tưởng trình diễn project Natal, hóa ra 1 thứ lạ hoắc. Không ấn tượng cho lắm.
games mà có thể chơi trên cả Windows Phone 7, Xbox và cả Windows 7 thì còn gì tuyệt bằng ....! đây đúng là 1 cải thiện suất sắc của Microsoft ....!
rontre
ĐẠI BÀNG
14 năm
điện thoại của ms đó hửh....?
Tuyệt thật, đúng là Microsoft ^^
:| Chả hình dung ra 1 game đòi cấu hình PC khá để chơi thì sẽ được chơi trên wm-phone như thế nào :| Tựa game như FF chẳng hạn mà làm ra để wm-phone vs PC(xbox) đều có thể chơi đc chắc là điều ko tưởng.Hy vọng sẽ chơi dc mario trên cả 3 cái này :| E thấy cái ý tưởng này nó kiểu j ý :| chả thực tế chút nào.Mấy pác MS fanboy h như tung hô hơi w... :|
HUNGTD2
ĐẠI BÀNG
14 năm

Hi
Sao lại ko tưởng hả bạn
Cùng một game, bạn chơi trên độ phân giải và hiệu ứng khác nhau ( trên PC thôi chẳng hạn) thì đã chênh lệch về cấu hình một trời một vực roài
Đơn giản cho windows phone viết với độ phân giải thấp hơn, hiệu ứng tắt thì việc cùng game là bình thường
Cấu hình như con HD2 của mình giờ còn mạnh hơn con C800 ram 128 của mình trước kia rất nhiều
mà game ngày xưa chơi trên con C800 có phải ít đâu

Mình thấy cái này fai nói là Excellent, không fai ngẫu nhiên mà khi ổng chuyển tới cảnh chơi trên hệ thống khác, bao nhiêu cái đâu to hơn mình nhiều lần họ lại cùng vỗ tay đâu
^^
Một dự án rất tốt, chắc chắn thu hút được nhiều nhà phát triển phần mềm
😁 Micro vẫn là anh cả trong làng công nghệ, sức sáng tạo vẫn bao la các bác nhể
banana090
TÍCH CỰC
14 năm
microsoft vẫn luôn là người dẫn đầu thôi, Windows Phone 7s chắc chắn sẽ lại là đàn anh như trước đây WinMo đã từng như thế 😃
tienduc1114
ĐẠI BÀNG
14 năm
MS được đấy , koollll🆒:cools:
Xem video ảo thật ,ko biết ở ngoài có được mượt như thế ko?
hiz pm phải mua thì phần lớn dân VN sẽ ko chuộng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019