Tải app ShopBack

Honda winner x

Microsoft vào thế giới thực tế ảo với Hololens: quá tuyệt vời
cuhiep
7 nămBình luận: 414
ubeo
TÍCH CỰC
7 năm
Tuyệt vời ! Vậy mới là trải nghiệm chứ.
Buồn cho Google, vừa nói khai tử G-Glass thì Mi giới thiệu e này. Troll nhau à !
123songroi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Microsoft thật là tuyệt vời
nhiều bạn chửi bởi google bởi vì họ ko sáng tạo được nhiều thứ, gg glass thất bại ..v...v.. , xin thưa , nhiệm vụ và mục tiêu của google là người dẫn đường , tạo lập môi trường , phát triển những sáng tạo khác dựa vào nguồn lực dồi dào của mình. Là người dẫn đường thì tất nhiên sẽ gặp nhiều khó khăn , thất bại là ko tránh khỏi. Biết đâu hologram này chính xuất phát từ ý tưởng gg glass. Ko có môi trường android liệu bây h smart phone có phát triển phong phú như bây giờ. Ko có youtube , liệu các trang video online có phát triển như ngày nay. Rồi các dự án ko tưởng như project ara, vừa rồi còn hợp tác vs cty spaceX trong việc phủ internet toàn cầu.... Chỉ có google với tiềm lực và sức mạnh của mình mới làm đc điều này. Là người khổng lồ họ có 1 sứ mệnh khác. Giống như câu nói: quyền lực càng cao thì trách nhiệm càng lớn. GG ko giống như Apple , dựa vào sáng tạo của mình chỉ đóng thế giới lại trong tay họ. GG làm những điều lớn hơn, mang tính mở - thúc đẩy hơn.
Các bạn chỉ nhìn vào cái ngọn mà ko nhìn vào gốc rễ, nền tảng của sự việc. Mô hình phát triển của thế giới bây giờ ko phải là trao đổi hàng hóa - bán sản phẩm như bình tường, kiểu anh trả tiền tôi trước, rồi tôi bán hàng cho anh. Mà là tôi phục vụ những cái tốt cho bạn, bạn hài lòng và mang lại giá trị cho họ bằng 1 cách nào đó.
@samwar những cái kia t ko có ý kiến, nhưng việc b phỏng đoán Hololens này lấy ý tưởng từ Google Glass thì t ko đồng tình. Google Glass chỉ mới đc giới thiệu trong khoảng 1 năm trở lại đây, trong khoảng thời gian ngắn ngủi đó, MS ko thể đùng 1 cái đã nghĩ ngay ra việc nghiên cứu, chế tạo Hololens cả, chắc chắn đây phải là 1 dự án lâu dài rồi và đến bh mới chính thức ra mắt, ý tưởng mới, công nghệ mới, tất nhiên chẳng thể ngày 1 ngày 2 mà đã xong nhanh thế đâu
lawyer
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dự kiến sau khi cái kính này bán ra thì nghành y tế đặc biệt là nhãn khoa bội thu.
Zoro kun
TÍCH CỰC
7 năm
Chắc chưa chạy được đâu, nhìn rắc rối thế kia thì pin là vấn đề lớn đó!

Video Giới thiệu trực tiếp em này <3 cho ai chưa xem nhé ... hay cực các bác ạ
yoyo20
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng giống như đĩa mềm 1.44, băng VHS hay cassette... định nghĩa "màn hình TV" có nguy cơ biến mất, khoái nhất cảnh kéo cho cái "TV ảo" to ra. Cơ mà kính 4k hay sao mà cái gì cũng rõ mịn thế kia,
Phần trăm "bom xịt" khi đến tay người dùng là rất cao. lót tổ ong hóng tiếp
vitkon
CAO CẤP
7 năm
Có vẻ năm nay, những tiếng WOW khi trình diễn sản phẩm chuyển từ Apple sang Microsoft nhỉ 😃
cái này cũng hay nhỉ!
Liệu với thứ này con người có đắm chìm vào thế giới ảo nhiều quá ko?? Rồi lại ảo tưởng sức mạnh khi mà làm được những thứ to lớn trong thế giới ảo còn ngoài đời thực ..... 😃
VangvanDu
ĐẠI BÀNG
7 năm
hậu lap, phone, tab, sw là đây, tương lai nó nhỏ như kinh bình thường ấy nhỉ
cứ như phim
Mi.P
ĐẠI BÀNG
7 năm
giật mình đang tưởng xem phim viễn tưởng 😁 bá đạo thật
Bum Nguyễn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không phủ nhận được trải nghiệm hologram ngay tại môi trường thực tế thì ai cũng muốn hết , nhưng cái này có thực sự hữu dụng ? Ví dụ như sao người ta lại phải vẽ 3D trên hololens thay vì ngồi vẽ trên máy tính , sao phải gọi skype bằng hololens thay vì dùng smartphone ?
@Bum Nguyễn nếu nó hoạt động tốt thì vẽ 3d bạn được phép nhìn nhiều chiều nên trực quan hơn , so sánh trực tiếp với bản mẫu ngoài đới thực , thoải mái hơn trong việc tương tác nhiều phần (tài liệu hiểu thị đâu đó , thức hiện một góc khác) , . . . Gọi skype như vậy không phải cầm khư khư cái smartphone , rãnh rỗi 2 tay thuận tiện để diễn đạt ngay trong lúc duy chuyển ,
Nhìn vào nếu bác không hiểu nó có lợi gì thì cũng lạ . Còn cái loại anti theo kiểu điên cuồng thì dù nói kiểu gì nó cũng không nhận ra
@Bum Nguyễn vậy giờ bác nặn đất sét trên máy tính hay ở ngoài dễ hơn ? 😆
henry_1177
TÍCH CỰC
7 năm
@Bum Nguyễn Tại sao bác ko vẽ trên giấy đi mà phải vẽ trên máy tính? Tại sao bác ko đi đá bóng mà chơi Fifa trên máy?... Và còn nhiều lý do nữa, một sản phẩm tạo ra đều có mục đích riêng của nó, tùy vào nhu cầu người sữ dụng mà họ sẽ chọn sữ dụng sản phẩm nào.!
Cái này bao giờ mới bán nhỉ, phê quá
hay wa
bbvc
TÍCH CỰC
7 năm
Ý tưởng rất tuyệt, lĩnh vực ứng dụng trong tương lai khá khả quan và rộng nhưng trong Clip chỉ là concept, demo trên sân khấu tối qua so với clip chẳng khác nào xử lí hình ảnh trên paint với trên pts, để được như trong clip nhanh thì cần phải vài năm nữa 😁
Tốc độ xử lí cpu, gpu phải mạnh hơn rất nhiều để có thể xử lý như trong clip concept (như trong demo thì chỉ là vài món đồ tĩnh, và chỉ di chuyển được qua lại), nếu là hoạt động độc lập phải có thêm thiết bị quét 3d toàn căn phòng, camera cảm biến xử lí góc nhìn và vị trí liên tục (như trong demo thì bà j đó chỉ đứng im 1 chỗ với 1 góc nhìn), và các tập lệnh cử chỉ tương tác phải rất phong phú và chính xác từng chi tiết nhỏ (như trong demo thì chỉ có gập và duỗi ngón tay đưa qua đưa lại :D)
Và cá nhân mình nghĩ quan trọng k kém đó là pin, như công nghệ pin hiện giờ thì chắc phải đeo bên hông bình ắc quy 30 ký :D
Cá nhân mình đồng ý với bạn tethien :D
nthdesigner
ĐẠI BÀNG
7 năm
cần 1 cái để thực hiện ý tưởng làm nội thất

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019