Microsoft vào thế giới thực tế ảo với Hololens: quá tuyệt vời
cuhiep
7 nămBình luận: 414
yelliver
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác cãi nhau nhiều quá, công nghệ thực tế ảo mà hình ảnh ảo gắn với hình ảnh thật có lâu rồi nhé nhưng chưa hoàn thiện như cái này thôi
1 game trong máy nitendo 3ds, hình dưới các lá bài là thật còn mấy con thú là ảo hiện lên màn hình, khi xoay cái máy thì góc nhìn cũng thay đổi theo nhé, ko những thế 3ds là máy hiển thị 3d ko cần kính nên nhìn càng trung thực hơn (nhưng rất đau mắt)
mình cũng nghĩ là sẽ có 1 server gì đó kết nối không dây với cái kính và quét không gian (giống kinect), mà cùng lắm là năm sau thôi chứ làm gì tận vài năm,đã có bản demo cho phóng viên thử nghiệm rồi chứ đâu phải mới chỉ là ý tưởng, cái công nghệ của kinect cũng đâu phải đùa :D.Sức mạnh cpu,gpu tăng chóng mặt như hiện nay thì không gì là không thể :D
Có hiểu khái niệm concept,demo không vậy? phóng viên nta đã thử nghiệm bản Demo và MS còn giới thiệu cả hologram API rồi mà bác vẫn bảo concept...
Phung_Phiu
TÍCH CỰC
7 năm
Công nghệ này được phát triển cách đây nhiều năm nhưng giơ mới áp dụng đại trà
.
lvn_mpc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ảo quá, không biết có kỹ xảo quá không?
linh0125
ĐẠI BÀNG
7 năm
mơ cũng không thấy. mua được một cái nhỉ, tha hồ tự kỷ
Doanh thu từ bán, cho thuê phim JAV sắp tăng đột biến! Bao giờ MS nó bán cái này các bác nhở?
Concept demo thôi. cứ phải đợi nó thật trước mặt mình đã.
😁:D:D
Lót dép hóng......
darkstar1402
ĐẠI BÀNG
7 năm
kính thực tế ảo ---> ảo tung chảo :eek:
giá mềm mềm 1 tý múc lun :p
thực ra cũng không phải là cái gì quá mới mẻ, nhưng nó đã phát triển lên một tầm cao mới
Đeo kính này vào nhậu ảo mà say thật thì ta mới phục. Chỉ thế này thì quá thường... hehe...
Mới chỉ có thị giác và thính giác? Thiếu 3 giác quan nữa kìa... hehe...
HoangRocker
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có cái kính mà các bác chém nhau ghê nhể...em là em cứ nằm im chờ nó xuất hiện, k tranh đấu làm gì cho mệt óc 😁 (mặc dù nhiều lúc đọc dc vài comment phụt hết cả nước miếng vào màn hình 😆 )
Quá ảo so với quy định ....
đeo cái này chừng 1 tuần là nhập viện.
gabriel99
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu thật sự như anh Mic nói thì đây là cái mà cả thế giới đang chờ, nó sẽ làm thay đổi cả thế giới
Chưa nói lên điều gì
@ducpopeye Bác ko đọc sao nasa kết hợp với M$ rồi đó
Mong ra hàng nhanh và giá tốt , xúc về trải nghiệm liền tay.
Microsoft ở thời điểm đỉnh cao họ vẫn tạo ra thêm Xbox với Kinnect, máy tính màn hình cảm ứng lớn, hệ điều hành cho tablet PC, hệ điều hành cho PDA phone...nói chung là "đánh Đông dẹp Bắc". Hiện tại họ lại còn có động lực nhiều hơn để phát minh ra những thứ mới. Bravo.
Thời hoàng kim của Mic trở lại. Cortana lại còn Hololens 😃
nhkphp
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái này coi jav dễ bị lộ khi đứa khác có cái holo khác dòm vô 😆. nhưng cái này xài phê hơn cái Google Glass
@nhkphp Tôi nghĩ là ai đeo thì chỉ thấy cái của mình thôi, còn mấy người đeo khác cũng không thấy đâu =))
nhkphp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tinlethanhnhan bạn lên video build 2015 của MS đi rồi sẽ thấy 😁. thằng kia nó cầm cái máy quay phim nó quay luôn kìa ;)

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019