Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft: Windows 10 Mobile bản chính thức sẽ được phát hành vào tháng 12

ART+
7/10/2015 3:54Phản hồi: 130
Microsoft: Windows 10 Mobile bản chính thức sẽ được phát hành vào tháng 12
Trang Facebook của Microsoft Lumia đã chính thức xác nhận rằng Windows 10 Mobile bản chính thức sẽ được phát hành vào tháng 12 năm nay. Microsoft cho biết mục tiêu của hãng sẽ là mang Windows 10 Mobile lên đa phần smartphone Lumia hiện nay, tất nhiên với điều kiện là chúng phải có bộ nhớ trong từ 8GB trở lên (như Lumia 530 với bộ nhớ trong 4GB thì sẽ không thể lên Windows 10 Mobile). Thời gian để bản cập nhật lớn này đến với smartphone của người dùng sẽ tuỳ thuộc vào nhà mạng, cũng như chính Microsoft.

Ngoài ra, chỉ những điện thoại đang dùng từ bản Lumia Denim mới có thể lên trực tiếp Windows 10 Mobile. Và Microsoft cũng lưu ý rằng không phải smartphone nào cũng sẽ hỗ trợ tất cả tính năng của Windows 10 Mobile, tức là những điện thoại cấp thấp hoặc đời cũ có thể sẽ thiếu vài tính năng cao cấp, điển hình như chức năng mở khoá bằng khuôn mặt (Windows Hello).

Những smartphone Lumia đợt đầu sẽ sớm được cập nhật lên Windows 10 Mobile bao gồm: Lumia 430, 435, 532, 535, 540, 635 (bản RAM 1GB), 640, 640 XL, 735, 830, 930. Tất nhiên là danh sách này sẽ còn được mở rộng thêm nhiều máy nữa trong tương lai gần.

130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lại được hóng r 😁:D
Blool
ĐẠI BÀNG
8 năm
1320 với 1520 đâu:mad:
@Blool k phải con đẻ
@Blool Anh cả 1520 được hớp trước thì mấy ai mua 950 nữa bạn 😁
ph@m.duy
TÍCH CỰC
8 năm
Thêm sai số nữa thì năm sau 2016 mới có nhé.
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@ph@m.duy phải sang năm 2016 mới đủ hết các thiết bị win 10
Đợi tới tháng 12, ôi nản thật...........
khanhsilicon
ĐẠI BÀNG
8 năm
hơi lâu nhưng vẫn hóng cho e 1520 ^^
khongtenth
TÍCH CỰC
8 năm
630 đâu. Mới mua xong. Haiz
ngudungsua
TÍCH CỰC
8 năm
@khongtenth từ từ rồi cũng lên, mà lời khuyên là dùnh 8.1 đi, win 10 lag
nhonvaduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái đ m còn 1520 đâu? flagship mà bỏ đi đâu rồi. :mad:
ngudungsua
TÍCH CỰC
8 năm
@nhonvaduong rồi cũng lên lo gì bác, cứ để máy khác lên trước để mic nó fix lỗi, em dùng 640xl cũng ko lên liền đâu
@nhonvaduong 1520 vẫn là đàn em nhé , 1020 vẫn đang chờ dài cổ đây😁;)
nhonvaduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mr Pham Pham nếu nói về số phân khúc thì 10<15 bác ợ, nói về cấu hình 1520 vẫn hơn bác ợ. Về giá khi bán ra 15 cũng lướn 10 bác ợ. Chỉ là ông Sốp muốn làm máy nào trước thôi. Nhớ 8.1 ngàu xưa con 620 lên trước nhất.;) với lại thằng cha nhà mạng gì đó :mad: ếu hiểu nổi. Apple thì nó tung 1 lần cho tất cả các loại máy đáp ứng hỗ trợ. Nản sốp vãi.
@nhonvaduong ùng
lần này mình đợi lên win 10 mà không cải thiện nhàm chán là xin thề nhảy ngay sang cu IOS . Mình dùng cả 3 hệ điều hành , ios thì dùng ipad . dùng ios cũng có cái ức chế riêng nhưng mình thấy thích hơn 2 cái kia
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
mong đợi có một bài viết so sánh win 10 hơn w8 điểm nào sau khi w10 ra mắt. vậy mới biết là có đáng để sắm một chiếc điện thoại w10 ko
liltjkay
ĐẠI BÀNG
8 năm
buồn nhất là 1520 hàng đinh mà bao giờ cũng thua kém đàn em...haizz up cho ông tổ trước đi Mic
530 đang dùng WP10 đây thôi, ai bảo ko lên đc
dganhngheo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoanganhdung1106 bác lên kiểu gì vậy chỉ em với. em reset máy lại mấy lần mà vẫn chịu, tải insider về mà vẫn chả thấy cập nhật đâu, nản luôn
@dganhngheo phải interop unlock rồi xóa một cơ số cái đi là đủ đất để lên 10 ngay
Chán quá đi
Tuyệt! Nokia Lumia 930 ngóng... 😁
giacay
TÍCH CỰC
8 năm
@ndkhoivtv tưởng cho đi ở rồi còn ngóng cái giề :D:eek:
@giacay Tậu lại rồi! Không dứt tình được. :D
giacay
TÍCH CỰC
8 năm
@ndkhoivtv sao ko chờ tậu luôn con 950XL cho ngon :D
@giacay Tại nó là Nokia Lumia 930 ông ơi! Flagship cuối cùng của Nokia (mà còn chữ... Nokia). :p
Bullshit! 730 đâu? Bị lãng quên rồi hả? Cho em lên luôn đi anh Bill oi
@thucungcuatoi mình cũng dùng 730 đây , con nuôi phải chờ con đẻ ăn xong mới được ăn ké
1520 vẫn chưa có kẻ kế thừa, mong vẫn được tiếp tục hỗ trợ
ctthou
TÍCH CỰC
8 năm
Sao không cho dùng tools flash từ pc như nokia pcsuite như ngày trước có phải đơn giả ko nhỉ?
@ctthou Sẽ có cách đó khi mà các máy đã có OTA, Mic đã nói tất cả các máy nào đang chạy firmware Lumia Denim là lên hết.
linhr133
TÍCH CỰC
8 năm
Ôi em 430 của tôi! Thật không thể tin nổi!
dbt123
CAO CẤP
8 năm
8x của mình đâu nhỉ?
Chắc lên đến w20 mới bằng đc android 5.1 😆 Hệ điều hành dành cho máy đập đá
@langtuhoakimtuoc ôm năm chấm một mà về nhà thẩm du đê
s3095453
TÍCH CỰC
8 năm
thế là lại phải làm chuột bạch cho anh Mic thêm 2 tháng nữa à

Xu hướng

Bài mới