Microsoft: Windows Phone 7.8 sẽ được cập nhật "cho nhiều thiết bị nhất có thể vào đầu năm 2013"

Duy Luân
28/11/2012 22:15Phản hồi: 106
Microsoft: Windows Phone 7.8 sẽ được cập nhật "cho nhiều thiết bị nhất có thể vào đầu năm 2013"

Hôm nay Microsoft vừa thông báo trên blog của mình rằng hãng "đang làm việc tích cực với những đối tác phần cứng, nhà mạng để thử nghiệm, cấp phép" cho Windows Phone 7.8 và dự định sẽ cập nhật hệ điều hành này "cho nhiều thiết bị nhất có thể vào đầu năm 2013". Như vậy, người dùng những thiết bị Windows Phone 7.5 hiện tại sẽ phải đợi đến năm sau mới được nâng cấp lên bản OS kế tiếp. Tuy nhiên, như Microsoft đã nói, không phải mọi thiết bị đều nhận bản update lên Windows Phone 7.8, hãng chỉ cố gắng mang nó lên "nhiều thiết bị nhất có thể" mà thôi. Công ty chưa tiết lộ model nào sẽ được và không được lên Windows Phone 7.8, thời điểm cập nhật chính xác cũng chưa được công bố.

Microsoft có nói thêm rằng "những model mới chạy Windows Phone 7.8 đang bắt đầu được triển khai tại nhiều nước trên thế giới, giúp củng cố hệ sinh thái bằng cách đem Windows Phone đến nhiều người hơn". Các thiết bị này chủ yếu nhắm vào phân khúc tầm trung hoặc giá rẻ và "đây là một điều cực kì quan trọng để mở rộng tầm tiếp cận của Windows Phone trên khắp toàn cầu" và "đảm bảo chúng tôi có sản phẩm phù hợp cho từng thị trường".

106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HTC VN xác nhận ko cập nhật WP7.8, LG cũng không, Samsung chưa nói gì, có vẻ như WP7.8 được tạo ra chỉ dành cho Nokia thôi.
ngominhson
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonlazio HTC VN chỉ cung cấp HD7, WP7 gen 1 chắc không có cơ hội rồi. Gen 2 chắc sẽ vẫn nâng cấp như thường.
@sonlazio E đang lo sợ là các đời gen 1 như ss focus, htc hd7...sẽ k được lên. Chỉ có nhũng máy đời gen 2 như focus S hay titan mới đc lên thì... :|

Sent from my LG S6750 using Tinhte.vn
@sonlazio Trên hình có con HTC RADAR mà, hay là không áp dụng cho VN thôi hả bác sonlazio?
@sonlazio Hay quá hi vọng em lumia710 của mình lên được hihii
cothach
TÍCH CỰC
11 năm
như vậy chưa chắc Nokia sẽ cập nhật hết cho dòng Lumia cũ. Nghe tin này sao chán quá vậy
Sặc thế mà mình hỏi bọn nokia n bảo trong tháng 12 thế này thì ăn cám à 😔
Cố ngoi ngóp thêm tý 😁 ôi m$.. mạnh ở mảng pc thôi... winphone nghèo nàn quá 😔
@vpro808 Mình thấy MS bình thường. Đấy là bạn chưa biết cộng đồng wp viet nam không biết đã gửi thư xin 1 bộ gõ tiếng việt cho wp từ lúc n mới xuất hiện mà đến hiện tại vẫn chưa có bản nào hoàn chỉnh đấy bác ạ. 1 điều nữa là Ms cũng có thâm niên tạo Os lâu đời rồi bác.k phải mới đâu

Sent from my LG S6750 using Tinhte.vn
ducvip4ever
ĐẠI BÀNG
11 năm
@banchat9x Bạn nhầm rồi, WP 7.8 ra không phải để ngoi ngóp, nó ra mắt thực chất là để chứng tỏ rằng MS không rời bỏ người dùng, còn WP 8 mới thực sự mạnh 😃
dhpsos
TÍCH CỰC
11 năm
@vpro808 Mình kg hiểu sao, đọc thấy bạn cay cú thế, và mình cũng nghe nhiều người hay nói cái câu "tỏ ra nguy hiểm", mình kg hiểu câu này lắm, nhưng trong TH này, mình thấy quả thật bạn thật là nguy hiểm, vì mình chỉ nói cái thực tế (về push notification, về đa nhiệm...), và mình kg có muốn tranh luận với bạn nữa, vì chắc chắn mình sẽ kg nguy hiểm bằng bạn.

Chốt lại, mình đã từng xài đủ loại điện thoại, đủ loại os, và cái nào mình cũng thích, dù nhiều hay ít tiền, và hiện tại mình cũng đang xài Lu7, mình cũng rất thích, cũng nôn nao chờ ver7.8 như bao người.
@banchat9x Từ từ bác ơi, đang trên con đường tạo thế chân vạc rùi đó bác, có bài mới nói doanh số của winphone năm nay gấp 4 lần năm trc mà ( mình nghĩ đa phần là nhờ công lao của dòng đt Lumia)
-KingJX-
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc chắn nokia sẽ được cập nhạt WP 7.8 , còn các đt như HTC HD7 , sámung omina ... thì chưu abiết vì tuổi đời nó hơi lâu rồi
@-KingJX- điều này hiển nhiên rùi nokia lun hỗ trợ người dùng 1 cách tốt nhất dù là đt cao cấp hay bình thường vẫn lun có cập nhật còn htc dù là các máy cao cấp thì cái được cái kô bảo sao làm ăn bết bát còn ss thì chỉ có máy cao cấp còn máy hạng phổ thông thì máy a bán cho các chú rồi .các chú mún dùng hay cập nhật là việc của các chú a kô quan tâm
Một chút an ủn cho những người lầm lỡ!
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@noMacLe Lầm lỡ gì vậy thím, thế nào cũng ăn gạch cho xem nếu ghét wp thì đừng vào toppic này làm gì ??????......tôi thấy wp đâu có tệ đang chờ lu920 và lu820 xuất hiện đây 😁
hihihi133
TÍCH CỰC
11 năm
Lên chỉ thay đổi đc giao diện có xíu.k Cần thiết lắm thì phải
@hihihi133 Mấy kái ô đc thay đổi kích thước, màu sắc... và nhiều thay đổi về ứg dụg k thjk hơn s?

Sent from my LG-E612 using Tinhte.vn
kiennams
TÍCH CỰC
11 năm
bọn nó chán wp7.8 rồi nên cũng chả có hứng thú ngồi update cho mấy con cũ đâu.đem con bỏ chợ là chắc rồi
phucneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy thôi quên nó lun đi ...nản
Chắc sắp tới 1 loạt smartphone wp 7.5 sẽ được bán tống bán tháo :eek:
@autotechno bán đi mình mua lại cho 😃
@hoàng_thành_zz Bác cứ chờ đi, sẽ nhiều đó, he he
W.p7.8 chắc sinh ra để dành cho nokia...😃...mình đang xài samsung focus...và samsung thì chẵng bao h q.tâm đến việc hỗ trợ ng dùng sau khi bán sản phẩm..chả bù với nokia 😃 ...
schalke04
TÍCH CỰC
11 năm
@gse7en Thế tại sao bác lại đùng sam? mà không chuyển sang nokia
@schalke04 nếu đủ lúa mình cũng qa nokia r bro...lumia 800 900 là niềm mơ ước của mình ...bay h là 920 ...😃 ...710 thì màn hìh nhỏ ...mình thích màn hìh to + chụp ảnh tốt + màu hiển thị tốt 😃 nhưng k đủ lúa nên chọn focus là hợp lý ...😃
channha25
TÍCH CỰC
11 năm
Lumia 900 chờ đợi từng ngày....
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
@channha25 nó bán ra từ kiếp nào rồi còn đợi gì nữa ?hahaha
channha25
TÍCH CỰC
11 năm
@xtmg1 chờ đợi 7.8 bạn ơi😁
Nokia thì lên 7.8 là cái chắc rồi. Mà mấy... phán kinh quá nhỷ
kimanbn
TÍCH CỰC
11 năm
Lu 900 lên được là ổn rồi
Lumia của mình chắc đc lên rồi.
Yêu Nô quá.
hy vọng để rồi thất vọng vậy đừng hy vọng chấp nhận cái mình đang có thì khỏi phải phiền não có hay hơn ko, _hic_ nói vậy chứ mấy ai làm được vậy, con người mà, có được voi thì voi phải có ngà chứ
có tiền sẽ trãi nghiệm cho biêt,còn giờ cứ ăn roi mà chơi
khoa_blue
TÍCH CỰC
11 năm
Nokia xác nhận với mình là sẽ có WP7.8, chắc vì là con cưng mà. các hãng khác còn lo cho Android, cũng không quan tâm lắm đến WP.

Bây giờ mua điện thoại thì mua dạng "con đẻ" thì sẽ được cập nhật FW liên tục như Nokia với WP, Nexus với Android...
tunngungo
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 tuần nữa mà báo lun là lu900 không lên Được wp 7.8 .
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.