[Mindmap] Làm sao nghe nhạc hay trên điện thoại di động?

AudioPsycho
5/9/2018 10:35Phản hồi: 224
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang nghe iphone 8 plus với tai nghe samsung akg có nên đầu tư akg n40 với oppo ha2se không hay bộ fio q5 với seinheiser ie 80 thì nghe hay hơn
@toanthanhvu Q5 nhé! khoan bàn chuyện âm hay, vì 2 con này nghe na ná nhau, nói chung là khá tốt. Nhưng Oppo khai tử mảng digital audio, lỡ bị gì thì khóc :|
@AudioPsycho Vì thế nên con Oppo Sonica Em định xúc về mà phải hủy bỏ. Có hệ thống nào làm Music Sever mới tập chơi ngoài dùng đám pi ko bác
Xin chào mọi người,
Em đang dùng nguồn phát là Xduoo X3, cho em được hỏi là tầm giá dưới 3 triệu thì có con in-ear nào đánh tạp tốt không ạ, đều 3 dãy nhưng thiên mid một chút.
Em nghe đủ thứ từ Trần Mạnh Tuấn, Andrea Bocelli, Hà Trần, Lý, Phạm Đức Thành, Khánh Ly, Bùi Anh Tuấn...Em đang phân vân giữa AKG N20 và Fiio F9. Mong được mọi người tư vấn thêm. Em xin cám ơn!
@lehoangquan122496 Tai nghe thì để các bro khác vào chỉ. Nhưng gu nhạc kia mình thấy cũng không tạp lắm, cớ sao phải tìm tai nghe tạp
@nbgiang88 dạ, chỉ là đa số em nghe vậy, nhưng lâu lâu lại thích đổi gió underground, Nightwish ạ.
nambun
TÍCH CỰC
6 năm
Mới sắm con grado 325e để chơi. Đáng tìm 1 con dac/amp tốt bổ rẻ nhất và đa dụng nhất.
Cho em xin lời khuyên là với em tai chuyên trị metal rock tầm trung này, thì nên chơi dac/amp nào kết hợp với iphone x. Hay là mua máy nghe nhạc riêng. Mà máy thì chơi loại nào ạ.

Em thích nghe metal rock, thi thoảng edm tí cho vui.
@nambun Mãi mới gặp đồng dâm thích nghe Metal. Mình thì ko nghe trên phone nên ko tư vấn được. Hiện tại đang dùng combo của Sony là A45 + XBA-N1AP, XBA-N3AP nghe Metal ngon lành 😁
HD800 mà dac/amp chục củ thì mới chỉ là tập tành tý thôi các bác ợ 😆
@harmoniphile Thấy cũng phải, một tiền gà 3 tiền thóc là vậy. Dù sao nó vẫn là nhóm đầu bảng của Sen nói chung.
tedomi.mimo
ĐẠI BÀNG
6 năm
chào mod và mọi người, cho mình hỏi hiện mình đang dùng tai nghe Sony XB950B1, giờ mình muốn đổi điện thoại thì lg v30 có hợp lí không, còn đt Sony thì sao (nên đổi sang mẫu nào)? hay đầu tư thêm một chút mua thêm thiết bị gì nữa thì mong được mọi người tư vấn. mình thích nghe nhiều bass.
@tedomi.mimo 950 đã rất nhiều bass rồi và tui nghĩ hơm có con tai nào làm nhiều bass dữ thần vậy nữa đâu.
Nghe từ điện thoại bắn bluetooth thì con nào nghe cũng na ná nhau vì phần nhận và giải mã nằm trong cụm chipset bluetooth của tai nghe
Nâng cấp màng nhĩ
ko đồng tình với dòng "những đt có chất âm tốt như Sony và LG". cá nhân mình thấy Sony làm máy nghe nhạc cầm tay ngon bao nhiêu thì họ tích hợp nó trên đt tệ bấy nhiêu. trên đt họ chỉ đầu tư rất nhiều vào các tính năng phần mềm và quên đi phần cứng. tất cả cá smp sony đều chỉ dùng DAC tích hợp của qualcomm và họ cũng chỉ quảng cáo rất nhiều về các tính năng phần mềm. các bài đánh giá trên phonearena và gsmarena đều cho thấy smp sony kéo tai nghe khá yếu. nói chung là không ngon. cá nhân mình thấy có LG và HTC là 2 cái tên đáng giá.
@caocaolatre199x yếu công suất thoai
âm tổng thể tốt mà
mr.binhnq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AudioPsycho hiện tại mình nghe nhạc bằng ip + skull candy jib wireless trên cty thấy cũng ổn. Muốn đầu tư 1 combo để nghe giải trí. Dự kiến
1/ Ip 7 plus
2/ DAC/AMP Fiio Q1 mark 2
3/ Beyer DT 770 PRO (80ohm) cái 32 ohm hợp lý nhưng có vẻ ko đc đánh giá cao, 250ohm thì cao quá. Đọc 1 bài của bạn thấy thích con DT này quá, ko biết có con nào ngang giá mà ngon lành hơn ko?
Bạn xem combo thế có ổn ko? Góp ý giúp mình với, kinh tế ko cao lắm, nhưng mình có thể cố thêm 1 chút cho cái DAC/AMP nếu nó hợp với cái DT kia
@mr.binhnq quá ổn , ko có 1 tư vấn gì thêm. Con 770 thì nên lấy con 80 ohms theo mình là ổn nhất, vì 250 ohms với 80 ohms nghe cũng na ná nhau.
Tiếng 770 rất tốt cho mọi nhu cầu, nói là tiếng dành cho monitor vậy thôi chứ kiểu âm nó cũng bắt tai và dễ nghe, không nịnh nhưng mà nghe có hồn có phách ấy. Q1 MK2 đủ đánh nó ra bã rồi 😁
mr.binhnq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AudioPsycho Cám ơn bạn
mr.binhnq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AudioPsycho À, bạn giới thiệu mình chỗ nào bán uy tín, giá cả phải chăng có đủ lúa mình mua luôn cho tiện
@mr.binhnq Qua 3kshop, có q1 mark 2 thử, nghe thử 2 con là dt770 và audio-technica m50x rồi quyết định nhé.
M50x bass nhiều hơn, lấn và dải cao hơi gắt hơn tẹo nhưng vẫn có người thích, hên xui biết đâu hợp gu bạn.
Mua về mà dư 1 cái, bác nào cần em để lại 1 củ khoai nhé, 0938664880 urbeats 2 82B972D7-8C8F-4249-A686-413D06F4E879.jpeg
@Minhtriaa Ngon
withboom1905
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Minhtriaa còn ko bạn? Bây giờ giá thế nào?
supperyoyo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có video lưu lại ko mood
Em còn 1 con pk1 f đầu 2tr bạn nào xơi
Vì DAC/AMP bất tiện nên em xin phép ko bàn tới. Em ở ngoài đường thấy cắm luôn tai nghe vô điện thoại nghe là hợp lý nhất 😁 Xin hỏi kinh nghiệm các bác trong group, iphone và xperia có lẽ là 2 lựa chọn ổn để nghe nhạc phải ko ạ? Em tính tậu thêm 1 em in-ear của sony nữa.. mong các bác cho ý kiến.
Sắm cái tai nghe cho tốt va file nhac cho tốt là ok
Kang Win
ĐẠI BÀNG
5 năm
Iphone 6s+ nghe nhạc được mấy điểm nhể?
trunghiem
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi
Tai nghe của mình mh1c, hiện nay tai này được đánh giá là hay kg mọi người? Hay chỉ ở mức trung bình thôi? Có xịn không? Hồi xưa thì xịn hay nhưng bây giờ thì kg biết như thế nào?
Mình đang dùng sony zx2. Bạn tư vấn kỹ cho mình, là mình mua jack chuyển đổi nào xịn? Ở đâu? Giá tiền? Để mình nghe kèm tai mh1c mình đang có?
Xin cảm ơn mọi người tư vấn.
staka
ĐẠI BÀNG
5 năm
em muốn nghe nhạc tốt nhất trên iphone thì cần những điều gì anh
- Nguồn phát iphone 7plus
- tai nghe soul byrd
* Em đang lo lắng về chất lượng nguồn phát không đủ cao, em có thể dùng pm để nghe file FLAC nhưng nguồn phát là iphone 7plus liệu có đủ tốt không
* Em có thể chuyển file flac qua ALAC để có trả nghiệm tốt hơn trên apple music không
@staka Làm 1 bộ combo này mà nghe bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019