MindNode 6 chính thức ra mắt trên macOS lẫn iOS với Focus Mode, Hide Connection

Knah
25/4/2019 1:3Phản hồi: 36
MindNode 6 chính thức ra mắt trên macOS lẫn iOS với Focus Mode, Hide Connection
Ứng dụng vẽ bản đồ tư duy(mindmap) MindNode vừa mới có phiên bản mới với tên gọi MindNode 6. Ở phiên bản mới này, MindNode 6 mang đến cho người dùng một số tính năng mới như: Focus Mode, Hide Connection, Sticker Search bênh cạnh một số tính năng nhỏ khác trên iOS do sử dụng trên màn hình cảm ứng như Multi Select.

tinhte_mindnode6_1.png Focus Mode là tính năng mà mình thấy hữu ích nhất trong đợt nâng cấp này. Tính năng này đúng như tên gọi của mình giúp người dùng chỉ tập trung vào một phần nội dung mà mình muốn xem nhất. Như ae quan sát thấy thì khi bật tính năng này thì nội dung cần xem sẽ tự động phóng to ra chiếm hết màn hình, các nội dung còn lại sẽ được làm mờ đi. Bên cạnh đó, MindNode còn bổ sung thêm tính năng Hide Connection giúp ẩn đi các kết nối giúp cho mindmap đỡ rối mắt hơn.

Hiện MindeNode 6 có giá 39.99$ trên macOS và 14.99$ trên iOS. Ae nếu đang dùng MindNode 5 sẽ được upgrade lên phiên bản MindNode 6 miễn phí. Nếu ae dùng MindNode 4 thì sẽ mất một ít phí để nâng cấp mà thôi. MindNode cũng có phiên bản miễn phí để người dùng có thể đọc file tuy nhiên không thể chỉnh sửa. Ae quan tâm hiện có thể download cho iOS macOS tại đây.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bustalyme
TÍCH CỰC
5 năm
Mình có dùng thử Mind node nhưng không thấy quá phù hợp
Cộng giá siêu cao trên macos nữa 😃
@bustalyme chuẩn luôn bạn. mình thấy mind note chuẩn nhất là vẽ nguệch ngoạc ra giấy.
@hoang_nguyenvu209 Thế gửi đi cho ng khác xem ntn, fax hả bác
bustalyme
TÍCH CỰC
5 năm
@adagioleonard Đúng là nhu cầu gửi đi nên mọi người mới sử dụng app 😁
Mình đồng ý với bạn @hoang_nguyenvu209 là mind mapping nên là tài liệu cá nhân để lưu trữ ý tưởng,
Bản thân mình cũng dùng giấy - bút rất nhiều để ghi chép, soạn thảo văn bản sau đó trên laptop từ những ý tưởng đã ghi lại rồi gửi đi
Đang xài apple này NHƯNG app này chỉ có một số ít người cần tới. Có rất nhiều người còn chẳng biết nó dùng để làm gì. Chỉ vì 1 bản cập nhật mới mà thành 1 post lên tận trang chủ. Ai đang xài thì sẽ có thông báo update thôi.
leetromas
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn thì đẹp thật, nhưng cái giá thì chua quá.
Nên hiện tại đành dùng Keynotes hay Powerpoints rồi chịu khó vẽ vậy!
https://www.mindmeister.com

mình dùng cái này 3 nền luôn
oxechip
TÍCH CỰC
5 năm
Hix, giá cao so với mình
mindmap giúp ích được điều gì hơn so với việc ghi chú thông thường?
@Methylamine Ghi chú với Brainstorming khác nhau về bản chất mà bạn. Ghi chú là để tra cứu sau này, dạng mindmap để hệ thống theo quy trình, phân nhóm, nhánh...
@huykhanh95hup app notes của apple đối với mình ăn đứt bút và giấy.

98% những ghi chú của mình không cần vẽ, nếu vẽ thì app notes cũng đap ứng dc cơ bản
lúc nào mình cũng cầm iphone, nếu không cầm iphone thì cũng ngồi mac book, những lúc k cầm 2 cái đó thì mình hầu như k cần ghi chú gì

vì sao mình nói ăn đứt bút và giấy. trước tiên là nhanh, sau đó là gọn. bút và giấy phải mất thời gian rút ra rút vào, tốn sức cầm bút ghi chưa kể để lạc mất chưa kể k phải lúc nào cũng đem theo dc ... ví dụ lúc đi vệ sinh cần ghi cái gì móc đt ra thì quá nhanh

mình nói thế không phải để phủ nhận tầm quan trọng của bút và giấy, bút và giấy chỉ giúp mình duy nhất ở việc cần tính toán nháp, phát thảo ý tưởng nhanh.

nếu dùng android thì evernote cũng dc nhưng k tiện bằng apple notes vì nó sync rất tốt giữa macbook và iphone
@hadryan mình đang trả lời ý của bạn kia đó bạn. bên trên bàn nhau 1 lúc mới nói tới vụ ghi chú. rồi bạn kia nói là k có app ghi chú nào qua dc bút và viết
Long Draiver
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy cái app này chỉ hữu ích khi cho nhiều ng xem, chứ mục đích của mind note là cho bản thân đọc thì note ra giấy là tốt nhất
Cái này lên ý tưởng trên giấy sẽ tốt nhất. Sau đó làm trên app để chia sẽ và thuyết trình cho nó pro hơn thôi
noilalam289
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng Simplemind + , giá rẻ hơn. Tha hồ mà vẽ
maclife
TÍCH CỰC
5 năm
@noilalam289 Simplemind Free luôn đây: https://maclife.vn/simplemind-phan-mem-ve-tu-duy-don-gian.html
noilalam289
ĐẠI BÀNG
5 năm
@maclife Nó có bản plus trả tiền
triking
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trên Win 10 dùng thằng nào ngon nhỉ
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@triking cũng quan tâm
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
@triking upload_2019-4-25_14-25-18.png
Trên windows 10 có thằng này. Dạo trước nó free một thời gian. Nhưng so với MindNode thì nó hơi đuối.
Thích nhất MindNode nhưng nó lại không có trên window và Android. Xài trên Mac rồi mà lúc cần xem lại trên win hay đt android thì ko được. Cuối cùng chuyển qua Onenote cho đồng bộ tất cả.
davinkalin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có thằng nào free không bác?
kipphong3
ĐẠI BÀNG
5 năm
https://writemapper.com

Dùng thích hon tất cả thể loại trên.
Nếu đem so sánh với các phần mềm Mindmaps bây giờ thì thằng Mindnode vẫn là tốt nhất.
Đúng ra là vẽ và ghi trên giấy là hay nhất, nhưng ở thời này mà vẽ lên tờ A4, xong lại phải scan lại để lưu trữ hay để chia sẻ thì khá mệt.
Còn ai chưa dùng Mindmaps bao giờ thì có thể coi qua hình này. Đây là dạng MM để hệ thống kiến thức, chứ không phải để suy luận 😁 ( kiến thức tương đương 50 trang giấy trong 1 MM)
Screenshot 2019-04-25 at 10.34.40.png
bb8707g2nd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PhungChiNguyen Nàm sao để dùng trên Windows, em có mua bản quyền trên Mac, giờ chuyển sang Windows là chịu
Phải chi giá MindNode bằng nhau trên cả 2 nền tảng thì ngon lành 😁
sao không tải đc trên macos nhỉ mình get nó bắt mình đọc điều khoản rồi đọc xong mình agree rồi xong bấm get để down nó lại bắt đọc tiếp là sao nhỉ mọi người
Mình đang dùng mindnode 😃 tương đối ok😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019