Ming Chi Kuo: MacBook Air trang bị chip M mới sẽ đi vào sản xuất trong quý III năm 2022
P.W
một thángBình luận: 68
Ming Chi Kuo: MacBook Air trang bị chip M mới sẽ đi vào sản xuất trong quý III năm 2022
Đó là dự đoán mới nhất của nhà phân tích nổi tiếng thuộc TF International Securities. Trước đó, anh này cũng đã dự đoán rằng MacBook Air phiên bản mới sẽ được trang bị thiết kế hoàn toàn mới, với sự hiện diện của panel màn hình miniLED cũng như chip xử lý Apple Silicon mạnh hơn. Kuo từng đưa ra phân tích, dự báo Apple sẽ đi vào giai đoạn sản xuất hàng loạt MacBook Air thế hệ mới vào giữa năm 2022, nhưng giờ lại thay đổi nhẹ dự đoán của mình, cho rằng phải cuối quý II hoặc đầu quý III, các đối tác trong chuỗi cung ứng mới bắt đầu sản xuất hàng loạt thiết bị mới.

Ít ngày trước, Mark Gurman của Bloomberg dẫn nguồn tin không chính thức cho biết MacBook Air sẽ “mỏng hơn và nhẹ hơn”, trang bị 2 cổng USB 4 và cả cổng sạc MagSafe nữa. Còn trong khi đó leaker Jon Presser đã chia sẻ những bức hình render fan-made của chiếc MacBook Air phiên bản mới, cho rằng Apple sẽ tạo ra những chiếc laptop với nhiều tông màu sáng sủa tươi trẻ hệt như chiếc iMac M1 24 inch ra mắt cách đây ít lâu.

MacBook Air M1 ra mắt vào tháng 11 năm ngoái, vẫn giữ nguyên thiết kế như phiên bản trước đó. Năm nay Apple sẽ nâng cấp chip Apple Silicon cho vài dòng máy Mac, nhưng MacBook Air không nằm trong số đó.

Theo MacRumors
68 bình luận
Air mà có quạt như những đời trước thì hay biết mấy! Ải M1 không có quạt muốn mua cũng lăn tăn quá bác thớt ạ!
@la.phiho Thêm cái quạt giá tăng lên 2 hay 3 triệu, dậy cố lên dòng pro luôn.
cryshop
TÍCH CỰC
24 ngày
@legiabao95 Khác biệt rõ rệt so với máy Intel luôn đó bạn ơi (nhà mình có 3 máy tổng cộng, 2 máy Intel, 1 máy M1), làm việc cả ngày cũng không nóng đâu nếu bạn dùng những ứng dụng đồ hoạ đó. Còn nếu dùng vào việc render video hay 3D thì sẽ thấy ấm, nhưng vẫn ko nóng bằng máy Intel nha.
@cryshop Cảm ơn bạn nhiều nhen. Mấy nay cứ lăn tăn con pro 16-256 với air 16-512. Giờ thì okay rồi 😁
cryshop
TÍCH CỰC
23 ngày
@legiabao95 Chọn 16GB là hợp lý đó, M1 xài hao RAM cực kỳ.
Chip M1 chưa dùng hết năng lực mà giờ ra M kế tiếp rồi à.😅
@boyngo1988 Sketchup chưa được tối ưu cho M1
@boyngo1988 Bác dùng macbook air à
@BaoMinh SB Cuối năm 2022 thì ra M2 rồi chứ M1x gì nữa
@boyngo1988 Bác lại lấy con lap doanh nhân (dùng hội họp báo báo) để đi dựng đồ hoạ thì xịt rồi.
Muốn sketup, Cad, Solid, Creo, Catia… thì mời bác ghé qua Workstation nhé.😂😂
Lão già này cứ ăn rồi phán bừa thôi, phán tới phán lui không ăn thua gì. Có cái tin Macbook mới rêu rao từ đầu năm tới giờ mấy lượt. Chỉ tội anh em cứ ngồi nghe không dám mua thôi
@n.a.v.i.p 😆 cứ mua mà dùng. Bao giờ nó ra thì thêm tiền là mua tiếp, Mac dễ bán mà
@n.a.v.i.p Kiểu fan Apple nó vậy đó, cứ nói ba lăng nhăng để mọi người chú ý đến mình
@Cang_Thị_Đù Cha nội này bốc phét với chém gió chứ đàn gì
Tim Cook chắc quải ông này lắm
Màn mini net 120hz thì ngon quá
Kinh vãi
@trankhanhlinh281991 Là led ko phải net em gõ lộn bác ạ
@bomduc 120hz trên laptop văn phòng thì hơi thừa
Togari
ĐẠI BÀNG
một tháng
@Luân NH dùng mượt hơn thì tội gì ko trang bị mà thừa hay ko =))
@Luân NH Ko thừa đâu bạn mượt hơn mà duyệt web cũng sướng.
đúng đũy luôn
Công nhận là imac có thiết kế mới rồi mà macbook thì chưa, hóng mac mini mới.
@Kiến sợ quá Macbook chưa vì nó đã đc upgrade nội công rất mạnh bằng con Chip M1. Vì thế cho nên Apple sẽ bán máy kiểu bình cũ rượu mới để tận dụng hết kiểu thiết kế cũ đã, để dành thiết kế mới cho lần nâng cấp tiếp theo. Lộ trình làm tiền của Apple cứ gọi đỉnh của chóp.
@zer0_7 thế sao con imac lại up full từ thiết kế + con chip mới 1 lúc nhỉ?
chưa thấy sự xuất hiện của chú macbook pro 14 vs 16 ha
Nghe bảo iPhone 13 có thể bắt sóng vệ tinh
@centernc sóng vũ trụ thì đúng hơn
Quá ngon
màu mè đẹp thế , thế này thì đổi con Pro M1 lấy e nó thôi
đợi Chip M mới trên macbook air mới xem hiệu năng tăng bao nhiêu % so vs đời trước, 😆 nếu hơn từ 20% trở lên thì thấy rõ ràng từ bỏ intel là đúng.
Chip m mới thì phải hơn từ 25% cpu, 30% gpu thì hẳn lên.
bữa trade coin lời đc con mac book pro, h chờ máy ra là lụm thôi
Gu mình vẫn k thẩm được kiểu màu như thế này 😔
Con MacBook Air M1 vẫn còn xài phà phà ko biết chậm là gì dù mở biết bao nhiu app, vậy nên từ từ nâng cấp cũng được, thím Cook khôn ngoan đấy.
Togari
ĐẠI BÀNG
một tháng
@Nikola Tesla cáo rồi, Macbook thì năm nào cũng ra, nhưng nó đang đến cuối vòng đời thiết kế cũ rồi. Để xem năm nay Tim Cook có mạnh mẽ đổi thiết kế mới ko
Thế giờ có nên mua Air M1 không nhỉ? Mua xong tháng 11 nó ra bàn mới thì đau.
Lâu quá, đang hóng macbook mới để mua

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019