Mình cần xin ý kiến lựa chọn ổ cứng gắn ngoài của mọi người một chút :

Miika Mäki
24/1/2012 10:50Phản hồi: 7
Mình hiện đang phân vân giữa 2 ổ cứng gắn ngoài này
Seagate Free agent go sata 2.5" 500Gb 7200prm
Western Digital my book Essential 2.5" 500Gb 7200prm
Giá của 2 con này gần như nhau, mình chỉ muốn xin ý kiến về việc nên chọn con nào thôi.
Mình xài ổ cứng gắn ngoài cho việc lưu trữ và sao lưu là chính. Mong mọi người giúp đỡ nhiệt tình. Rất cám ơn mọi người đã trợ giúp. 😁
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hx100
CAO CẤP
12 năm
như nhau thôi bạn a, hên xui thì vớ dc cái ngon, mjh có cái hdd box samsug dùng mấy năm rùi chả sao, đứa bạn mua dc 1 năm đã cháy ổ cứng rồi, 2 box trên du sao thì cũng 1 vote cho Seagate
Only87xx
ĐẠI BÀNG
12 năm
+1 vote cho WD vì nhìn em Seagate ko bắt mắt lắm.
Với lại thấy ae nhận xét WD good hơn thì phải.
WD tốc độ thực tế thấy good hơn một chút, ý kiến cá nhân
Mình cũng có một câu hỏi hỏi nhờ luôn trong toppic này, ko lập toppic mới cho đỡ loãng diễn đàn.
Có lựa chọn ổ gắn ngoài cho cổng USB 3.0 không nhỉ ?
Mình cũng đang phân vân không biết có nên chọn USB 3.0 không, máy mình không có cổng 3.0 nhưng cũng sắp thay lap nên tính mua trước. Giá giữa 3.0 và 2.0 khá chênh nhau nên mới lưỡng lự chưa dám quyết.
Mình thấy mọi người khen Seagate và toshiba lắm, WD thì mọi người có nói về việc nó hay chết bất thình lình, không biết có đúng không.
Phù, nghỉ tết xong xuôi rồi. Mọi người vào tinhte cũng đông hơn rồi nên mình up để nhờ mọi người giúp đỡ mình một chút với nhé
Mình cũng đang có ý định mua ổ cứng, cũng đã xem qua 2 con này.
Nhìn chung thì 2 con này đều tốt, đặc biệt là dòng Essential tốc độ thì rất tốt. Tuy nhiên 2 con này đều không chống sốc (mình đọc document của 2 con này không đề cập tới shockproof)..Hơn nữa con Essential thì nhìn khá mỏng manh, dễ damaged. Bù lại phần mềm backup dữ liệu của Essential tên là Smart ...thì quá thông minh, và có thể nói là phần mềm backup dữ liệu xuất sắc nhất đc tích hợp trong các dòng ở cứng di động.
Thế nên ưu tiên của mình là con silicon power A80 (hoặc A70), trâu bò hơn. Bọn này thì phần mềm backup hơi kém chút..
Tùy vào mục đích sử dụng của bạn thôi. Với mình thì thà hi sinh tốc độ và tiện ích một chút nhưng đảm bảo đc dữ liệu luôn an toàn là điều cần nhất.

Cũng có điều tiện thì mình hỏi luôn? Mình thấy các ổ cứng đa số đều có lõi bên trong là của Samsung và Hitachi (Ko rõ seagate và WD thì thế nào) Mình cũng đang nghĩ xem nếu thế thì chọn xừ của samsung và hitachi luôn. vì giá samsung và hitachi rẻ hơn..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019