Cao Thế Tài
ĐẠI BÀNG
Mình chỉ từng chạy qua và quen xe 11x cc. Xe đầu 125cc là Impulse. Sao qua con Fu 20 này nó khó kiểm soát quá vậy mọi người. Ví dụ: Ga nhẹ mà nó không nói không rằng đi cả 3m, trong khi mình chỉ mong muốn nó đi 2m. Mà mở ga nhẹ hơn thì nó "gừ gừ" lết lết chứ không chịu đi bình thường, đang đi thì còn tự dưng khựng lại ( do quán tính). Nó lắc mình mệt muốn xỉu, còn đau lưng nữa @@ Như một con ngựa chứng vậy. Rồi canh tua cũng khó nữa, khó khủng khiếp so với wave @. Nhẹ tay thì soạn không đủ tua, nó hụp, nó hất, mạnh tay quá thì nó gầm, nó gừ. Mình biết là điều khiển thì phải canh chuẩn, bắt đúng, hài hòa ở điểm bùng phát cho êm ái, nhẹ nhàng.
Nhưng mà sao so với tin đồn là Fu nó lành, nó ngoan, dễ cưỡi lắm mà bé nhà mình nó chứng vậy mọi người. Canh khó vô cùng 🙀
Mình từng ra Wings để họ chạy lại chương trình tay ga do bỗng có lần đang kéo ga từ từ mà nó gào lên rồi lao đi trong khi mình đang giảm ga một nhịp trước đó. Mém nữa gẫy chân lao vào bịch rác bên bồn cây 😿 Trước đó bảo dưỡng có mục căn chỉnh hành trình tay ga 1000km odo, có lẽ nào tay ga của mình nó bị hành trình ngắn bất thường: kéo nhẹ đi xa, kéo ít nằm chơi, hong thèm đi nữa 🤖
Tình hình đỡ hơn khi chạy E5, chạy 95 thì nó còn ngáo hơn, và giật hơn, khó kiểm soát hơn nữa. À 7 8 9 10 J Q K thì vô tư, mượt, nhưng trong phố muốn nhẹ nhàng thì khó khăn quá, toàn bị như trên. Ra lệnh 10 lần chỉ được 2 là khớp, là xe chịu theo ý mình, làm phấn khích quá tim đập bịch bịch, 8 lần hụt hẫng... 👿 Không có lẽ lại ra Wings bảo xe quá mạnh. Anh chỉnh sao cho nó yếu đi dùm em @@ Tính ra mấy con Sirius kéo tới đâu đi tới đó ngoan hơn là con kéo 1 đi 3, lao không cản nổi @@
Mọi người cho em góp ý tình trạng này phải chỉnh sao cho dễ điều khiển, kiểm soát với ạ!
0
3
phatkrongana
CAO CẤP
Con này hỗn ga thật.
1
Cao Thế Tài
ĐẠI BÀNG
Đã fix bằng cách thay bugi ngk cpr7ea9, mát hơn loại tiêu chuẩn ngk cpr6ea9 một cấp. Đi số thấp sẽ không gằn nữa.

.Mình cũng phát hiện do thợ đổ 800ml nhớt thay vì 700ml nên xe dở chứng hục hặc. Thay 700ml xe chuyển số dễ dàng nhẹ nhàng, bạn chơi bạo lực nó cũng ok. Có điều tốc max giảm 5%, bức tốc chậm hơn, nhưng đi lành là được. Còn muốn chơi tốc thấp tua cao thì đi bugi mát
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019