Mình chưa dùng laptop bao giờ . Nhưng nghe bạn bè giới thiệu thì con laptop này có vẻ chơi game...

Hoàng Tuân JP
26/11/2020 23:21Phản hồi: 33
Mình chưa dùng laptop bao giờ . Nhưng nghe bạn bè giới thiệu thì con laptop này có vẻ chơi game...
Mình chưa dùng laptop bao giờ . Nhưng nghe bạn bè giới thiệu thì con laptop này có vẻ chơi game ổn phải không các bạn . Mình hiện tại đang ở nhật muốn mua một cái lap để chơi game giá khoảng 25tr mọi người có giúp mình được không ạ
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu ít di chuyển, thì bạn nên mua máy bàn. Với tầm tiền này có cấu hình khác biệt hơn nhiều.
@mr.trieu Mình phải di chuyển nhiều đó bạn . Với cả mua máy PC sau mang về VN cũng tốn khá tiền
Bạn ở Nhật mua Alienware đc thì nên mua, nó là dòng chuyên game mà.
@Sỹ Ánh NB Vâng . Cảm ơn bạn . Nhưng mình không biết về laptop nên muốn hỏi mọi người về con lap này . Hoặc lap tầm 25-30tr
@Hoàng Tuân JP Bạn muốn hỏi chi tiết thì phải có mã máy thì mới có thể nói cho bạn chi tiết về thông tin máy và cấu hình nó có thể đáp ứng được những game gì, còn nói về dòng Dell Alienware thì nó đúng là dòng chuyên game.
@Sỹ Ánh NB Cảm ơn bạn nhé . Mà dòng lap chơi game này đc khoảng bao lâu bạn nhỉ . Hơn năm hay bao lâu ạ
@Hoàng Tuân JP Của bền thì tại người thôi, nhưng dòng này khá trâu bò, dòng chuyên game nên chất lượng ổn định.
@Sỹ Ánh NB Dạ cảm ơn bạn .
Con lap j đẹp ghê z
@tran quoc son Alienware bạn ơi
@Hoàng Tuân JP Mình có phải mù chữ đâu, alienware j chứ
NUCErr
TÍCH CỰC
3 năm
Ổn hay không nó tùy thuộc vào model với giá tiền nữa. Câu hỏi mông lung quá.
25 triệu xong đi mua 1 con hàng đời cổ thì sao mà hợp lý được.
@TraiKimThanh Mình chỉ chơi game thôi bạn . Với lại mình hay phải chuyển nơi ở để làm việc nên không dùng được PC . Bạn bảo tầm Tầm từ 25-30tr thì nên dùng máy nào ạ . Mình đang bên nhật ạ
NUCErr
TÍCH CỰC
3 năm
@Hoàng Tuân JP Mình k biết ở bên đấy có nhưng model nào và giá như nào nữa, sản phẩm mỗi thị trường nó lại khác nhau.
Ở VN thì 30tr mua được Asus ROG Zephyrus G15 1660Ti quẩy game tung mù rồi.
Dòng ROG từ trước đến nay vẫn được đánh giá cao.
@TraiKimThanh Cảm ơn b nhé
convoi9999
TÍCH CỰC
3 năm
Con này là trùm về game rồi. Mà nặng với đau ví lắm
@convoi9999 Mình cũng thấy bảo con này nặng tầm 4kg hơn gì đó . Nhưng liệu chơi game có đủ bền không nhỉ bạn . Mình chưa dùng nên muốn hỏi để biết thêm về nó
Nhìn nặng vl😆)
hungrain
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hơi nặng, còn lại ok hết cho bác
@hungrain 1 năm mình có 1 hay 2 lần chuyển chỗ thôi ạ
angel2706
TÍCH CỰC
3 năm
alienware nặng lắm bạn ơi! di chuyển nhiều thì nên tìm con khác nhé!
@angel2706 1 năm mình có 1 hay 2 lần chuyển chỗ thôi ạ
angel2706
TÍCH CỰC
3 năm
@MocM3o339 e xài 15R3 cả ba lô cả sạc phải 5,5-6kg bác ạ! Lâu lâu mang vác 1 lần cũng ngại phết!
Dùng lap chơi game thì độ bền tầm bao lâu ạ mọi người .
snowraven
TÍCH CỰC
3 năm
@Hoàng Tuân JP Tầm 3 năm. Sau 3 năm thì bạn không chơi được các game AAA mới nhất nữa. Phần vì linh kiện xuống cấp, phần vì game mới càng ngày càng nặng.
kentkent95
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này thì nhất rồi nhưng nên mua dòng cao hơn tầm 35tr thì ổn hơn đó
Ok
ở nhật build con mini itx giá này quất i7 ngon lành
Alienware 17R4 hồi đó mình mua 50 củ cả nâng cấp thêm 2 thanh ổ cứng 2TB lẫn ram 32GB. Dùng đến tận bây giờ là 3 năm rồi và chưa một lần hỏng, màn hình của dòng này rất ngon nên chơi game hay làm các công việc liên quan đến đồ họa đều ổn.

Giá 25tr thì ngay cả máy cũ bạn cũng có thể sẽ không có được cấu hình ngon nhất của nó đâu. Máy nó nhiều thép nên hơi nặng nữa. Bù lại bạn sẽ có một con máy bền như nokia mà vẫn sang chảnh.

Thích vừa rẻ cấu hình vừa cao thì mua mấy con máy cỏ gaming rẻ tiền như Asus HP Acer mà dùng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019