Mình chưa qua Nhật nên không rõ thế nào....
Nhưng từng có lần vô tình xem phim Nhật thì xác nhận hay
8
25
Ở VN khi đi học bằng lái xe bạn cũng đc học là phải nhường đường cho người đi bộ và các phương tiện công cộng mà 😁
2
daohoa1012
CAO CẤP
Ở Sing mình cũng thấy như vậy, rất thích. Cái này do văn hóa và ý thức thôi.
0
ô tô mình vẫn thấy nhường, nhưng xe máy thì hơi ít, nhiều khi mình dừng lại nhường còn bị xe sau chửi nữa
2
somaek✅
TÍCH CỰC
ở Sing và Hàn (2 nước mình có sống 1 thời gian), thì xe bus hoặc xe hơi sẽ nhường người đi bộ khá là hay, các tuyến bus thì thường là loại xe có thang nâng hạ để cho người khuyết tật có thể lên xuống. Ngoài ra không có soát vé (dùng thẻ tap vào).
0
AyBee
TÍCH CỰC
dân trí và ý thức cao thì nó thế thôi, ý thức hệ rồi. Mình cũng phải nâng dần lên thôi, không thể mãi như bây giờ được
0
Ý thức của họ hơn nhiều bậc
0
iamkinq
ĐẠI BÀNG
xác nhận là đúng như vậy nha. Có cả nút ấn dừng đèn đỏ liền ngay cho ai muốn qua đường gấp
1
lazyboy76
CAO CẤP
Nhường đường vậy mà sao họ vẫn Isekai nhiều thế.
0
khiconsongoku
ĐẠI BÀNG
Ở Sài Gòn, 9/10 lần mình nhường đường mà người đi bộ nhất định chờ mình đi trước mới dám qua.
0
concuuduc
TÍCH CỰC
Đâm tài xế xe buýt vn thì ối giời ôi. Né nó đi câc bác ạ
0
The rich
ĐẠI BÀNG
Vạch đi bộ rõ ràng kìa
0
minhngocbk
ĐẠI BÀNG
ở đâu sống theo thói đấym ở vn mà cứ thích kiểu xe bus ohai nhường thì xác định luôn.
0
boyadam
ĐẠI BÀNG
sang đường như vậy là luật đó bạn. Đợt mình đi công tác nc ngoài có quả đi ở vạch như vậy xong có 1 ông ô tô đi quá vạch thấy thế đỗ lại mở cửa kính ra xin lỗi mình. sau hỏi mấy tay bên đấy thì bảo đấy là vạch ko có đèn thì sẽ như vậy nếu ko nhường bị tước bằng luôn. còn nếu vạch mà có đèn bạn lao sao đèn đỏ là nó tông luôn đó 😁.
0
runXmen
ĐẠI BÀNG
Công nhận là ở Nhật có những cách cư xử trong cuộc sống rất là hay nhé
0
dừng đột ngột như này còn dễ tai nạn hơn, tốt nhất là đi đúng tín hiệu đèn kể cả đi bộ.
0
ark_ff9
CAO CẤP
I love Japan.
0
phong9391
ĐẠI BÀNG
Những chỗ như này thường là nhà ga tàu điện, xe buýt vào bến để đón khách, các vạch qua đường sẽ có cả đèn giao thông hoặc như trong clip là có bảng báo hiệu quả đường, chứ thử lao qua lúc đèn đỏ xem có bị phạt ko. Người quen tôi đi ẩu băng hẻm, và chạm với xe ô tô bị thương còn ko được bồi thường + phải bồi thường tiền sơn lại ô tô (vài vết xước) 130 nghìn yên ~ 27,28tr tiền việt theo tỷ giá lúc đó. Đúng là nhiều người lái xe buýt, ô tô đôi khi sẽ nhường đường trong một vài trường hợp vd như có người già, người khuyết tật qua đường, ko ít những trường hợp ô tô, xe tải bên này vượt đèn đỏ đâu.
0
ironic_haha
CAO CẤP
Ở đâu chẳng thế, ngoài Việt Nam =DD
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019