Mình có 3 cái đồng hồ, hiện nay mình xài chính là 2 cái Mi Bip và Apple Watch SR4, mình sẽ chia...
một nămBình luận: 121
Mình có 3 cái đồng hồ, hiện nay mình xài chính là 2 cái Mi Bip và Apple Watch SR4, mình sẽ chia...
Mình có 3 cái đồng hồ, hiện nay mình xài chính là 2 cái Mi Bip và Apple Watch SR4, mình sẽ chia sẻ lý do với các bạn nhé.

1. Apple Watch mình sẽ đeo từ lúc thức dậy, chuẩn bị đi làm và đến khi trở về nhà, nguyên nhân đầu tiên là việc kết nối tiện lợi với hệ sinh thái nhà táo như iphone, ipad, tai nghe aripods pro khiến việc liên lạc của mình cực kỳ tiện, tiết kiệm thời gian, do mình tính chất công việc là hay di chuyển và số lượng cuộc gọi đi và tới nhiều ( tầm mấy chục cuộc 1 ngày) ví dụ đang đi mà ai gọi tới móc điện thoại ra bấm nghe ( có tai nghe nhưng mình dùng bảo hiểm full đầu nên cũng k tiện lắm ) thì cũng bất tiện, nên đt trong tui, tai nghe đeo sẵn, ai gọi nhìn vô Apple Watch là bấm nghe thui.
Tiếp theo điểm mình thích là hiển thị thông báo, điều khiển nhạc, theo dõi sức khỏe thể dục thể thao cũng làm mình ấn tượng, hiện nay Apple Watch có theo dõi giấc ngủ, nhưng mà app để đọc dữ liệu giác ngủ thì quá chán, trong app sức khỏe thì ko đủ thông tin mình cần, app có đủ tt mình cần thì toàn tiếng anh ( mình ngu tiếng anh) vì thế mình quyết định khi đi ngủ đeo mibip.

2. Chiếc mi bip này phải nói pin trâu là cái đầu tiên, hiện nay có tiếng việt, thông báo ok, tuy nhiên nó ko cho phép mình nhận hay từ chối cuộc gọi nên vì thế mình mới mua Apple Watch. Mình thích nhất là tính năng theo dõi giấc ngủ, app mifit có đúng những thông tin dữ liệu mình cần.

3. Đồng hồ casio, em này mình mua năm 2016 và vẫn dùng đến nay quan điểm của mình thì đối với nam đồng hồ là 1 trong những phụ kiện không thể thiếu, tùy theo tài chính thì các bạn sẽ có những sự lựa chọn khác nhau, nhưng cứ chơi hàng chính hãng, con này thì dùng những lúc nào các bạn thích theo phong cách cổ điển, lịch lãm, theo quan điểm mình các cuộc họp quan trọng, hay đi các chương trình mà mặc vest gì đó mang nó đều sẽ có nét gì đó cổ điển.
Đang tính mua thêm một em máy cơ nữa, để thay đổi cho phù hợp mục đích

Còn bạn ? Đang sử dụng ntn
121 bình luận
Mình dùng garmin ! Pin trâu và mọi hoạt động cũng ổn chỉ ko có nghe gọi dt trực tiếp dc ! Thời trang thì tuỳ gu từng người
@Ku Ủn Cũng đang sài Garmin là chính, thấy quá ổn rồi.
@flower_cutter Có tập luyện món nào ko bạn
Cười vui vẻ
mình đeo apple watch S5, ngày đeo, chiều tối về đến nhà là mình tháo ra. mình không thích đeo đồng hồ khi ở nhà hay khi ngủ. Mà sao khoảng hơn tháng nay cái vụ báo điện thoại gọi tới nó không còn ngon nữa... chưa rảnh để tìm hiểu.
@nguyennhatthienlkdn Đúng rồi. Biết là nó không chính xác đâu nhưng mà vẫn thấy tin tưởng sao ấy.
@cuhiep cụ giống e, đã về nhà là cất gọn luôn
@cuhiep Chắc e cũng k có duyên với đồng hồ. Chơi qua tất cả các lại từ samsung watch đến đồng hồ pin và đồng hồ cơ là cái chi tiền nhiều nhất. Và kết quả e không đeo nổi nữa. Tháo ra thấy thoải mái hẳn. Nên vì lý do đó mà hiện nay cũng ngại mua cả  watch vì sợ đeo vài ngày lại bỏ xó nó thì uổng
ducdl2
TÍCH CỰC
một năm
@cuhiep Vụ báo cuộc gọi trên AW thấy nó rung mà không hiển thị gì cả
Mi band 3, mình chỉ quan tâm đến việc báo cuộc gọi, báo thứ, theo dõi sức khỏe của mình, hơi tiếc là không thể điều khiển nhạc được
@tran_huy_1451992 Tùy nhu cầu mọi người sẽ có 1 lựa chọn phù hợp, miband 3 cũng ổn áp phết
1 garmin cho 1 máy cơ, sáng ra mất chục giây lựa chọn. kkk
em bán và cho hết ., còn giữ lại mỗi garmin .
@Dương Quang Thế Mình hơn bác là có thêm Casio chạy cơ
@wuchengcai máy cơ thì em mới tặng 1 cái . còn 1 cái thì cất tủ ( chiếc đồng hồ cơ đầu tiên mua ). hiện tại còn mỗi cái Garmin đeo hàng ngày để đỡ mất thời gian lựa chọn 😁
teobe
TÍCH CỰC
một năm
@wuchengcai Casio không sản xuất đồng hồ cơ nha, chỉ có đồng hồ quazt nhưng kim chạy liền giống cơ thôi.
Aw pin trâu sẽ tuyệt vời. Vì lý do pin mà ko chọn em nó.
@HUNG VN Dự tính aw sr 20 pin sẽ 🐃
@nguyennhatthienlkdn Chờ đến đời con cháu xài.
Đồng hồ đeo nhiều quá cũng chán dần, giờ lại không muốn đeo và đeo ngày càng ít đi. Kể cả analog và smart watch. Khi rảnh tay cảm giác nó khoẻ lắm anh em
@Anh Ba Bin Sai Gon Haha vung tay vung chân thoải mái
@Anh Ba Bin Sai Gon Mình thì ngược lại. Không đeo cứ thấy cổ tay trống trải. Và thói quen hay nhìn đồng hồ đã có hơn chục năm rồi nên cứ giơ tay lên mà không thấy đồng hồ là có cảm giác thiếu thiếu. Ah, mình chỉ đeo đồng hồ truyền thống chứ không đeo smart watch
@hoangmk Mình trước đó cũng suy nghĩ giống bạn, mà công việc đưa đẩy nên đua đòi
mình cũng đang dùng s4, pin 2 ngày thì quá tốt cho 1 cái đh thông minh
@anhuy009gl Haha chuẩn luôn bác
_ Mình có nhiều hơn 1 đồng hồ, và không cái nào có màn cảm ứng hay pin cả, toàn chạy bằng cơm hết, đang cố kiếm con chạy pin quartz hịn tí mà còn trong list chờ 😁
@iceteazz Haha đồng hồ xịn quá luôn con gì
@nguyennhatthienlkdn
Cười ra nước mắt
@iceteazz mình cũng có 3 cái đồng hồ mà toàn chạy pin AA, 1 cái ở phòng khách, 1 cái ở phòng ngủ và 1 cái ở nhà bếp
@quangkhang1751980 Cái đó nhà mình tận 3 cái
Mình có 2 cái đồng hồ: 1 apple watch s5 và 1 đồng hồ automatic watch dùng thay nhau tuỳ trường hợp 😎
@juneLiht Ngon lành luôn bác, cũng tính mua thêm 1 cái cơ nè
sonle91
ĐẠI BÀNG
một năm
em vẫn dùng con aw seri 1 nồi đồng cối đá.haha.đủ nhu cầu vì lâu dần cũng chỉ để đọc thông báo và xem giờ là chính
Ảnh chụp Màn hình 2021-05-22 lúc 11.05.26.png
@sonle91 Pin ổn ko bác
@nguyennhatthienlkdn Cùng câu hỏi, mà giờ mấy bác biết chỗ nào bán aw s1 ok k
sonle91
ĐẠI BÀNG
một năm
@nguyennhatthienlkdn nói về pin thì con này giờ pin hơi kém bác ạ. nhưng với nhu cầu của em thì em thấy đủ. em chỉ đeo khi đi ra ngoài thôi, về nhà là em bỏ ra sạc. dùng được 1 hôm bác ạ
sonle91
ĐẠI BÀNG
một năm
@Sao Mai - MKT nhiều lắm bác. mà còn rẻ hèo
@Sao Mai - MKT Sài gòn thấy điện thoại giá kho có bán
Amazfit Bip mình đeo qua 3 chiếc mình thấy như sau:
-Mọi thông số sức khỏe hay nhịp tim là sai bét, Đừng bao giờ tin vào nó ( hình như chức năng này chỉ để lòe bịp).
-Pin trâu
-Giá rẻ
-Không nhận đc cuộc gọi nhưng có thể từ chối cuộc gọi đến (cái này thớt nhầm nhé).
vphlong
ĐẠI BÀNG
một năm
@zzvilzz À, hiểu. Nhưng cơ bản đồng hồ xài cảm biến. Nếu mình cố tình đánh lạc hướng cảm biến thì nó cũng phải sai bác ạ. Kiểu như hack face id của bkav vậy thôi ạ
vphlong
ĐẠI BÀNG
một năm
@Tuanluong_hp Đúng là đi xe nó sai. Mình đang nói nếu đi bộ thật ấy. Chứ điện thoại mà bác xài app đếm bước chân thì lắc mấy cái nó cũng sai ạ
@huedhcs Hy vọng nữa ra bản mới thì có gps
@Tuanluong_hp Sai nhé, GPS độc lập. Đã test thử cùng ip (ko kết nối khi chạy và xem quãng đường rất ổn)
Mình dùng đồng hồ còn ít hơn điện thoại. Cái AW hay cái quartz thì cũng chỉ đeo khi đi làm, đi đám, đi ra khỏi nhà, còn về nhà thì hiếm khi đeo đồng hồ 😁
@Hiếu Tròn Tối dễ vướng phải ko bác 😃
@nguyennhatthienlkdn Ban ngày cũng vậy ạ 😊
@Hiếu Tròn về nhà tháo ra sạch chỉ chừa cái quần xả lỏn đang mặc thôi. nhưng ra đường là phải mang đồng hồ, thói quen từ lâu rồi.
@katydungusa Mình thì có mặc áo thun, trừ những ngày nực quá. Nên mình đeo đồng hồ không sợ vụ vô nước, bữa nào đi mưa xui lắm thì mới ướt xíu, rửa tay với đồng hồ càng không, rửa xong rồi phải đợi dây da khô thì biết chừng nào. Cái dây AW cao su đi kèm mình còn để trong hộp chưa từng xài luôn 😁
m dùng miband6, thấy phê, gọn nhẹ đủ tác dụng
@sonhin BB7310 Miband 6 đang hot
@nguyennhatthienlkdn thực sự thíc thú với sản phẩm này b à, dùng đã
@sonhin BB7310 Trước mình cũng dùng band, có xài band 1 và band 4
@nguyennhatthienlkdn Nên quay lại 6
Mình cũng dùng BIP đây. Nhu cầu của mình thì không có nhiều, vì làm sổ sách cả ngày, chỉ cần nó báo 1h thì đứng lên đi lại, với đếm qua số bước để chiều chạy thêm sao cho đủ 8k bước 1 ngày. Đặc biệt là pin trâu và báo thức rung (vì mình dậy sớm, báo thức kêu tít tít cái là vợ đá đít)
@iamcuong Mình cũng ưng báo thức rung, ko bị giật mình
Thấy thích smartwatch vụ đổi màn hình nhưng vẫn chưa hứng thú lắm vì phần cứng nó đổi liên tục và các chức năng chưa ổn lắm.
Mình xem đồng hồ như món trang sức thôi
@kobebryant Mình cũng xem nó là trang sức
Nhìn hình thì bác còn con Casio nữa mà? Sao ko liệt kê ra luôn
@wuchengcai Haha, do giờ ít xài nên ko liệt kê á, cũng mê đồng hồ lắm, em đấy cũng bền , mình té va đập mấy lần mà vẫn xài tốt
Em thì đang dùng 2 cái timex dây da, 1 cái Amafit GTR2. Thay đổi tùy vào outfit hàng ngày đi làm. Nói chung là ổn, app Zepp của GTR2 cũng ổn, hiển thị nhiều nội dung, có điều mặt đồng hồ hơi ít.
Còn cái thứ 3 đâu bác, chưa thấy nói bác sẽ đeo và sử dụng trong thời gian nào
@Sao Mai - MKT Mình đã bổ sung thêm rồi nè
@nguyennhatthienlkdn Tay bác bao nhiêu mm á

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019