Mình có 3 cái đồng hồ, hiện nay mình xài chính là 2 cái Mi Bip và Apple Watch SR4, mình sẽ chia...
một nămBình luận: 121
Mình dùng con feature Watch Casio 1200 nhé. Pin 10 năm, chế độ OnScreen liên tục 10 năm không phải sạc lại. Kiểu dáng trẻ trung, năng động. Hi
JizinT
TÍCH CỰC
một năm
Đủ các kiểu loại đh từ 10k mỹ đến 1000k vnd ,giờ chán rồi chỉ hay đeo aw cho nhẹ tay. Đeo đồ xịn lo giữ cũng ko thích thú gì
Mình dùng 2 con garmin :v
ra đường nghe nhỏ xíu, chắc do đường bác là đường hẻm ko có xe mới nghe đt bằng dhồ đc kaka
@Tam Nguyen Cao Mình ko có dùng tính năng nghe điện thoại trên aw, mình có tai nghe Airpods á, nên nhận cuộc gọi rồi nó kết nối tai nghe á
Em 1 AW seri 5, 1 miband 4 và 1 casio
@tranvangiapcp Kkk gần tương tự với mình ròii
Mình có thói quen đi ra ngoài có thể đeo mọi thứ, chứ về nhà ko đeo gì đc hết, cả nhẫn cưới cũng vậy, vợ chồng mình đều có thói quen như thế, nên việc lựa chọn apw, hoặc đồng hồ cơ cũng khá đắn đo
@NamDoLa_V.I.P Hihi cũng có thể do nhu cầu xem giờ hoặc các tính năng khác không cao
Tay không bắt giặc.
Không có đồng hồ nào cả
mình đeo garmin bất cứ đâu khi ra ngoài, chỉ trừ khi đi ở nhà hoặc đi ngủ là tháo ra. có nhiều người bảo sao ko làm cái đh cơ mà đeo cho lịch sự sang trọng, mình chỉ bảo em thích cái này.
Tissot lê lóc, zeblade ares, fossil me3115
Mình thì thích đeo đồng hồ cơ. Đang dùng con hublot rất chắc chắn và sử dụng được nhiều mục đích khác nhau. Cũng đang nghía qua thử Apple Watch Series 5, nhưng thấy anh Hiệp comment phía trên về phần nhận cuộc gọi có hơi lỗi xíu hay sao đó nên mình cứ để từ từ xem sao. Trc sau gì cũng phải mua thôi vì AW tiện nhiều thứ.
@Anthonie Le Bạn mua đi, 45 đều ngon, nếu tài chính ok thì quất 6 luôn cũng đc, mà thật sự thấy 6 hơi phí, vì tầm đó bác quốc con 45 rồi mua thêm cái đồng hồ cơ cũng ổn
1 cái Casio cổ điển. 1 cái Amazfit GTS2 mới mua. Tạm thấy ổn
@phongsuvna Mình thích cổ điển mà đời đưa đẩy đeo sw
Ngày trước bộ sưu tập đồng hồ khoảng 5 6 con, nhưng quanh đi quẩn lại, 2 con này với mình là đủ.

Apple watch SE đeo lúc đi làm để nhận push notification, đi tập để đo thông tin tập luyện, đi ngủ để đo chất lượng giấc ngủ (giúp ích rất nhiều cho mình để cân đối lại trí lực + sức lực làm việc trong ngày).

Zelos Horizons 39mm (hãng đồng hồ Singapore, được giới đồng hồ đánh giá cao) đeo lúc đi tiệc hoặc những lúc mình đi làm (đeo luân phiên với Apple Watch).
@huynhcongminh1993 Pin se ổn ko bác, mình aw đeo về tới tối còn tầm 65% pin mà mình cảm giác mà ko sạc sợ tối về hết pin
@nguyennhatthienlkdn Theo đánh giá của mình là ngon bác ợ. Với nhu cầu sử dụng của mình là đúng 48 tiếng là mình sạc lại nhưng chưa hết Pin đâu nha. Lúc mình cắm sạc là còn khoảng 22%. Nếu dùng cạn pin thì chắc được khoảng 2.5 ngày bác ợ.
Mình đeo e này chủ yếu là kiểm soát cuộc gọi. Vì đang bị nợ dí. Khổ lắm a e.
@minh3ko Khổ tâm ghê
Đang dùng moto360, watch active 2 46mm của cty, mi watch lite, mi watch và Opple( 😆 ) Watch 41mm. Mình cảm thấy thỏa mãn với wearos, thông báo đầy đủ, gọn gàng và đẹp tính năng fit tốt nhưng chưa đủ, pin ổn chứ không tốt lắm, WearOS máy tốt, Không hài lòng với hiệu năng và ứng dụng. Mình tắt cái của nợ Google và Không login, tiết kiệm pin, Google Assitant và Google Play trên WearOs là cục nợ, Watchface thì ít và không tùy biến dù là hệ điều hành có hỗ trợ app, watchface xấu nữa, moto360 là ví dụ 5đ, Dây thép hoài cổ

Watch active 2 và gear s3 có samsung pay là thứ mình thích nhất, hệ sinh thái smarthing chậm, bixby thua xa alexa, watch face đẹp, app trên samsung ngon(shealth tù túng đòi phải có sim, không root, không hỗ trợ máy tính bảng, vức) 6 điểm trừ 1 còn 5 do samsung health

Xiaomi, miband mình đã dùng từ gen3-5 sau đó ko dùng nữa, ổn nhưng vẫn thiếu( lâu lâu định đi bơi thì đeo chơi, ít dùng) 5 đ, bền, pin trâu, ổn và rẻ

Fitbit Versa. - 4đ không bàn nhiều, sau khi mất 2day update fw và lỗi font tiếng việt mình cho người khác luôn... Từ bỏ thương hiệu này

Xiaomi Watch. Mình mua watch lite trước vì nhìn đẹp, pin ổn. Nhưng thiếu tính năng nên lên watch luôn để watch lite lại người yêu xài. Watch Hỗ trợ Alexa (anh em chuyển qua lang Uk) pin xài alexa mãi mà ko hết, tính năng ổn, thiếu app bù lại watch face đẹp. 7đ cho watch và 5đ cho watch lite.

Nhiều vậy nhưng dùng chính vẫn là Oppo Watch vì Tech của nó ngon nhất, Hoặc ra ngoài thì dùng Watch Active Tiện samsung Pay. Mi Wach thì đeo ở nhà để dùng alexa cho dễ mỗi khi sạt con Oppo.

Vẫn chưa có con đồng hồ nào làm mình thỏa mãn nên sẽ còn mua thêm 😃)
@ngxhuy Đọc xong mình xỉu lên xỉu xuống luôn
Mình dùng apple watch s5 đeo hàng ngày xem giờ xem thông báo rất tiện. Đi làm về là chạy 5km cho khoẻ người. Pin đủ 1 ngày mình thấy ok. Vụ theo dõi giấc ngủ ko quan trọng lắm
Đeo ở tay thì đồng hồ cơ,trong túi thì có điện thoại có sẵn app về sức khoẻ,mình thấy cũng tạm đủ!
Đho đối với mình nó là trang sức nên chưa bao h mình thích dùng smartwatch, hiện chỉ dùng con miband 4 khi mà đi tập gym đeo vào để tính thời gian với calo tiêu thụ, tâp xong là tháo ra, và con này nó đáp ứng đủ nhu cầu của mình, pin cũng trâu. Còn lại khi nào đi ra ngoài thì đeo con hb cho nó đầy đủ trên tay (vì với quan điểm của mình thì đàn ông thì cần có đồng hồ đeo trên tay), còn lại ở nhà thì ko đeo gì cả vì thấy nó vướng 😆
Singh
TÍCH CỰC
một năm
Nếu bạn mua con gts 2 ( nghe gọi. Pin trâu ) thì bán cái apple và bip cũ kia là được rồi.

Về phần mình: đang tính mua gts 2 mà không có tiền ( chưa có cái đồng hồ nào vì toàn ở nhà không đi đâu )
Dùng đồng mà cứ đổi qua lại 1 ngày nhiều chiếc mình thấy bất tiện, nên mình dùng 1 chiếc cho cả ngày, đi ngủ bỏ ra
Cứ ngỡ là "mình sẽ chia.. cho bác nào chưa có đồng hồ"
Screenshot_20210522-151630_Cc Cc.jpg
@tuandung204 Haha, rồi bác có chưa
@nguyennhatthienlkdn Muốn có thêm cụ ạ 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019