Mình có cái laptop acer lâu không dùng giờ cắm sạc vào bật không lên. Đèn sạc thì chập chờn, mình đ

chickeyone
30/12/2019 11:18Phản hồi: 10
Mình có cái laptop acer lâu không dùng giờ cắm sạc vào bật không lên. Đèn sạc thì chập chờn, mình đã thử cắm ra cắm vào và nhiều lần khởi động thì nó lên khởi động vào đến màn hình win thì nó tắt phụt đi; sau đó không thể bật lại được. Mình tiếp tục cố gắng khởi động lên vài lần thì cũng như thế vào đến màn hình load win nó lại tắt ngấm đi, đen sạc không báo. Cho mình hỏi nó bị lỗi gì vậy, ổ điện và phích cắm với củ sạc vẫn tốt, máy lâu không dùng nhưng cắm sạc thường xuyên và pin không bị chai.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

authien9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
chắc lâu quá ổ cứng bị rỉ, nên không quay nổi. kaka
@authien9x Nó vẫn lên đc một tOẸ MÀ
Tháo pin ra, cắm sạc rồi bật thử máy xem lên không? ổ cứng/pin có vấn đề, sao lưu dữ liệu lại rồi cài lại windows. Tệ hơn sẵn luôn thay ổ cứng bằng ssd cho ngon.
Mấy thứ vừa nói nếu làm hổng được thì mang ra thợ.
Không nên được để mà cài win mới đau chứ bạn
@chickeyone nhà không có ổ cứng khác à?
@Kilo Victor Không bạn à đen thé
Cái gì lau không dùng cũng hỏng đặc biệt là laptop thì tỉ lệ hỏng phím cực cao, tiếp đến là PIN sau đó là độ ẩm sẽ phá main và nhiều thứ khác, bạn nên nhớ VN là nước “ nhiệt đới gió mùa ẩm”
@Sỹ Ánh NB tôi cũng thêm chút hù chú nhỏ chơi là "hơi phèn", trong hơi nước có muối, hơi ẩm như bạn nói loan vào board làm độ rỉ sét tăng nhanh làm board/mạch mau hư.
Nhưng "nghe" giọng nói thì chắc ở vùng ngoài.
@Sỹ Ánh NB Lâu thôi chứ không phải bỏ bẵng thời gian dài bạn sf
Holyeyed
TÍCH CỰC
4 năm
Làm sao biết pin ko chai, khi mà nó có lên đc windows đâu??? Nhiều người vào đc windows thấy pin 100% nhưng tháo sạc 2 phút sau tắt phụt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019