Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mình có con điện thoại android chạy chip 888. Và con ipad pro m1 2021.

tinnokian781
30/4/2022 9:34Phản hồi: 14
Con máy bạn đang dùng là con nào thế, tôi nghĩ là do máy quá nóng nên hiệu năng con 888 bị bóp lại, dẫn tới việc game bị lag. Bạn tôi dùng con Xiaomi 11T Pro cũng chạy 888, chơi game 1 lúc là nóng rồi, nhưng PUBG Mobile thì vẫn mượt chứ chưa thấy lag bao giờ cả. Con 888 này hiệu năng phụ thuộc rất nhiều vào khả năng tản nhiệt của máy luôn
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KMIL307
TÍCH CỰC
2 năm
Con máy bạn đang dùng là con nào thế, tôi nghĩ là do máy quá nóng nên hiệu năng con 888 bị bóp lại, dẫn tới việc game bị lag. Bạn tôi dùng con Xiaomi 11T Pro cũng chạy 888, chơi game 1 lúc là nóng rồi, nhưng PUBG Mobile thì vẫn mượt chứ chưa thấy lag bao giờ cả. Con 888 này hiệu năng phụ thuộc rất nhiều vào khả năng tản nhiệt của máy luôn
@KMIL307 Con mình là realme gt bạn. Mình đả đặt lại cấu hình cân bằng +cực độ thì đả mượt lại
@tinnokian781 Đó là lý do tại sao Apple nó vả sấp mặt từ Intel lẫn Qualcomm đấy bạn. Không phải tự dưng người ta thích dùng Ip, Ipad đâu. Thêm 1 lý do nữa thì con GT vẫn chỉ là sp thuộc phân khúc tầm trung nên so sánh với sp cao cấp thì nó thua là điều dễ hiểu thôi
ThayVihayVui
ĐẠI BÀNG
2 năm
@KMIL307 Dòng máy realme gt là dòng xách tay. Máy có nhiều app chạy ngầm của nhà sản xuất nội địa nên gây ra giật khung hình. Chơi game, bạn chỉ nên bật 3 app trở xuống chạy đa nhiệm có thể đỡ lag hơn
cccccc6
TÍCH CỰC
2 năm
Nói nhanh cho vuông nè.
Snapdragon hay bất kể chíp gì đi chăng nữa cũng cực kỳ yếu khi chơi game. Chỉ có chíp của Apple mới cân nổi tất cả các thể loại Game từ 3D 4D hay thậm chí cả trăm D.
jedi9
TÍCH CỰC
2 năm
iPad to nên dễ tản nhiệt hơn, ít bị bóp hiệu năng khi máy nóng. 888 muốn bị bóp ít thì mua dòng gaming =))
anhtuan9999
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bác hết chuyện so 888 với M1, so với A15 cũng vất vả cho em nó rồi
@anhtuan9999 A13 trên Ip11 cho điểm Geekbench cao hơn S8 gen 1 đấy bạn 😂😂
@nguyendathp Dữ vậy bạn
@anhtuan9999 Bạn nói cũng đúng 8 gen 1 còn thua a15 thì ko có cưa so m1
@anhtuan9999 Bạn nói đúng
@tinnokian781 Mình chưa bao giờ để ý đến mấy điểm số vô nghĩa này vì Androi và IOS là 2 hệ sinh thái khác nhau. Nhưng cách biệt 2 đời chip mà vẫn thua thì ngoài sức tưởng tượng của mình 🤣🤣🤣
Jangka
ĐẠI BÀNG
2 năm
888 kém hơn A13 nữa nói chi là iPad Pro bạn. Hehe các thím hay tin antutu nó lừa
tinhte2102
TÍCH CỰC
2 năm
cái này không phải con chip yếu mà là vì nó hiện đã quá mạnh nhưng chưa được tối ưu tốt về nhiệt độ nên chơi mấy game nặng sẽ bị giật lag khi nóng thôi. Chưa kể hãng cố tình bóp bớt hiệu năng để máy ko bị nóng nhanh. Còn CPU nhà táo tối ưu tốt thì ko có gì để bàn rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019