Mình có task trên tay một con robot hút bụi có tính năng lau nhà. Giờ hỏi anh em xem thường thì...
cuhiep
18 ngàyBình luận: 140
Mình có task trên tay một con robot hút bụi có tính năng lau nhà. Giờ hỏi anh em xem thường thì...
Mình có task trên tay một con robot hút bụi có tính năng lau nhà. Giờ hỏi anh em xem thường thì anh em hay quan tâm đến gì ở con robot hút bụi và lau nhà. Để mình tập trung vào các vấn đề anh em nói cho nó chuẩn 😁

Bình thường mình không dùng robot lau nhà, mình toàn tự lau hihihi
Hút & lau sạch tương đương máy cơm là OK.
HVT
TÍCH CỰC
18 ngày
@TaKaMuRo thế chẳng lẽ tôi lại tự phang vào mông chính mình hay sao! haha
katuu
ĐẠI BÀNG
18 ngày
@TaKaMuRo Thời giờ toàn đàn ông ăn cơm làu nhà ko bác
TiaMe
ĐẠI BÀNG
18 ngày
@nta139 :V giảu cỡ cuhiep chắc mỗi nấc thang 1 con lau quét hút mỗi 5p bác ạ
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
18 ngày
@HVT Ui giời, bác làm tôi cứ tưởng 😁
Quét sạch, còn lau chắc không được như người. Mấy tính năng khác không quan tâm lắm.
nhtphuc
TÍCH CỰC
18 ngày
@MrVirgoH Nó quét sạch hơn nhiều so với người quét nhe bác
@nhtphuc vâng bác, người quét thì một phần nào đó bay lên không khi, một phần còn sót lại nữa. Em ngại quét nhà lắm, lau luôn cho nhanh.
Nó có ồn ào ko nhỉ. hôm trước vợ bế về một con dùng thử kêu to quá làm con bé sợ nên dẹp luôn. Ko nhớ hãng gì nhưng thấy to
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
18 ngày
@hoangsytai Khá to đấy bác, nếu chế độ mạnh nhất có khi to gần bằng cái máy dây. Chế độ nhẹ thì cũng hơi ro ro
Giờ con bác lớn hơn rồi, có khi dùng đc rồi đấy
@TaKaMuRo Đấy. Nó kêu còn chạy chạy nữa làm nó hoảng. Chắc giờ hết sợ rồi
Pnmr560
TÍCH CỰC
18 ngày
@hoangsytai Cũng không quá to đâu bạn. Không rõ con bạn mấy tuổi, chứ 2 đứa nhà mình 3 tuổi rưỡi thì chả sợ gì mà còn toàn chạy theo để nghịch robot lau nhà.
Anh2711
ĐẠI BÀNG
18 ngày
- Robot có 2 tính năng hút bụi & lau nhà thì so với con robot chỉ có 1 chức năng là hút bụi/lau nhà khác thì con có 2 tính năng có làm tròn vai như bọn chỉ có 1 chức năng ko
- Cảm nhận độ sạch sau khi hút và lau, có cần sự can thiệp lại từ con người ko
- P/P so vs các con robot khác có chức năng tương đương
- Dùng cho môi trường nào thì ổn (VD nhà đất so với nhà chung cư)
- Các tính năng đặc biệt nếu có

Vài lời góp ý 😁
uhnam
ĐẠI BÀNG
18 ngày
Đơn giản chỉ là hút sạch, lau sạch.
hóng a Hiep trên tay
Chờ trên tay 😀
e làm robot lau nhà rồi, nên cũng ko quan tâm lắm.
Em đang dùng Robot được khoảng 2 năm, có mấy cái hay quan tâm.
1 là khả năng tạo bản đồ như nào, có nhanh và chuẩn không, từ đó mới tính đến việc lau có hết nhà không
2 là mức độ làm sạch như thế nào, cần nêu rõ so với người lau thông thường như thế nào.
3 là mức độ làm quen có dễ không, nếu thiết lập tự động theo lịch trình như thế nào, vì nó là quan trọng nhất, set-up and run, sau không cần quan tâm đến nó nữa. Có thông báo khi nó mắc kẹt, thông báo lịch sử lau nhà không, có điều khiển vùng được không.
4 là mức độ vệ sinh con robot ra sao, có dễ và nhanh không. Dùng xong vẫn phải đi đổ rác, giặt thảm mà. Đánh giá xem lấy ra có dễ, nhanh, không vương vãi ra ngoài.
5. Phụ tùng thay thế ra sao, mức giá thay như nào, tìm mua có dễ không
@Tống Xuân Thành 6. Bổ sung thêm, nhưng mang tính tuỳ chọn: độ ồn khi lau, nếu có người nhà ở nhà mới quan tâm, còn đi ra ngoài robot tự lau thì ồn nữa cũng vẫn ok
@Tống Xuân Thành mình cũng thích mua lâu lắm rồi mà ngạt cái nhà làm nhà nghỉ khu du lịch biển, tầng 1 không gian chung cũng rộng mà khách đi tắm về đi lên phòng hay có nước và khách ra vào bình thường cũng hay bám bẩn linh tinh, nhân viên cũng lau dọn suốt mà nhiều lúc cũng chả sạch hết nên thiết nghĩ con robot khó mà đảm đương dc nên lại đành thôi ko mua 😔
@Tống Xuân Thành Con IROBOT của NHÀ MÌNH có tính năng thông báo KHI HỘP ĐỤNG BỤI ĐẦY, NHẮC MÌNH ĐEM ĐI ĐỔ
KHi nó bị vướng hay tham lam hút rác lớn kẹt không đi được cũng la làng lên cho mình biết
Có lọai thêm hộp đựng bụi lớn , máy tự đổ vaò hộp , lâu lâu mình mới đem đi đổ một lần...
Hút khá tốt, không quá ồn như NEATO
Vệ sinh con RoBOT cũng khá đơn giản, đầy bụi thì đỏ bụi, khi nào thây màng lọc quá dơ thì gỡ ra vệ sinh thôi...bụi không vuơng vãi khi tháo hộp đựng bụi....
Điều khiển vùng tùy loại có hay không , nêu không có thì đùng thêm thiết bị khoanh vùng...hạn chế khu vngf hoạt động của máy...
@TsanHoang Em đang dùng con T5 Hero được nửa năm, mấy tính năng đấy em nó có hết, nhưng sản phẩm khác thì không biết có không, nên mới nhờ bác Hiệp review
Em nghĩ anh nên tập trung làm những tính năng sau:
- phụ kiện, khả năng nâng cấp, thay thế các bộ phận
- nhận biết được vật liệu sàn: gạch, gỗ, thảm
- khả năng vượt chướng ngại vật, nhận diện thú cưng, em bé, đồ dùng đánh rơi như chìa khoá, tiền
- bao lâu thì cần đụng tay vô cái máy để châm nước, giặt giẻ, đổ bụi
- có dùng với nước lau sàn được không
- app trên điện thoại có dễ dùng, nhiều lựa chọn, dễ thiết lập không
Còn vụ lau sạch hay không thì em thấy máy nào cũng same same, tại cơ chế nó cũng vậy, khác cái lực hút và cơ chế làm ướt giẻ, dạng thấm hay bơm thôi. Quan trọng là dùng nó có thấy tiện lợi hay không thôi, chứ có đổ mấy cái dính dính mình cũng phải tự dọn à, khổ nhất là máy ngu thì nó nhìn thấy cục shit chó nó lại bay vào trây trét cả nhà, kinh không chịu được
Bác bận quá thì cứ cài app ngày nó auto lau 2 lần, còn rảnh thì mình tự lau nó lẹ hơn vs ổn định hơn robot nhiều khi nó vướng tùm lum chỗ gặp mình ko có nhà thì cũng mệt
Còn về hiệu năng thì nếu nó được vệ sinh hàng ngày thì phải công nhận là nó sẽ lau sạch, nhưng nếu ko thì nó toàn tri vết dơ thôi
Độ ồn vừa đủ, tuỳ chinh theo mức độ hút
Đấy là mình ý kiến từ con xiaomi roborock v2 đang xài 😂
Nhà mình cũng đang nghiên cứu 1 con lau. Nhưng nhà nhiều tầng ko hợp lý lắm.
@doduchai69bn nhà mình sàn gỗ egger và gạch nhám, cảm quan cá nhân không thấy bị bụi cám bám chân, nếu kỹ thì hẹn giờ ngày hút 2 lần, mình thì ngày 1 lần.
@doduchai69bn Mình dùng con xiaomi vaccum 1 (3-4 năm rồi), chỉ hút. Sạch bụi và lông mèo (nhà nuôi 16 con mèo lận 🙄🙄🙄), 2 ngày đổ hộp bụi 1 lần, mình cũng ỹ vụ bụi cám bám chân lắm, và cảm thấy con này hút sạch thiệt. Còn con Mop pro thì hút ok nhưng lau thì mình thấy bất tiện (có thể người khác thấy tiện) do nhà mình rộng, có nuôi mèo... nên mình dùng máy lau nhà, mỗi tuần vận động dọn dẹp 1 lần cho khoẻ người.
@tiduslegeng Thế là ổn rồi. Bác nuôi nhiều mèo thế. Yêu động vật.
@tiduslegeng Thế thì hay quá. Nhà mình chỉ cần 2 ngày hanh khô là bụi mịn bám đầy nhà. Hic. Nghiên cứu mua con giống bác vậy
baodng
TÍCH CỰC
18 ngày
Lau xong biêat sấp khô là ok.
anhtuannd
ĐẠI BÀNG
18 ngày
Em tự lau, ko dùng tính năng lau nhà của robot
tuannd30
ĐẠI BÀNG
18 ngày
sạch và tự động hẹn giờ các kiểu là ok
hoanmy0110
ĐẠI BÀNG
18 ngày
kích thước của robot có đủ chui ghế?
Sạch hơn mình dọn là chắc chắn. Vì ngày nào cũng hút vài lần. chỉ cần tạo mặt bằng thuận lợi là đi làm cho nó chạy ở nhà 2 lần 1 ngày nhà lúc nào cũng sạch sẽ.
Hút bụi = Dyson, lau bằng cây lau nhà Kacher bao sạch sẽ. Chả tin vs phí xiềng sài robot
@Sfvnthanh Nếu bác xài qua con S6 của Qihoo thì bác sẽ có suy nghĩ khác ngay 😆
Cần 1 con dùng được nước lau nhà cho có cảm giác sạch khuẩn. Có chức năng đun nước lau = nước ấm nữa thì chất😆
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019