Mình đã bước vào con đường đi làm data như thế nào
Duy Luân
một tháng trướcBình luận: 112Lượt xem: 27.557
Đăng câu hỏi nhờ bác Luân giúp vé
Mod làm đúng việc mình đang làm luôn 😆
Nhưng giờ mình nhảy vào bank rồi. Data của bank.
Anh Duy Luân có thể chia sẻ một vài quyển sách về Data để em học đc ko. Đang mày mò muốn sang làm data mà bay vô thấy bài này anh viết như kiểu bắt đc vàng ah
@nothing.jero Xin lỗi bạn mình ko đọc sách 😆 tutorial online thôi
Ôi. Làm data bảo sao giàu vãi chày cối
Duy luận co nhân đao tao nghe đất kg vay?
Đoc tựa tưởng data là làm data scientist ai dè là database
@khoailangchien Data nhiều thứ lắm
Ôi IT có ai giống mình không? Từ năm 93 đã được làm quen với máy tính nhớ hình như 386 gì đó. Mà tới bây giờ mở máy tính soạn cái toa cũng phải nhờ vợ ...
trước e cũng ngán nhất là đọc query và store mỗi khi mò vào API để kiểm tra khi app ko load dc cmgh. thế mà sau vài tháng quậy phá nói trắng là bị ép làm thì giờ cũng tự viết mấy cái store cho API. mỗi lần mà F5 ra mớ data thì cảm giác nó phê lắm cơ. nhưng cá nhân thấy logic ko tốt để làm giỏi về data.
dấu nghề kỹ quá.
Data là gì?,như nào thì gọi là data,Minh Ko hiểu Duy Luân.tks
@lmcuong949@ Đây bạn

https://tinhte.vn/thread/video-va-slide-buoi-offline-lam-sao-bat-dau-voi-nganh-data-va-machine-learning.2847175/
Hmmm e làm bên marketing mảng event muốn tìm hiểu về data thì e nên bắt đầu từ đâu ạ
Thấy hầu như đầu ngành về IT đều từ vng ra hết
Data = dữ liệu, các anh cho e hỏi "làm data" trong trường hợp này có nghĩa là làm gì?
Trên TT thì có lẽ là làm quản lý cơ sở dữ liệu pk? nhiều khi mình muốn làm gì với dữ liệu đều request qua code team nhờ làm mấy cái program cho nhanh chứ làm dữ liệu trên excel lâu vãi
Mình làm về tài chính, không học về data nhưng mà thường xuyên phải làm việc với raw data tự thu thập. Việc xử lý data để phân tích thường mất khá nhiều thời gian và chưa được chuyên nghiệp lắm. Không biết có cộng đồng freelance nào làm về data không nhỉ. Vì hiện giờ nhu cầu xử lý của mình chưa nhiều lắm để thuê 1 bạn fulltime nên mình nghĩ freelancer là giải pháp tối ưu.
@hlinh85 Hi anh, k biết anh cần xử lý dữ liệu như thế nào ạ. Em có nhắn tin cho anh để trao đổi với a, check ib e nhé
@hlinh85 Mình cũng base đầu tư, tài chính, đang làm corporate finance và cũng có nhiều nhu cầu xử lý raw data, automatic report. Bác chắc nhu cầu crawl stock prices về quẩy thì tự vọc Python dc đó không khó đâu. Data wrangling hay chạy modelling đều dc tuốt chả cần thuê ai đâu haha.
Có ai chia sẻ “... bước vào con đường làm cave như thế nào” ko?!
a đánh giá ra sao giữa datawarehouse và data storage của AWS, Google và Microsoft ra sao ?
Mình cũng muốn học, không biết chỗ nào cài sẵn mySQL cho anh em vào tự tạo dự án vừa nghịch vừa học mà free không bác @Duy Luân
Tự truyện hay thích bạn Duy Luân
Cho mình xin tài liệu đi Luân ơi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019