Mình đã đúng khi đổi từ Watch Series 4 lên Watch Ultra

Didu
10/11/2022 10:11Phản hồi: 170
Mình đã đúng khi đổi từ Watch Series 4 lên Watch Ultra
Sau khoảng 4 năm sử dụng, mình quyết định lên đời đồng hồ. Mình đã tính từ năm ngoái sẽ đổi lên Series 7 hoặc chờ năm nay nhưng Series 8 cũng không quá khác biệt, thế là mình chọn Watch Ultra. Cái đắn đo nhất là Watch Ultra có đeo để đi làm, dùng hàng ngày được không.

Ngay từ cách đóng gói hộp, cách họ quảng cáo và đặt tên dây đeo (Alpine, Trail, Ocean) cũng cho thấy Watch Ultra hướng tới các môn thể thao cường độ cao và mạo hiểm, chứ không cho người thường. Mình cũng rất sợ khi mua đeo không hợp và gây khó chịu để sử dụng hàng ngày. Sau khi tham khảo ý kiến vài người thì vẫn quyết định chọn mua nó.

Ấn tượng ban đầu là nó quá to, so với Series 4. Ngay cả so với cổ tay mình thì nó cũng hơi to nhưng mình thấy nó đẹp và vừa, không sao cả. Mình có để hình ảnh so sánh mình đeo một chiếc Watch với mặt 42mm để anh em hình dung cổ tay mình khi đeo Watch Ultra. Thô và nặng thực chất không quan trọng lắm vì nó nằm trên cổ tay và cố định cả ngày, mình thường không đeo lỏng nên nó lại càng cố định. Chỉ khi nhìn qua các góc khác nhau sẽ thấy nó hơi thô vì Watch Ultra dày.

Tay mình khi đeo 49mm và 42mm.

Mình đổi đồng hồ vì hai yếu tố là màn hình luôn sáng và hiệu năng. Màn hình luôn sáng mình nghĩ sẽ tiện khi liếc mắt qua là thấy giờ chứ không phải đưa tay lên. Còn hiệu năng thì chiếc Series 4 của mình khá chậm khi mở app hay dùng các tính năng. Khi lên Watch Ultra mọi thứ rất nhanh, nhẹ nhàng và màn hình to nữa. Mình cũng thích màn hình phẳng của đồng hồ này hơn là bo cong. Cần phải nói rõ là mình chọn Watch Ultra không phải vì pin, bởi mình quen với việc sạc đồng hồ mỗi ngày rồi. Watch Ultra dùng được 2-3 ngày thì cũng không cải thiện quá rõ ràng, trừ khi nó đủ 1 tuần hay gì đó.

Về cơ bản, Watch Ultra phù hợp với mình để đeo hàng ngày chứ không sợ thô hay quá to so với cổ tay. Mình mua bản dây Alpine Loop thì thấy nó không đẹp và không hợp cho nhu cầu sử dụng. Sợi này có cái ngàm kim loại khi đặt tay xuống bàn rất khó chịu, cái ngàm này cũng dễ va vào khung đồng hồ khi tháo ra và cuối cùng là màu cam dễ bám bẩn. Mình khắc phục là chọn sợi dây da của Khắc Tên (ai có mua sợi Alpine Loop không mình bán 😁).

Đồng hồ với mình là cái để xem giờ, xem thông báo, dùng để xem màn hình camera khi quay phim với iPhone, dùng một vài app sức khỏe và luyện tập. Mình cần đồng hồ trong hệ sinh thái Apple, trải nghiệm phần mềm tuyệt vời, bộ mô tơ rung rất đã và thiết kế đẹp. Anh Long nói Watch Ultra nửa nạc nửa mỡ cũng đúng, bởi nếu mình thường xuyên chơi thể thao cường độ cao thì có lẽ đã không chọn Apple Watch rồi.

Quảng cáo

170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mod đeo con S4 4 năm pin còn bao nhiêu % vậy
@iPhan Chính Hãng mình s3 dùng gần 2 năm còn 100% @@
@iPhan Chính Hãng S4 của mình nếu sáng đi làm nhấc ra khỏi đế sạc thì dùng được đến tối ngày hôm sau - tức là 2 ngày
@freedom95 Thật không vậy bạn, S4 của mình dùng được đến cuối chiều là ngỏm rồi. Phải sắm thêm bộ sạc sơ cua để ở cq nữa 😁
@daohoa1012 chắc do của bạn chai PIN r
Hơi to Mod ơi
@thaido_design hơi to so với tay mình 😃
huong080
ĐẠI BÀNG
một năm
@Didu Hơi to và hơi xấu 😃)
Tưởng từ aw8 sang 8+ chứ mà từ 4 sang 8+ thì nói gì cũng đúng dzŨng êy 🤣🤣🤣
@IPhone 14prm/1T Xin Nghe haha.
😁 bạn đã đúng nhưng bạn dùng lặn biển chưa, leo núi hay trail đường dài chưa, nếu chưa thì chỉ vì bạn thích nó thôi
@airwalker trail đường dài mà cổ tay lủng lẳng cục tạ nữa là cũng căng lắm . nếu thêm cây gậy nữa thì ối zoi ôi ngay :D
@airwalker chưa bác ơi, cái số đối tượng đó có khi họ chả mua ultra đâu.
@Dương Quang Thế ko nặng đâu b. hoặc đeo lỏng thì sẽ thấy nó lỏng lẻo thôi.
dnmphat
ĐẠI BÀNG
một năm
@airwalker chỉ là cách làm quảng cáo của Apple thôi bạn ơi chứ nhóm đó người ta chẳng mua Ultra đâu, tìm hiểu kỹ về insight bạn sẽ thấy rằng những người đó đa số còn chẳng dùng iPhone
pocket
TÍCH CỰC
một năm
Tốt. Vẫn có câu khắc tên! Klq nhưng không biết mai khắc tên khuyến mại thế nào nhỉ?
Mình thì đổi từ 4 lên 8 do đi tắm biển đeo bị nước vô làm mát chạm tùm lum, mấy con này đeo chừng 3 năm là bị vô nước
@phamlong đồ công nghề theo mình nhớ thì kỵ nước biển mà nhỉ. vì tốc độ ăn mòn cực cao, dù là có chống nước nhưng khi đem lên k thể vệ sinh sạch 100% dẫn đến bị ăn mòn sâu
@phamlong m vẫn đeo s4 đi bơi hồ, may mà ko sao
@Anhuy0092gl chắc tớ tắm nước mặn nên dích chấu
@phamlong mình đeo s4 đi bơi cỡ 1 tiếng rưỡi, tuần đi 2-3 lần mà cũng có sao đâu, quan trọng là bác đi biển, nước biển nhà sản xuất khuyến cáo là hong nên để vô nước biển hoặc nơi có áp suất nước lớn như trượt nước. Chứ bác xài đi bơi hồ thì thoải mái nha.
đẹp mà he he he
@Nam Air Đã ifan thì apple thiết kế xấu nó cũng đẹp
@Lê.Anh.Tuấn ko nha b. cái m thấy xấu là cái màn hình pro xdr, cái mac pro… vì nó mắc quá ko mua đc. haha
Lâu không dùng không nhớ là lúc quên đt hoặc tai nghe thì nó có báo ngay và luôn không. Chứ như cái airtag, đi 5km rồi thì iphone mới báo.
@navy.seal m chưa thử cái đó
Ricky Ng
ĐẠI BÀNG
một năm
Đang xài Heoquay GT3, sáng nào đeo đồng hồ vào cũng phải vào app Health kết nối lại mới hiển thị mấy cái thời tiết đồ, hơi phiền, nhung công nhận pin trâu, dùng Always on mà 5-7 ngày mới sạc. Còn chiếc Watch Ultra thì với mình thiết kế đẹp, xài đồng bộ với hệ sinh thái Apple rất tốt, có điều pin hơi ngắn, mở Always on thì pin mình xài 2 ngày là phải sạc. Mấy tính năng thể dục thì cảm quan cá nhân thấy Apple watch khá nhạy, mình tập thể dục thì nó nhận ra ngay, còn GT3 thì không được vậy.
@Ricky Ng Mình giống bạn, cũng xài vài loại đồng hồ khác nhưng cái bực mình nhất là lâu lâu mất kết nối, còn xài apple watch thì kg phải suy nghỉ cầm lên là xài luôn, cuối cùng thì vẫn là apple watch
@Ricky Ng GT3 kết nối ip ổn k b,cũng tính làm 1 em 3pro mà xem đánh giá khi kết nối vs ip hơi dở. Chứ phần thiết kế vs pin thì qá ok r
@Ricky Ng m đc 3 ngày 😁
@Mập Automatic ngại nhất là khoản kết nối và hệ sinh thái. nên m chỉ dùng apple wwatch cho đỡ phức tạp
@Ricky Ng mình xài GT3 pro với ip12 kết nối ổn định mà 😆) chưa thấy bị disconnect lần nào
Buồn cười nhỉ. Như đi xe đạp, đổi sang ô tô vậy
Cười ra nước mắt
Thấy đẹp mà sao mấy anh em chê quá. 🤣
@Nhân bảo hiểm cái đẹp khác nhau trong mắt mỗi người 😃
necpi
ĐẠI BÀNG
một năm
Đẹp
Từ SR4 lên Ultra mà còn méo đúng thì chắc chỉ có thằng ngu mới bảo néo đúng
@sontrangvnvt nhầm nha. có người đeo ko hợp xong phải bán đó.
Tay mod ốm yếu quá, còm nhom nên mình không thấy đẹp
@GGDWW m ko làm cho nó to ra được 😁
@Didu Bạn nâng trọng lượng cơ thể và tập gym một chút là có cổ tay đẹp ngay
huy.th
TÍCH CỰC
một năm
E cũng từ 4 lên Ultra, và thật sự không lầm 😁
chủ yếu thích là được, mà lên cổ tay này nhỏ so với nó
lỡ mua rồi chẳng lẽ nói khác 😂
@quanghung1611 cũng đúng 😆))
đôi khi xấu nhìn mãi lại thành đẹp
đợt này anh em mua Ultra nhiều ghê 😁 nhiều đồng bọn chơi chung