Mình đã kích hoạt được eSIM trên Apple Watch, anh em Viettel thử xem được chưa nhé

Nam Air
14/12/2019 1:2Phản hồi: 212
Mình đã kích hoạt được eSIM trên Apple Watch, anh em Viettel thử xem được chưa nhé
Sáng nay mình đã kích hoạt được eSIM trên Apple Watch, mình dùng máy serie 4 mua ở Nhật, mã A2008. Có vẻ ngày hôm nay mới mở ra cho đại chúng đăng ký, anh em thử xem đã được chưa nhé. Nếu chưa được thì cứ mạnh dạn điện Viettel các em gái sẽ hỗ trợ.

Chúc anh em vui, mình sẽ dùng và có một bài đánh giá đạt chuẩn Tinh tế 2020 gởi đến anh em sau nhé!

Anh em có thể tìm hiểu thêm tại các bài được liên kết phía dưới hoặc đọc ở https://viettel.vn/applewatch nhé

Đăng ký kích hoạt dịch vụ eSIM Viettel trên Apple Watch

Lợi ích, điều kiện sử dụng dịch vụ eSIM của Viettel trên Apple Watch. Hướng dẫn kiểm tra hỗ trợ băng tần & 3 bước kích hoạt esim trên Apple Watch
viettel.vn
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TanSong
TÍCH CỰC
4 năm
Hichic. A1861. Nhọ thật
hieudkc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Phạm Song Tân Xem mã máy ở đâu vậy bác?
mramato
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hieudkc Bỏ dây ra, nó ở cái lõm đút dây vào ý
@hieudkc Vào ip xem mở ứng dụng watch vào xem giới thiệu sẽ ra mã máy
ngon quá, đang để quên AW trên Cty rồi, giờ lên làm thôi.
@cuhiep hi vọng là AW của bác đúng băng tần 😁
@Hacker Anonymous Sao thở ra lời cay cú ghê vậy chú ?
nghe chắc chán lắm nhĩ
NghiaLN
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon lành rồi nhé thớt !
NghiaLN
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bùi Ngọc Hoàng Đạo Dây Khắc Tên đấy bạn, mình mua dây trước khi mua đồng hồ và đeo từ đó tới nay, dây thép để 1 xó thời gian bán rồi 😁
omiai900
ĐẠI BÀNG
4 năm
@daonam91 Vao cai dat tren apple watch tat wifi va bluetooth di thi cai vach song se len nhe !
LuBang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NghiaLN tắt là thành màu đen luôn, không gọi được
LuBang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@LuBang y
HarryVu97
ĐẠI BÀNG
4 năm
hôm trc em thấy trên group nào đó bảo là iPhone lock ko kích hoạt được eSIM trên AW, có đúng ko ae 😔(
@HarryVu97 Mình nghĩ là không đúng đâu
dungtruong8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HarryVu97 Ko liên quan nhé bác
noblemanhp
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air khả năng cao không dùng đc vì lock hiện tại dùng cơ chế fake carri của nhà mạng khác nên nó không nhận chính thống viettel để thêm esim đc. mình đã thử và thất bại
@HarryVu97 Đúng rồi ip lock làm gì xài dc esim
huukhai1703
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Phong_Nguyen Trung vẫn được nhé bạn. Mình có thằng em sài iPhone lock AT&T sim thần thánh đây. Vẫn add bình thường và đang sài esim ngon lành trên con AW
Buồn. Mình là mã A1976. Ghen tị với mấy anh em khác quá
@Mikeknowsme Mua mới liền mod
bangtoto
TÍCH CỰC
4 năm
@Mikeknowsme M cũng vậy, dù chưa chắc đã dùng nhưng bỏ ra cùng số tiền mà giờ không dùng được
@Mikeknowsme Bán lại rùi làm con khác. Hi
aitq
ĐẠI BÀNG
4 năm
iPhone X không có esim thì không kích hoạt được thì phải. Mình làm mấy lần rồi không được
titankrotos
ĐẠI BÀNG
4 năm
@holalatiger Cái này được ngày đầu nó đông thôi chứ ae cứ để tuần sau làm, thoáng đãng chả cần tranh với ai.
huukhai1703
ĐẠI BÀNG
4 năm
@holalatiger Mình không hiểu nhiều quá:
1. Bác nói iphone mua thị trường bắc mỹ không được. Có nghĩa là quốc tế mã LLA là không được? nhưng việc add esim cho AW nó dùng cái esim trên AW chứ đâu liên quan ddienj thoại.
2. Ý bác là những mã đồng hồ mà trên website viettel không hỗ trợ nó cũng hỗ trợ hay sao bác? Ví dụ như mã A2094, A2095 chẳng hạn? Chỉ cần 1 cái đt không phải bác mỹ là add được?
holalatiger
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huukhai1703 Sorry bữa viết nhanh quá nên nhầm, ý mình là đồng hồ mua ở các nước trừ Mỹ vì băng tân bên đó khác băng tần mà Viettel support
bổ sung thêm, nếu bạn reset gói cước trên hai lần thì khi cài lại bạn soạn tin nhắn MULTI gửi 195 để check và huỷ bớt một gói esim thì mới được, vì mỗi lần cài đi caì lại gói cước sẽ sinh ra một seri esim, đồng hồ nào có từ 2 seri trở lên sẽ k được đăng ký mới, phải huỷ bớt
huukhai1703
ĐẠI BÀNG
4 năm
@holalatiger Cảm ơn bạn nhiều. Mình đã bán con AW5 nhôm mỹ mua bản VN và đã sài được esim rồi ạ. Quả thật rất tiện
tpd825
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vẫn chưa đăng ký được mới đau
@tpd825 Gọi tổng đài đi bác
tpd825
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Em vừa gọi tổng rồi, lớ nga lớ ngớ chẳng trả lời được chán
holalatiger
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tpd825 đọc comment trên của mình nhé, tổng đài useless lắm, tớ có ghi âm lại nè, toàn bọn ngáo ngơ , nó kêu là anh liên kết tới bước đồng ý điều khoản điều kiển thì anh tắt bluetooth đi 😆 vãi chưỡng trong khi Bluetooth là cái cơ bản để AW giao tiếp với Iphone ,
tpd825
ĐẠI BÀNG
4 năm
@holalatiger Xong rồi bạn
holalatiger
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tpd825 ờ :6) do quá tải thôi chứ h kích hoạt OK hết mà
Chúc mừng ae apple watcher 😃
Sút lợn
TÍCH CỰC
4 năm
Hóng chia sẻ thực tế sử dụng.
Ồ ngon ghê , trend này đang hot trên cả nước, congrats Viettel lần này tha hồ rầm rộ nhé
phanbao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thời buổi này mà còn xài AW, không hiểu luôn chỉ có kích hoạt cái sim mà ầm ỹ. Thiệt là...
ncn_nguyen
TÍCH CỰC
4 năm
@phanbao Con này đc chứ bác nhỉ
Có thông tin này bà con nên xác định là những model đang ko tương thích băng tần ko dùng đc thì chắc chắn ko dùng đc, vì cơ sở hạ tầng viettel ko cho phép. còn vina mobi viettel băng tần y nhau mà esim trên watch 2 nhà mạng kia chưa chắc đã tham gia. Nên muốn dùng esim nên tìm các máy đã hỗ trợ mà mua.
@Rainwalker Vấn đề là aw5 bản Mỹ vẫn có băng tầng của viettel nè, vẫn ko cho xài
@phukhanhhuba Khác CDMA / UTMS gì gì đó bác
@phukhanhhuba đợi thêm 1 thời gian nữa vậy, xem có fix lại gì ko
vthien2404
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang sử dụng iphone ios 12.2, để kích hoạt Apple Watch thì có phải nâng cấp lên ios 13 không các bạn? Để còn đầu tư 1 em AW.
Thanks
@vthien2404 13.3 trở lên nhé bạn
daicameoden
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nghĩ ló chán
Đã đăng ký đc rồi apple watch S4 hàng sing mã A 2008
holalatiger
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nicknguyen1980 he he đăng ký thì tui quần từ tối qua tới giờ cũng được rồi cái chính là đăng ký cho kịp trào lưu chứ tôi có khi nào rời cái iphone đâu mà dùng apple watch esim để nghe gọi 😆
@holalatiger Bác có đổi bản mỹ ko e các thêm hóng esim mà máy ll/a buồn quá
@holalatiger Có khi có không xài mà khi cần không có, nên cứ kích hoạt thôi))
Chờ VinaPhone vậy
holalatiger
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuongha9 mình nghỉ cực lâu, vì để được dịch vụ này thì Vinaphone phải làm hồ sơ và làm việc trực tiếp với Apple
@holalatiger Do mình xài VinaPhone từ năm 2004 đến dừ nên đành vậy bạn !
@cuongha9 Nếu vì số đt của vina mà bạn ko muốn đổi, thì có thể chuyển mạng giữ nguyên số, còn nếu vì chất lượng dịch vụ vina tốt quá ko muốn đổi mạng khác thì ráng chờ thôi ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019