Mình đã mua Vespa GTS 300 Super Tech 2023 màu xanh

cuhiep
7/5/2023 6:37Phản hồi: 192
Mình đã mua Vespa GTS 300 Super Tech 2023 màu xanh
Sau khi đi coi thực tế bản màu xám và không ưng vì nó hơi có màu tím mắm tôm nên mình quyết định lấy màu xanh. Mình đã đi GTS 300 Super Tech 2019 từ lúc nó bán ra ở Việt Nam. Thấy quá hài lòng nên việc mình nâng cấp bản mới là chắc chắn… để tiếp tục trải nghiệm những cái nâng cấp và để ủng hộ hãng làm ra chiếc xe ngon.

Trong chủ đề này mình cho anh em xem qua hình ảnh thực tế về nó, thấy được xem bản GTS 300 Super Tech 2023 có gì. Anh em đang đi bản cũ cũng sẽ nhận ra được sự thay đổi của bản này.

GTS 300 Super Tech HPE là tên đầy đủ của chiếc xe này, 300 là nói về động cơ 300cc, Super Tech là nói về cái màn hình thông tin là màn hình hiển thị digital màu, HPE là bản hiệu năng cao… đây là chiếc GTS mạnh nhất đang bán ở Việt Nam. Bên dưới mình sẽ viết là GTS thôi nha anh em.

GTS là chiếc xe to, nặng nhưng rất mạnh và chạy rất thích. Anh em thích đi xe nhanh, thích đi thoải mái trong phố, có thể lạng lách, tránh vật cản, thắng gấp, tăng tốc nhanh… gần như khó tìm chiếc xe nào khác hơn được GTS này.

GTS có thiết kế vẫn giữ kiểu chung mà Vespa đã dùng mấy chục năm nay.

Xe được làm theo dạng nguyên khối bằng kim loại. Các thành phần nhựa trang trí, tính năng thêm ghép vào khung nguyên khối.

Mặt đồng hồ đơn giản chỉ với màn hình thông tin ẩn bên dưới.

Màn hình ở trong, các đèn thông báo ở ngoài.

Nút điều khiển trên cùm thắng tay phải

Quảng cáo

Các nút điều khiển cùm thắng tay trái.

Gương hậu hình lá nhỏ gọn

Cửa lùa gió bên hông

Biểu tượng sóng không dây là chỗ anh em để chìa khoá không dây khi hết pin hoặc dùng chìa sơ cua loại không có pin, giống kiểu xe hơi.

Quảng cáo

Tay nắm trái và tay thắng.

GTS năm nay dùng chìa không dây. Anh em không cần tra chìa vào ổ khoá, chỉ cần đến gần thì có thể điều khiển được các nút trên. Móc treo đồ cũng hình vuông và mở từ phải qua.

Cốp trước. Nhấn cùm khoá vào để mở ra.

Tổng thể phần trên phía trước.

Đèn xi nhan hai bên.

Vè trước có một lườn mạ mờ ở trên.

Bên trên là đèn cốt, bên dưới là đèn pha

Hệ thống treo phía trước

Bên trong có một thanh dằn mới.

Mâm bánh trước điệu và đẹp.

Động cơ để dưới yên, trong cái bụng của con ong.

Hệ thống truyền động ở bên trái

Tay nắm để dắt xe cũng như cho người ngồi sau cầm. Nhưng dù gì mình cũng không thích đi xe này chở người. Nếu phải chở người nhiều mình sẽ gắn thùng.

Yên xe to và rộng, ngồi thoải mái

Cốp xe có đèn.

Bát để bắt biển số.

Đèn hậu.

Chỗ để chân.

Ở giữa cũng để chân được.

Đèn xe.

192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe cũ thanh lý chưa chủ tịch?
@Bạn và 500 Anh Em Có game tặng xe rồi đó bác
màu đẹp ạ!
Quá đã
Chỗ này thấy quen quá, hình như là bên Bà Huyện Thanh Quan phải không nhỉ
@lehuuthe1202 70 Huyện Thanh Quan đó bác, trung tâm chấn thương chỉnh hình gì, văn phòng tinhte.
@tranvangiapcp uh, trong này hình như bán ví sen, dây đeo apple watch thì phải, bữa nào mình cũng muốn mua thử quá
@tranvangiapcp có cả trung tâm chấn thương chỉnh hình à? chắc ai đến khiếu nại sp ví sen thì mời qua chỉnh hình. tiện nhỉ?
@Phan Huy Thọ Không có chuyện đó đâu, tinhte uy tín mà.
Thân mời bà con đạo Honda thờ thần SH vô xếp hàng trật tự chiêm ngưỡng nhé 😁😁
Demah
CAO CẤP
9 tháng
@xecatang Mình cũng đang hóng mấy ông khóc thuê cho Honda nhảy vào 😆
@xecatang SH chả làm gì cũng kéo vào so sánh 😆, topic AMD intel cũng bị kéo vào so sánh, mấy ông bị vấn đề thân kinh à haha, nó chỉ là một món đồ, ai thích thì mua thôi có cm gì mà so sánh rồi suy ra dân ta này nọ
@xecatang Haha, đang đi SH đây, chưa có tiền đổi chứ đổi thì cũng đổi vespa. Xin vợ vậy rồi 😁
ninhmos
TÍCH CỰC
9 tháng
@xecatang chỉ là cái xe máy, có tiền thích thì mua việc gì mà phải tôn thờ nó thế, với mắt ông là đẹp với thì bình thường
Xe đẹp
Con này max speed đc 130kmh đúng ko ae
@JKer Bánh nhỏ đồng nghĩa nó dễ bẻ cua hơn là bánh to, trường hợp chạy tốc độ tầm 60km vô tình mất lái xe bánh nhỏ sẽ có xu thế nghiêng nhanh hơn xe bánh to theo quán tính !!
-nHm-
CAO CẤP
9 tháng
@JKer Mình ko mang tính mạng ra thử
ht12
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@hung.nexus Đời máy 125 kéo trong sài gòn đã lên được trên 100 đường Trường Chinh rồi, vẫn êm và đầm, lướt như trên mặt nước ấy, con này đời này đường tốt chắc cũng có khả năng đó. Kéo đã tay rồi vô hãng bào... trì hơi phê thôi
ninhmos
TÍCH CỰC
8 tháng
@JKer Mấy con xe ga cỡ trung này thì chỉ 80-90 là vừa, chạy hơm ghê bm, muôn xe ga chạy nhanh thì làm con 750cc
chanhsd
ĐẠI BÀNG
9 tháng
nút quá nút nhìn sợ luôn.
hehehe29
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Đã thiệt!
Ngầu đấy
Xe này Chủ tịch HĐQT Tinh Tế @cuhiep đã thử chạy trải nghiệm đường dài, đi du lịch tầm 300Km đổ lại chưa ạ? 😃
Cười vui vẻ
@Cuong Nb Tầm đó chủ tịt chọn đi Bim của ảnh nha.
@Vũ_Optimis mới có bài bmw lên cầu nâng kìa
@Linh_istnu Cà khia chủ tịt mà 😆))
@Cuong Nb Quá 100km chủ trên tgowst đã đi 4 bánh . Đi 2 bánh chi cho vất vả mỏi lưng nắng bụi ồn
A tôi giàu quá trời.
Cho hỏi ngu tí, em tới chỗ hình chụp rồi, đi vào quán cafe tinh tế bằng đường nào vậy, ở có có 1 cái cửa sắt, 1 cửa gỗ giống vào văn phòng, mà ko dám bước vô.
@tranvangiapcp 1 năm trước mình đến cũng gặp trường hợp tương tự 😁 ngafy 15 tháng Năm.
Mình thì bán bớt xe máy đi, đi xe đạp, xe bus nhiều hơn
@Kim Ủn Ỉn Bây h ngoài Hn đi nhậu còn phải rào trước là chọn quán gần bến city rail, đi cho đỡ tắc.
@Kim Ủn Ỉn Gia đình mình cũng nói không với xe máy, đã bán bỏ hết tất cả các xe máy, giờ chỉ đi oto, đi bộ, và đi xe công cộng. Mình cấm tuyệt đối con mình ngồi lên cái xe máy.
@Methylamine
@Methylamine đến khổ, sau này con nó thích moto, tiền nó thừa mua vài cái oto nhưng ko thích mua, thích chơi pkl thì lại vướng ông già
@Cyberboom500 Ba cái thú vui vớ vẩn, cũng may con mình con gái, cũng ghét mấy thằng pkl, đủ 18t mình mua cho chiếc Porsche, nó nhìn ba cái xe pkl nó cười khẩy
LongCT88
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Đã quá. Nhưng mua thì sẽ mua bản 150 thôi là vừa đẹp 😜
@raykid Thì bỏ vài hôm chủ nhật đi thi là thôi, bao gồm a1. Chứ có phiền như ô tô đâu, học chả khác gì a1
@mandiesel Lúc thi có được vác xe mình lái không bạn? mình đang định mua con SH350 hoặc con GTS300 này nhưng sợ lúc thi cán bộ yêu cầu lái bằng xe côn thì chịu, nhu cầu bằng A2 chỉ là mua mấy con tay ga này thôi, không định đi mấy xe PKL
@abbvvhh À không nhé, xe thi gắn chip như thi ô tô, có 1 buổi để tập. Lý thuyết thì chung bộ đề vố ô tô, học trên dt hay máy tính là dc. Có mỗi cái số 8 lạ xe hơi khó, bác tập 4 lượt là coi như ok rồi, nên đi số 2 và dùng côn phanh, ga giữ mức vừa là dễ nhất. Xe thi hơi cũ nên đi kiểu xe cũ cho chắc bài,
@mandiesel Cảm ơn bạn. chắc cũng phải thi bằng A2 để còn đc đi xe tay ga PKL. mình ít đi xe máy, định mua để ngày nghỉ, buổi tối dạo phố cà phê thôi
Chúc mừng chủ tịt có xe mới. À mà sắp có game quay số tặng xe cũ chưa chủ tịt ơi ?
Con big fram này 1m68 chạy ổn ko nhỉ?
@cadenlid mình 165 thôi, vô tư
@cuhiep Có chống chân tới đâu cu, tới đèn đỏ ẹo qua 1 bên phải hem?
Đẹp đấy
xe máy mà a chơi vòng đời 4 năm. đúng là chủ tịch..
@Trader-Vô Danh -Yêu Công Nghệ Nếu ra model mới mỗi năm có khi chủ tịch chơi xe vòng đời 1 năm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019