Mình dán da hai chiếc điện thoại đang xài
Bài hay!/12 người
cuhiep
7 thángBình luận: 117
Mình dán da hai chiếc điện thoại đang xài
Mình thích dán da, không thể phủ nhận được. Mình thích đủ để mở hẳn việc kinh doanh dán da và nó đã tồn tại gần 15 năm nay. Đại loại là mình làm cái mình thích và mình nghĩ là sẽ có nhiều người cũng thích giống mình.

Hai chiếc điện thoại mình đang dùng là Galaxy Z Fold3iPhone 13 Pro. Cả hai chiếc đều có mặt lưng bằng kính và với mình thì cảm giác cầm nó trên tay thật không thoải mái bằng cầm với mặt lưng bằng da. Hồi mình bắt đầu làm dán da năm 2007 thì cũng vì mấy cái điện thoại BlackBerry lưng nhựa và iPhone lưng nhôm mà mình đã làm da dán lên để cầm cho nó đã hơn.

Dán da là một món phụ kiện dạng thời trang, việc dán vào hay lột ra đơn giản, giá cho một miếng dán cũng không đắt mình lại càng rẻ hơn vì không phải trả tiền. Ngoài việc cầm thoải mái thì mình thường khắc cái gì đó lên miếng dán để cho nó vui vẻ hơn. Như cái barcode anh em thấy là link profile của mình trên Tinhte.vn/cuhiep.

Quảng cáo

Văn phòng Khacten.com và Tinhte.vn luôn gần nhau nên điện thoại mới Khacten.com cũng có miếng dán da hết. Miễn là dán lên nó đẹp. Nhiều điện thoại dán không đẹp thì thường mình không dán và Khacten.com cũng không quảng bá. Ví dụ như Lumia 1020, Galaxy Z Fold2…

Mỗi điện thoại sẽ có một miếng dán với kích thước khác nhau. Không dùng chung được. Mỗi miếng dán đều được làm riêng mỗi lần. Không làm hàng loạt được.

Miếng dán da rất dễ dán, có thể tự làm được. Nhưng mình mắc chụp hình rồi nên nhờ bạn khác dán dùm.

Dán rồi có thể lột ra mà không để lại dấu vế gì trên điện thoại cả. Khacten.com dùng một loại keo đặc biệt để đảm bảo tính năng này hoạt động cho dù anh em mới dán hay dán cả năm.

Miếng dán có một rãnh rọc sẵn ở phía sau. Lột nó ra để ướm thử rồi sau đó chắ chắn vị trí rồi mới lột các phần còn lại.

Kỹ thuật dán này không chỉ áp dụng cho dán da mà cho dán các mặt phẳng khác cũng được.

Quảng cáo

Hai miếng da sau khi dán lên iPhone 13 Pro và Galaxy Z Fold3. Hai chiếc điện thoại mà dán lên mình thấy đẹp hơn và cầm đã hơn là zin.
117 bình luận
Ad hỏi xíu, muốn dán miếng mà khoét riêng cụm camera rời ra được k ạ @cuhiep
lu end
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Huynh3ric dc hết đó b. vào fb khắc tên hỏi ạ.
@lu end Ok bác
cuhiep nên dán, vì được free, thêm cái là hàng nhà nên ko sao. aem thì chờ kuhiep tặng thôi, 😁
DrTMA92
TÍCH CỰC
7 tháng
@Foureyes8x Ổng quảng cáo cho hàng nhà làm mà nị.😆
@Foureyes8x QR code là cái mã/cái hình xấu nhất mà mấy thằng IT nghĩ ra.
DrTMA92
TÍCH CỰC
7 tháng
M cũng đang xài 2 con như bác nhưng cá nhân m lại cực kỳ ghét dán da. Nhìn mất thẩm mỹ và cảm giác cầm kém sang hơn mặt kính nhám của con 2 này. Bản thân kính 2 con này là loại cực xịn r. 1 con vàng gold 1 con silver nhám. K để lại vân tay. Câm rất sướng.
@DrTMA92 Chuẩn rồi, xét trên chất liệu kính cường lực Gorilla Glass thế hệ thứ 6 việc dán da chỉ thay đổi cảm giác cầm với 1 số người thôi
HTom&Jerry
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@DrTMA92 Bao da bảo vệ luôn hoặc để trần. Dán thì cũng chẳng bảo vệ được gì
DrTMA92
TÍCH CỰC
7 tháng
@HTom&Jerry Chuẩn r bác.
DrTMA92
TÍCH CỰC
7 tháng
@born2yesterday Thay đổi vs 1 số bác. Còn với mod Cuhiep thì là PR cho cửa hàng nhà làm.😆
monhon1208
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@DrTMA92 đúng rồi bác
Dán cái này nóng máy chết, lại dễ dơ. Ốp da còn tháo dễ, dễ quăng đi, cái này cứ dính chặt một cục dơ phía sau máy.
chừng nào dán da được tặng điện thoại thì mới suy nghĩ 😃
Hai miếng này hết bao nhiêu tiền?
@buidung11 Đoán khoảng 500
@nightwish47 500k thì chơi được. Thks
@nightwish47 Mới đúng một nửa
Anh theo em
n3.9592
TÍCH CỰC
7 tháng
Với mình dán da là đồng nghĩa biến điện thoại thành bồn cầu
@n3.9592 Bần bỏ mợ. Tưởng vậy là...soang
Anh theo em
Con người, khi chạm vào da luôn đem lại 1 cảm giác dễ chịu và thân thiện. Chẳng phải tự nhiên mà nội thất xe hơi luôn được bọc da nếu muốn tăng mức độ sang trọng lên, càng sang trọng thì cảm giác chạm vào da càng sướng vì da xịn. Tay mình ra mồ hôi, ko nhiều lắm nhưng đủ thấy khó chịu khi dùng đt lưng kính hoặc nhựa bóng, cảm giác nó cứ nhớp nháp bẩn bẩn trơn trơn rất khó chịu. Khi này dán da hoặc dùng ốp nhám kiểu vải là sẽ giải quyết được vấn đề. Nhưng dán da ko bảo vệ được viền máy nên mình toàn chơi ốp. Sorry a Hiệp 😁
dung89sr
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@zer0_7 ốp da :v
monhon1208
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@zer0_7 chuẩn rồi bác
dán da xấu òm chả có tính bảo vệ lại còn mắc nữa.
jk.y
TÍCH CỰC
7 tháng
Cũng đang định dán, nhưng đợi khacten sale mà lâu quá 😆))
haico1992
ĐẠI BÀNG
7 tháng
bẩn nhanh bỏ mẹ, mà cái mép thì dày. Dùng rất là bận tâm
Điện thoại đang đẹp tự dưng dán chả ra cái gì, ốp cũng không phải ốp. Dán lên vậy thà làm cái ốp lưng da nó bảo vệ máy luôn. Chứ cái mặt lưng hoàn thiện sang vậy.
thanhlambk
ĐẠI BÀNG
7 tháng
sao nhìn miếng dán gia này xấu thế nhỉ
xấu dã man.
Nóng máy hại pin, dễ bám bẩn, ko rửa đt thường xuyên đc, để trần mà dùng
ngsangmt
TÍCH CỰC
7 tháng
@Ngoknc Thật ra khi sạc pin hay sử dụng pin, cục pin nó không có nóng. Con ic nguồn với con chíp mới là nơi bạn thấy nóng. Ko tin hôm nào bạn dùng việc gì mà bạn thấy mây nóng nhất rồi mở nắp lưng ra sờ vô cục pin xem. Nó mát lạnh đấy.
không cần thiết
Demah
TÍCH CỰC
7 tháng
Xấu và quê mùa quá 😌
Từng mua miếng dán da của KT dùng thử 1 lần nhưng cảm giác cầm không được sướng như a Hiệp qc. Các gờ của miếng dán nhô lên và sắc, cầm trong tay không có cảm giác mềm mại ở mép bo từ lưng lên viền kim loại 😃
JcNguyen
TÍCH CỰC
7 tháng
@sieu_nhan sợ nhất là mấy cái viền xung quanh ko được bo, mới dán xong cấn và sắc vô cùng, vợ mình da mỏng cầm nó xước sợ luôn tới giờ ... bữa cũng có góp ý mà chả biết hiện tại sao nữa ...
@sieu_nhan Hiệp nó qc để bán miếng dán da đó mà bạn =)) chẳng lẽ nó qc cầm không sướng tay =))
@sieu_nhan Mấy cái mép dùng thời gian cỡ 1 tuần là nó mềm bám vô tay thôi
phoipha
TÍCH CỰC
7 tháng
@sieu_nhan Chuẩn cực kỳ cấn tay và dơ
truclc
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@sieu_nhan Mới dán thì cái mép nó vậy đó bạn. Xài vài ngày là bo như bình thường k còn sắc nữa.
Cuhiep chắc còn làm thêm miếng vào da mặt cho mặt dày suốt ngày đi gây war
@tuanminh9889 vậy mà cứ hóng ổng làm gì? rồi lại than

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019